หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยุ่เบื้องหลัง เจ็ดเทพลอว์ สุดหล่อ  (อ่าน 31202 ครั้ง)

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ใครอยุ่เบื้องหลัง เจ็ดเทพลอว์ สุดหล่อ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 00:31:20 »
คิดลึกกันไปป่าวครับ ที่ว่าลอว์เปนคนของคณะปฏิวัติเนี่ย ไอ้ที่มันช่วยลูฟี่น่ะก้เพราะตามที่มันพูดจริงๆน่ะแหละว่า "จะมาตายตอนนี้ก้น่าเสียดายแย่" ถ้าลอว์มันเปนคนของคณะปฏิวัติจริง งั้นงานของคณะปฏิวัตินี่คืออะไรล่ะ ลักพาตัวเดกเหรอ ส่วนเรื่องของโฮคินส์นี่ผมว่าเค้าคงร่วมมือกันครับ ถ้าเปนแบบนี้เจ้ดเทพโจรสลัดคนที่เหลือคงจะเปนโฮคินส์จริงๆ แต่ลอว์ไม่ใช่ลูกน้องโฮคินส์หรอกเพราะค่าหัวเดิมเค้าสูสีกันมาก

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
Re: ใครอยุ่เบื้องหลัง เจ็ดเทพลอว์ สุดหล่อ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 00:44:36 »
ผมไม่ได้คิดลึกไรหรอก  แค่ผมอยากให้เปนแบบนั้น  มีไรป่าว

แต่กระทู้นี้มีเรื่องน่าบังเอิญ  ผมพูดถึงคำว่า "ปฎิวัติ" ในกระทู้เปิด  จนมาเจ๊อะ "คนทำปฎิวัติ" ซะได้ 555
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

saxsax

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 00:52:51 »
ผมคงตอบไม่ได้ คำถามบางประการตายแล้วก็ตอบไม่ได้นะครับ ดังนั้นเรื่องบางเรื่องในสิ่งต่างๆเหล่านี้เมื่อถึงเวลามันจะปรากฏขึ้นมาเอง

สนั่นถามสนธิเบื้องหลังปฏิวัติ .wmv

ผมก็อยากรู้ครับว่าใครอยู่เบื้องหลังท่าน

เผิ่อบางคนไม่ได้อ่านตอนสมัคร

คุณยอมรับตลอดการใช้งานฟอรั่มนี้ถึงข้อตกลงที่จะไม่โพสต์ข้อความใดๆที่เป็นเท็จ บิดเบือน หรือไม่เหมาะสม ไม่โพสต์ข้อความใดๆที่จะสร้างความรำคาญแก่ผู้อื่น ก่อกวน ดูหมิ่น หรือล่วงละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของผู้อื่น

แล้วก็เพื่อสภาพแวดล้อมที่ดีของบอร์ดนะครับ อะไรไม่เกี่ยวหรือเสี่ยงต่อการแตกแยก หรือ ล่อแหลม ก็ไม่ต้องไปโพสหรอกครับ ไม่ว่าจะจริงหรือเท็จ และถ้าจะเถียงว่า free speech  ผมก็จะเถียงว่า นี่บอร์ดการ์ตูนครับ
ถ้าอยากจะโยงก็ไปที่อื่นครับมีที่อีกมากให้คุณแสดงความเห็น เดี๋ยวคนอื่นหมดสนุกเปล่าๆนะครับ และผมก็ไม่อยากจะเห็นคนมาเถียงกันเรื่องอื่นนอกจาก OP ด้วยครับ

ronnaman

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 01:11:42 »
ความคิดส่วนตัวนะ ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับคณะปฎิวัติ จากที่สังเกตุเห็นเด็กๆที่จับมาทดลองมีขนาดตัวใหญ่ๆ
ผมเลยคิดว่า คนที่ทดลอง ต้องมีความสามารถทางวิทยาศาสตร์พอสมควร ซึ่งผมสรุปดังนี้
30% เป็นชิกิกะดร.อินดิโอ้ เปิดตัวผลการทดลองนรกบนดินที่กินเวลามากว่า20ปี เพราะดูๆน่าจะเป็นการทดลองที่ดัดแปลงทางพันธุกรรม DNA
15% เป็นพวกของดร.เวก้าพังค์ แต่คิดว่าไม่น่าใช่ เพราะ เวก้าพังก์จะพัฒนาไปในแนวโรบ็อต เช่น แปซิฟิตต้า หรือเทคโนโลยีที่ล้ำสมัยมากกว่า เช่น ให้อาวุธกินผลปีศาจได้
5% เป็นคณะปฎิวัติ เผื่อไว้ซักนิดก็ได้ กันเหนียว
50% กันพลาดจาก50%ข้างบน
 *haha*

แล้วลอว์ก็ค่อนข้างเข้าข่าย มีฝีมือ การผ่าตัด การดัดแปลงทางพันธุกรรม จากตัวอย่างที่สามารถเอาเฉพาะหัวใจออกมาได้ โดยศัตรูไม่ตาย เลยคิดว่ามีส่วนในการโยงกับชิกิได้
ไอ้ตัวมาสเตอร์ ก็ดูน่าเกียจแนวหยะแหยงๆยังกะแนวอาวุธชีวะภาพในเกมส์ Resident Evil อ่ะ แต่มันเป็นการ์ตูนเด็ก ต้องทำให้ไม่ออกมาน่าเกียจมากมั้ง

ถ้าเปรียบเทียบ ผลงานหรือลูกน้องมือ1ของเวก้าพังก์ ก็คือ คุมะ ที่กินผลอุ้งตีนหมี มั้งนะ <--- ไปทาง โรบอต
ส่วนลูกน้องตัวเอกของชิกิ+ดร.อินดิโก้ ก็คือลอว์ที่กินผลผ่าตัด นี่แหละ  <---  ไปทางดัดแปลง โจมตีทาง พันธุกรรม มั้งนะ ผมก็ใช้คำไม่ถูก

คิดแล้วก็นึกถึงการ์ตูนอยู่2เรื่อง เรื่องแรกก็ดราก้อนบอล มีดร.เกโร่ กะ ดร.มิว อีกเรื่องก็ เปลวฟ้าผ่าปฐพี ที่มีฟูจินกะไรจิน
ฟูจิน เป็นคนสร้างอาวุธเพื่อรักษา
ไรจิน เป็นตัวโกง สร้างอาวุธในทางทำลายล้าง มั้ง พอและ เด๋วยาวๆ

เอ้อ บอกไว้ก่อนนะ เดาล้วนๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 01:41:58 โดย ronnaman »

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 01:24:48 »
ผมคงตอบไม่ได้ คำถามบางประการตายแล้วก็ตอบไม่ได้นะครับ ดังนั้นเรื่องบางเรื่องในสิ่งต่างๆเหล่านี้เมื่อถึงเวลามันจะปรากฏขึ้นมาเอง

สนั่นถามสนธิเบื้องหลังปฏิวัติ .wmv

ผมก็อยากรู้ครับว่าใครอยู่เบื้องหลังท่าน

เผิ่อบางคนไม่ได้อ่านตอนสมัคร

คุณยอมรับตลอดการใช้งานฟอรั่มนี้ถึงข้อตกลงที่จะไม่โพสต์ข้อความใดๆที่เป็นเท็จ บิดเบือน หรือไม่เหมาะสม ไม่โพสต์ข้อความใดๆที่จะสร้างความรำคาญแก่ผู้อื่น ก่อกวน ดูหมิ่น หรือล่วงละเมิดสิทธิส่วนบุคคลของผู้อื่น

แล้วก็เพื่อสภาพแวดล้อมที่ดีของบอร์ดนะครับ อะไรไม่เกี่ยวหรือเสี่ยงต่อการแตกแยก หรือ ล่อแหลม ก็ไม่ต้องไปโพสหรอกครับ ไม่ว่าจะจริงหรือเท็จ และถ้าจะเถียงว่า free speech  ผมก็จะเถียงว่า นี่บอร์ดการ์ตูนครับ
ถ้าอยากจะโยงก็ไปที่อื่นครับมีที่อีกมากให้คุณแสดงความเห็น เดี๋ยวคนอื่นหมดสนุกเปล่าๆนะครับ และผมก็ไม่อยากจะเห็นคนมาเถียงกันเรื่องอื่นนอกจาก OP ด้วยครับ

จะเ้ป็นยังไงนั้นจะแตกแยกหรือล่อแหลม มันอยู่ที่ไอพวกตีความนี่แหละครับ ฮ่าๆ

เพราะส่วนตัวผมตอบในมุมของการ์ตูน ถ้ามองว่าล่อแหลมอันนี้ก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนนะครับ แต่คำว่าล่อแหลมนี่มีอยู่เกือบทุกกระทู้ถ้าตีความหมายจากพจนานุกรม

ปล. ถ้าผมทำให้ใครเดือดร้อน เก๊าขอโทษ  *glad* *hoho* *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 01:28:17 »
ความคิดส่วนตัวนะ ผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับคณะปฎิวัติ จากที่สังเกตุเห็นเด็กๆที่จับมาทดลองมีขนาดตัวใหญ่ๆ
ผมเลยคิดว่า คนที่ทดลอง ต้องมีความสามารถทางวิทยาศาสตร์พอสมควร ซึ่งผมสรุปดังนี้
30% เป็นชิกิกะดร.อินดิโอ้ เปิดตัวผลการทดลองนรกบนดินที่กินเวลามากว่า20ปี เพราะดูๆน่าจะเป็นการทดลองที่ดัดแปลงทางพันธุกรรม DNA
15% เป็นพวกของดร.เวก้าพังค์ แต่คิดว่าไม่น่าใช่ เพราะ เวก้าพังก์จะพัฒนาไปในแนวโรบ็อต เช่น แปซิฟิตต้า หรือเทคโนโลยีที่ล้ำสมัยมากกว่า เช่น ให้อาวุธกินผลปีศาจได้
5% เป็นคณะปฎิวัติ เผื่อไว้ซักนิดก็ได้ กันเหนียว
 *haha*

แล้วลอว์ก็ค่อนข้างเข้าข่าย มีฝีมือ การผ่าตัด การดัดแปลงทางพันธุกรรม จากตัวอย่างที่สามารถเอาเฉพาะหัวใจออกมาได้ โดยไม่ศัตรูไม่ตาย เลยคิดว่ามส่วนในการโยงกับชิกิได้

ถ้าเปรียบเทียบ ผลงานหรือลูกน้องมือ1ของเวก้าพังก์ ก็คือ คุมะ ที่กินผลอุ้งตีนหมี มั้งนะ <--- ไปทาง โรบอต
ส่วนลูกน้องตัวเอกของชิกิ+ดร.อินดิโก้ ก็คือลอว์ที่กินผลผ่าตัด นี่แหละ  <---  ไปทางดัดแปลง โจมตีทาง พันธุกรรม มั้งนะ ผมก็ใช้คำไม่ถูก

ผมขออยู่ในแนวคิด 30% ของคุณด้วยคนครับ  *number1*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 01:29:10 »
 *haha*

แล้วลอว์ก็ค่อนข้างเข้าข่าย มีฝีมือ การผ่าตัด การดัดแปลงทางพันธุกรรม จากตัวอย่างที่สามารถเอาเฉพาะหัวใจออกมาได้ โดยไม่ศัตรูไม่ตาย เลยคิดว่ามส่วนในการโยงกับชิกิได้

แผน 20 ปีของชิกิมันก็คือ Movie Strong World ไม่ใช่เหรอพี่ชาย ?  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

ronnaman

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 01:35:14 »
 *haha*

แผน 20 ปีของชิกิมันก็คือ Movie Strong World ไม่ใช่เหรอพี่ชาย ?  *้ั์drinktea*
อ๋อ มีเป็นแบบมังงะด้วยครับ โดยใช้เป็นตอนที่ 0 ครับ ผมเคยอ่านอยู่ คือสัปดาห์นั้น เค้าออมาทีเดียว2ตอนเลย คือตอนปัจจุบัน กะ ตอนที่0ครับ ไม่ใช่มีแต่ในอะนิเมแต่อย่างใด  ซึ่งเนื้อเรื่องตอน 0 ที่เป็นมังกะ จะเชื่อมโยงกับเนื้อเรื่องหลักของมังงะแน่นอนครับ อันนี้กล้าฟันธงล้าน%เลย
*hoho*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 01:47:22 โดย ronnaman »

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 01:45:45 »
 *haha*

อ๋อ มีเป็นแบบมังงะด้วยครับ โดยใช้เป็นตอนที่ 0 ครับ ผมเคยอ่านอยู่ คือสัปดาห์นั้น เค้าออมาทีเดียว2ตอนเลย คือตอนปัจจุบัน กะ ตอนที่0ครับ ไม่ใช่มีแต่ในอะนิเมแต่อย่างใด  *hoho*

ก็ตอนที่ 0 มันเหมือนเป็นเกริ่นนำไปสู่ Movie Strong World ไม่ใช่หร่อกเหรอ ที่ว่าชิกิหนีออกมาจากคุกแล้ววางแผนโดยใช้เวลาดำเนินการ 20 ปี

เอ.. หรือว่าเราเข้าใจผิดหว่า..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

ronnaman

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 01:53:59 »
อ๋อจะคิดแบบนั้นก็ได้ครับ แต่ one piece ในแบบฉบับ movie ทำออกมาเพื่อ ดูสนุกๆ สั้นๆ จบในเวลาชัวโมงนึงเงี้ยครับ ไม่ได้อิงกับเนื้อเรื่องหลักแต่อย่างใดครับ
จะพูดว่าเป็นเนื้อเรื่องมั่วๆ ที่อิงกับตอนปัจจุบัน ในเวลานั้นๆก็ได้ครับ เช่นตอนปัจจุบัน กลุ่มหมวกฟางยังไม่มีบรู๊ค แต่movieก็เนื้อเรื่องมั่วๆ แต่ดูแล้วสนุกๆ ออกมาให้ดูไงครับ
ซึ่ง movie ตอนที่คุณว่าก็เช่นกัน คือ เนื้อเรื่องมั่วๆ ที่ไม่ได้อิงกับ มังกะครับ เพราะเขียนเพิ่มเองทำอะนิเมเองออกมาก่อนเลย ยกเว้นอ.โอดะแกจะแต่งให้มันไปเหมือนกับในmovie ก็อีกเรื่องนึงนะ

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 02:16:26 »
ผมว่าน่าจะเป็นคนรู้จักของลูกเรือโรเจอมากกว่าเห็นมันชอบDนิ

ToNZigzag

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 07:24:39 »
ผมว่าเป็นอดีต Supernova เมื่อ2 ปีที่แล้ว... Basil Hawkins <บาซิล ฮอว์กิ้น จอมขมังเวทย์> ที่ใช้ผลตุ๊กตาวูดู รูปร่างมันคล้ายๆๆกันมากเลย ยิ่งมีหนวดน้ำตาลโผล่มา <คนที่สู้กับมันเมื่อ2ปีที่แล้ว> ยิ่งผูกใจให้ผมเชื่อมากอีก.. ผมว่านะ ลอว์ต้องเกี่ยวไรกับหมอนี่อย่างแน่นอนไม่มากก็น้อย 55+  *number1*

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 08:05:19 »
ผมว่านะต้องเป็นคนที่เคยทำงานให้รัฐบาลแน่เลย...

จบ ..... *number1*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

saxsax

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 08:19:58 »

จะเ้ป็นยังไงนั้นจะแตกแยกหรือล่อแหลม มันอยู่ที่ไอพวกตีความนี่แหละครับ ฮ่าๆ

เพราะส่วนตัวผมตอบในมุมของการ์ตูน ถ้ามองว่าล่อแหลมอันนี้ก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนนะครับ แต่คำว่าล่อแหลมนี่มีอยู่เกือบทุกกระทู้ถ้าตีความหมายจากพจนานุกรม

ปล. ถ้าผมทำให้ใครเดือดร้อน เก๊าขอโทษ  *glad* *hoho* *haha*

ครับผมเข้าใจเจตนาครับ แต่เรื่องพวกนี้มันละเอียดอ่อนครับ ผมมากันไว้ก่อน เราห้ามคนอื่นตีความได้โดยการไม่เปิดประเด็นครับ

เพราะที่เห็นส่วนมากแตะนิดเดียวเรื่องก็ยาวแล้ว เริ่มจากขำๆแบบนี้ทั้งนั้นแหละครับ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะครับ

ภาพ Supernova หลัง TimeSkip เอ๊ะ Zoro หายไปไหน แล้วทำไมคิลเลอร์ถึงใส่เสื้อที่มีสัญลักษณ์ของตัวเองไม่ใช่ของคิด *้ัdoubt*

ps. โทษทีนะครับ ตอนแรกผมกะว่าจะอ่านอย่างเดวไม่โพสไร แต่เห็นแล้วมันอยากเตือนน่ะครับ เอาภาพมาฝากแทนคำขอโทษนะจ๊ะ ไปละแว๊บๆ

earthsatit22

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 12:39:39 »
ผมว่าน่าจะเป็น บาซิล ฮอว์คินส์ นะครับ เพราะตอนเข้าโลกใหม่แรกๆ เขาเป็นคนเจอโจรสลัดหนวดน้ำตาลก่อนใครเลย  เลยมีความเป็นไปได้ :))