Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจอะไรเทพสุด และถ้าให้เลือกกินผลปีศาจได้ จะกินผลอะไรกัน

หน้า: << < (96/112) > >>

FUOKINF00:

--- อ้างจาก: lionkinging2 ที่ อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 22:20:47 ---ถ้าผมอยากได้ผลของหนวดขาวครับโหดมาก

ผล กุระ กุระ ครับ อาจจะเป็น สายพารามีเซียที่ดีที่สุดก็ได้นคะครับ
ผล ยามิ ยามิ (ป่ะ ของหนวดดำ) อาจจะเป็น สายโรเกียที่ดีที่สุด
ผล ..... โซมอน พวกสัตว์ในตำนานอ่ะครับ ที่โหดที่สุด

--- End quote ---
ผมว่าเอเนลอะแหละ ครับ ที่โรบิ้นบอกไงครับ สายฟ้า ผลปีศาจสายโรเกียที่แข่งแกร่ง ตอนที่เอเนลเจอโรบิ้นอะครับ แล้วเอเนลมันมีมันโทร่า ฮาคิที่อ่านการเคลื่อนไหวอะครับ แถมขอบเขตกว้างขนาดรู้ว่าใครพูดอะไร หรือ อยู่ตรงไหนของเกาะ(เพราะรวมพลังของผลปีศาจไปด้วย) ลองกลับไปย้อนอ่านดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าเอนเลมันเก่งขนาดไหน ถึงจะเป็นหนวดขาว ถ้าไม่ต่อยเอนเลโดยตรง การโจมก็คงไม่มีผลอะไร เหมือนตอนที่อาโอคิยิ กระโดนมาจะเล่นหนวดขาว แต่โดนคลื่นกระแทก จนแตก แต่ก็กลัมมารวมตัวขึ้นมาใหม่ได้ เอเนลก้คงเหมือนกัน ถ้าไม่ใช่สายโรเกียคงจะเอาหนวดขาวลงยากอะ ฮ่าๆๆ
แต่เอเนลเอาลงแน่นอน ด้านพลังโจมตีคงจะหนักหน่วงพอกัน แต่ความเร็วเหนือกว่า ด้านความถึง แพ้ หนวดขาวชัว  ถ้าเอเนลลงมาที่ทะเลสีฟ้านะครับ บอกตามตรง ความสามารถเทียบเคียง พลเอก กับ สี่จักรพรรดิื ได้สบายๆ เสียดายแม้งแพ้ทางลูฟี่ไปละ ถ้าคู่ต่อสู้ไม่ใช่ลูฟี่ เห็นได้ชัดว่าไม่มีใครเอาเอเนลลงสักคน

Augustz:

--- อ้างจาก: FUOKINF00 ที่ อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 16:20:23 ---ผมว่าเอเนลอะแหละ ครับ ที่โรบิ้นบอกไงครับ สายฟ้า ผลปีศาจสายโรเกียที่แข่งแกร่ง ตอนที่เอเนลเจอโรบิ้นอะครับ แล้วเอเนลมันมีมันโทร่า ฮาคิที่อ่านการเคลื่อนไหวอะครับ แถมขอบเขตกว้างขนาดรู้ว่าใครพูดอะไร หรือ อยู่ตรงไหนของเกาะ(เพราะรวมพลังของผลปีศาจไปด้วย) ลองกลับไปย้อนอ่านดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าเอนเลมันเก่งขนาดไหน ถึงจะเป็นหนวดขาว ถ้าไม่ต่อยเอนเลโดยตรง การโจมก็คงไม่มีผลอะไร เหมือนตอนที่อาโอคิยิ กระโดนมาจะเล่นหนวดขาว แต่โดนคลื่นกระแทก จนแตก แต่ก็กลัมมารวมตัวขึ้นมาใหม่ได้ เอเนลก้คงเหมือนกัน ถ้าไม่ใช่สายโรเกียคงจะเอาหนวดขาวลงยากอะ ฮ่าๆๆ
แต่เอเนลเอาลงแน่นอน ด้านพลังโจมตีคงจะหนักหน่วงพอกัน แต่ความเร็วเหนือกว่า ด้านความถึง แพ้ หนวดขาวชัว  ถ้าเอเนลลงมาที่ทะเลสีฟ้านะครับ บอกตามตรง ความสามารถเทียบเคียง พลเอก กับ สี่จักรพรรดิื ได้สบายๆ เสียดายแม้งแพ้ทางลูฟี่ไปละ ถ้าคู่ต่อสู้ไม่ใช่ลูฟี่ เห็นได้ชัดว่าไม่มีใครเอาเอเนลลงสักคน

--- End quote ---

ไม่หรอกมั้งคับ  เอเนลู พึ่งพาแต่พลังของผลปีศาจ  เจอคิซารุ ยังไงก้จอด *dontknow*

จะบอกเหตุผลให้คับ

1.คิซารุ เปนแสง  การเคลื่อนที่ของแสงเร็วกว่า สายฟ้า นิสนึง ตามที่มีคนเคยบอกไว้

2.คิซารุ มีฮาคิ  เอเนลู ใช้ฮาคิเกราะไม่เปน เพราะงั้น ทำอะไรร่างจิง คิซารุไม่ได้หรอก *dontknow*

3.เอเนลู ประมาทศัตรูเกินไป เพราะถือว่าตัวเองแข็งแกร่งที่สุด

เหตุผลแค่นี้ก้น่าจะพอนะคับ

rinpokpok:

ผลมะมวงครับ อร่อยยยมากกก *haha*

stepartlnw:

ผล นิคิว นิคิว ครับดูดอากาศมาเยอะๆเเล้วไปพลังไป ตายเรียบ

Uchiva sasukai:

ผลล่องหนครับทำอะไรก็ได้

หน้า: << < (96/112) > >>

Go to full version