Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เหตุผลที่โทบิคนผมยาวไม่ใช่มาดาระแน่นอนพร้อมที่มาที่ไปของเหตุการ

หน้า: (1/7) > >>

spirit:

โทบิคนผมยาวไม่มีทางเป็นมาดาระแน่นอนเพราะมาดาระถูกอัญเชิญมาในโรงคาบูโตะที่ทุกคนก็เห็นอยู่ใบหน้าของมาดาระไม่น่าจะเกิน60ปีแต่ถ้ามาดาระอยู่ถึงตอนช่วงเจออิทาจิละก็คงจะต้องแก่มากมายเพราะมาดาระรุ่นเดียวกับรุ่นที่1 ดูเมียรุ่นที่1ดิหน้านิไปแก่งักละแถมตอนนั้นเป็นก่อนหน้าอิทาจิเกิดอีกแล้วคิดดูสภาพถ้ามาดาระอยู่ถึงจะงักขนาดไหน คงไม่ดูหนุ่มเหมือนตอนออกมาจากโรงล่าสุดแน่ๆผมสงสัยมานานละผมว่ามาดาระน่าจะตายตอนช่วงนางาโตะเกิดนะครับถ้าโทบิมันพูดจิงเกี่ยวกับมันเอาเนตรไปฝากไว้กับนางาโตะตั้งแต่มันยังเด็ก  เพราะมาดาระพุดเองว่ามันเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานก็ตาย  อันนี้ก็เลยเป็นสาเหตุที่ทำไมมาดาระโดนอัญเชิญมาถึงมีเนตรสังสาระอยู่เพราะมันมีเนตรสังสาระก่อนจะตาย  คาถาสัมภเวสีจะอัญเชิญร่างในสภาพบุคคลนั้นตอนตายไม่ใช่ตอนเก่งที่สุด  ก่อนมาดาระจะตายมันคงเล็งเห็นแล้วว่ามีหญิงจากหมู่บ้านอูซึมากิให้กำเนิดลูก(นางาโตะ) และมันคงรู้ถึงความสามารถของหมู่บ้านนี้ดีมันเลยตั้งใจจะฝากเนตรสังสาระไว้และหวังว่าในอนาคตจะให้มันชุบชีวิตมาดาระขึ้นมาอีกครั้ง จากนั้นโทบิมันก็คงหลอกใช้เหมือนที่มาดาระมันบอกตอนฟื้น แต่แผนการก็ไม่สำเร็จเพราะนางาโตะไม่เชื่อฟังมันอีกแล้วนางาโตะเชื่อในตัวนารูโตะ

นิเป็นภาพตอนคุชินะมาหมู่บ้านใหม่ๆซึ่งเป็นก่อนอิทาจิเกิดดูใบหน้าของอูซึมากิมิโตะแก่มากๆตอนนั้นรุ่น1คงเดสไปละ

นิเป็นภาพมาดาระต้องถูกอัญเชิญออกมาสังเกตุใบหน้าไม่น่าจะเกิน 60ปี แต่ก้อายุเยอะมากพอสมควรน่าจะ50กว่าๆ

รูปนี้จะเห็นได้ชัดว่ามาดาระรู้จักกับนางาโตะตั้งแต่สมัยตอนมันเกิดแล้วโทบิมันก็หลอกใช่นางาโตะคงจะหวังให้คืนชีพมาแต่ไม่ใช่ในสภาพแบบนี้

นิเป็นภาพตอนโทบิมันบอกว่ามันเป็นคนหลอกใช่พวกนางาโตะซึ่งซอดคล้องกับที่มาดาระบอกจึงน่าจะเป็นความจริง

นิเป็นภาพตอนโทบิมันบอกเกี่ยวกับอิซานางิมันดูเป็นในๆบางอย่างนะผมว่า การจะใช้อิซานางิมีอยุ่2วิธี 1เป็นตะกูลอูจิวะ 2.ไม่จำเป็นต้องเป็นอูจิวะแต่ต้องมีพลังเซนจูกับอูจิวะเข้าด้วยกัน

นิเป็นภาพตอนนางาโตะตายดูจากที่โทบิพูดเหมือนมันมีความพูกพันกันบางอย่างด้วย

นิเป็นภาพอิทาจิกับนางาโตะตอนถูกคาถาสัมภเวสีคืนชืพมานะครับจะสังเกตุได้เลยคงสภาพไว้เหมือนตอนก่อนตายซึ่งผมมีสีขาวร่างกายซูปผอม

ปล.ใครมีข้อเสนอหรือขัดแย้งตรงไหน แสดงความคิดเห็นได้เลยนะครับ

doneap:

ไม่มีข้อเสนอ มีแค่คำว่า เยี่ยมครับ  *number1*

gedomazo:

ถ้าโทบิไม่ใช่มาดาระอ่ะ
ที่มันบอกโคนันว่ามันเอาเนตรสังสาระให้นางาโตะ จริงๆมาดาระเป็นคนให้ใช่ป่ะ
แต่ผมไม่เข้าใจตรงที่โทบิมันรู้ได้ไงว่า
มาดาระให้เนตรสังสาระ กับนางาโตะ
บางที มันอาจจะเป็นไรกับมาดาระนะ
เพราะ มันรู้อะไรหลายๆอย่างเลยอ่ะ ตั้งแต่สมัยนู้นน นนแหนะ
เอ๊ะมั่วไปหมด อย่าว่ากัน อย่าเกรียนครับ  *hoho* *hoho*

spirit:

--- อ้างจาก: gedomazo ที่ อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 05:36:49 ---ถ้าโทบิไม่ใช่มาดาระอ่ะ
ที่มันบอกโคนันว่ามันเอาเนตรสังสาระให้นางาโตะ จริงๆมาดาระเป็นคนให้ใช่ป่ะ
แต่ผมไม่เข้าใจตรงที่โทบิมันรู้ได้ไงว่า
มาดาระให้เนตรสังสาระ กับนางาโตะ
บางที มันอาจจะเป็นไรกับมาดาระนะ
เพราะ มันรู้อะไรหลายๆอย่างเลยอ่ะ ตั้งแต่สมัยนู้นน นนแหนะ
เอ๊ะมั่วไปหมด อย่าว่ากัน อย่าเกรียนครับ  *hoho* *hoho*

--- End quote ---

จิงๆแล้วมาดาระต้องรู้จักโทบิแน่นอนครับเพราะวางแผนร่วมกันมาอย่างที่โทบิมันบอกมันเป็นคนมอบเนตรให้นางาโตะเองซึ่งสอดคล้องกับที่มาดาระรู้ว่านางาโตะมันโดนโทบิหลอกใช่ โทบิหน้าจะมอบเนตรให้นางาโตะตอนมาดาระตายได้ไม่นานคงคิดจะให้นางาโตะคืนชีพให้กับมาดาระอะแหละครับ

spirit:

--- อ้างจาก: น้ำkhum ที่ อา. 24 มิ.ย. 2012 เวลา 05:45:18 ---สังเกตุดีๆทั้ง นางาโตะ ทั้ง อิทาจิ เรียกชื่อ มาดาระ แสดงให้เห็นว่าสองคนนี้เข้าใจว่า โทบิคือ มาดาระหรือ ชายแก่ที่อยู่ภายใต้หน้ากากคือ มาดาระ แต่มาดาระตายไปนานละ และมันจะเป็นใครได้ นอกจากรุ่นหนึ่ง

--- End quote ---

นิคือหลักฐานที่โทบิไม่น่าจะใช่รุ่นหนึ่งครับ 

หน้า: (1/7) > >>

Go to full version