Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลกาสึ กาสึ

หน้า: (1/17) > >>

[email protected]:

อยากเรียนถามผู้รู้อ่ะครับว่า ผลกาสึ กาสึ ของซีซาร์  คราวด์   คือผลอะไร  สามารถทำอะไรได้มั่งครับ

KJ_supergigz:

อยากรู้เหมือนกันครับ กำลังจะตั้งอยูพอดี  *number1* *number1*

windyzero:

มันคือแก๊สครับ ส่วนจะทำอะไรได้บ้าง เท่าที่ผมคิดได้ก็คือ

ทำเป็นพิษได้ (แก๊สพิษ)

ล้างแก๊สพิษได้

ทำแก๊สระเบิดได้

ทำแก๊สน้ำตาได้

ทำแก๊สยาสลบได้

ซึ่งหลักๆ ก็น่าจะเป็นสารจำพวกแก๊สต่างๆ ที่เรารู้จักครับ ส่วนอกเหนือจากนี้ ก็คงต้องขึ้นอยู่กับ มันสมองของเจ้าตัวครับ *dead*

KJ_supergigz:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 03:06:25 ---มันคือแก๊สครับ ส่วนจะทำอะไรได้บ้าง เท่าที่ผมคิดได้ก็คือ

ทำเป็นพิษได้ (แก๊สพิษ)

ล้างแก๊สพิษได้

ทำแก๊สระเบิดได้

ทำแก๊สน้ำตาได้

ทำแก๊สยาสลบได้

ซึ่งหลักๆ ก็น่าจะเป็นสารจำพวกแก๊สต่างๆ ที่เรารู้จักครับ ส่วนอกเหนือจากนี้ ก็คงต้องขึ้นอยู่กับ มันสมองของเจ้าตัวครับ *dead*

--- End quote ---

ยังงี้มันจะควบคุมแก๊สอ๊อกซิเจนในอากาศได้มั๊ยครับป๋าวิน ถ้าได้นี่ผมว่าเทพมากเลยนะ *number1* *number1*

windyzero:

คงไม่ถึงกับควบคุมได้ครับ แต่ลำพังแค่เพิ่มแก๊สชนิดอื่นเข้าไปในพื้นที่นั้นแทนก็น่ากลัวแล้ว

และถ้าสู้กันในพื้นที่ปิดล่ะก็ เสร็จเซซ่าร์แน่ๆ *dead*

หน้า: (1/17) > >>

Go to full version