Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

สงสัยเกี่ยวกับผลปีศาจคัฟฟ

หน้า: (1/15) > >>

Augustz:

สายโรเกียคือสายที่สามารถเปลี่ยนร่างกายเป็นสสารชนิดนั้นได้ใช่มั้ย(อย่างเอส)
ส่วนสายพารามีเซียไม่สามารถทำได้ใช่มั้ย(อย่างมิสเตอ3)

เพราะงั้นเลยสงสัยว่า
1.ไดมอน โจส สายอะไร(เพราะมันก้ทำตัวเป็นเพชรได้)
2.แมคเจลแลน สายอะไร(เพราะมันก้ทำตัวเป็นพิษได้)
3.ลูฟี่ล่ะ อันนี้สงสัยอยุ่นิดนึง เพราะมันก้กลายเป็นยางได้เหมือนกัน

ปล.หรือว่าสายโรเกียคือสายพลังธรรมชาติคับ
ปล2.ถ้าจะบอกให้ผมแยกจากการโจมตีที่โดนร่างจิงกับไม่โดนร่างจิง หนวดดำก้ไม่ใช่โรเกียสิ เพราะงั้นอย่าตอบแบบนี้

wiangzaa:

คิดว่านะ
-> สายโรเกีย คงมองแค่ว่าสามารถเปลี่ยนรูปร่างเป็นสสารได้หรือไม่ คงไม่ได้ *dontknow*
->->->->-> ต้องมองด้วยว่าสิ่งที่มันเปลี่ยนรูปร่างไปนั้นมันกลมกลืนกับ ธรรมชาติ ด้วยหรือป่าว เล่น ดิน,น้ำ,ลม,ไฟ,สายฟ้า,แสง,ความมืด อะไรทำนองนี้แหละ  *hoho*

ตัวอย่างที่ยกมา !! 1. ไดมอน โจส สาย พารามีเซีย *number1*
                       2. แมลเจลแลน สาย พารามีเซีย  *number1*
                       3. พระเอกของเรา สาย พารามีเซีย  *number1* ปล. Sure!

pujee:

คหสต นะครับ

ผมว่าสายโลเกียน่าจะเกี่ยวกับธรรมชาิิติที่ไม่มีชีวิตอ่ะครับ แบบว่าไม่ได้เป็นอะไรที่มนุษย์สร้างเช่น ดิน น้ำ ลม ไฟ ทราย แสง

คนที่ 1 เพชรก็ไม่ใช่ที่มนุษย์สร้าง แค่เอามาเจียระไน อาจจะเป็นโลเกียลูกผสมพาลามีเซีย

ส่วนคนที่ 2,3 ผมว่าสายพารามีเซีย

ปล.ขอโทดด้วยถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจ 555

manskaclub:

งง 555

Augustz:

อ่า เข้าใจละคับ ว่าแต่ โรเกียลูกผสมมันมีจิงๆหรือป่าว

ไม่ได้กวนน่ะ ผมสงสัยจิงๆ

หน้า: (1/15) > >>

Go to full version