Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (41/172) > >>

windyzero:

แนวโน้ม ของ คนที่ 10 ที่หลายๆท่าน(รวมถึงผมด้วย)ได้แสดงความคิดเห็นมา ผมขอจัดอันดับก็แล้วกันนะครับ

1. จินเบ

2. โฮดี้

3. คราเคน

4. ไม่มีสมาชิเพิ่ม

ถามว่า ทำไม ผมใส่โฮดี้มาด้วย ยังมีหลายท่านที่ยังมีความคิดเห็นนี้ ก็ไม่ว่ากันครัีบ แสดงความเห็นกันได้เต็มที่

ตอนนี้ ผมตั้งประเด็นไปที่ เดคเค่น จะมีบทบาทอะไรต่อจากนี้ เสียมากกว่า อิอิ

ป.ล. ถึงจะคนละความคิดเห็น ความเข้าใจไม่ตรงกัน ก็ขอให้มีการทพเลาะกันเลยเด้อ *damage* เอาเป็นว่า มาม่าถ้วยนี้ ผมขอซดเองก็แล้วกัน *great*

คนหน้าตาดี:

--- อ้างจาก: saxsax ที่ อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 22:47:27 ---เอ่อ .. รู้สึกว่า ผมจะไม่ได้เป็นคน โพสนะครับว่า ชิราโฮชิเห็น 

ผมตั้งใจ จะ quote โพสของท่านมาเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับท่าน windyzero

แต่ที่ติดมาเพราะท่าน quote ของเขามาก่อน

แค่อ่าน กระทู้ยังไม่ค่อยจะเข้าใจ น่าหนักใจจิงๆครับ

แต่ผมยอมก็ได้นะ เพราะมันฮา

*haha*

--- End quote ---

ผมยอมรับว่า ยอมแพ้ด้วยก็ได้ว่าผมไม่ได้ดูว่าเป็นคนละคน

ก็มันเป็นquoteของผมไงครับ ผมก็มาโพสตอบ

คุณพูดว่า "ผมตั้งใจ จะ quote โพสของท่านมาเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับท่าน windyzero"

แต่ rep แรกกลับพูดว่า

ผมว่าฮานะครับ เพราะนายต้องไปอ่านตอนที่ 632 , 633 ใหม่

จะเห็นว่า มันมี 2ท่อน "ท่านฮาของผม" แล้ว "นายคือใครที่จะให้ไปอ่าน ตอนที่ 632 , 633 ใหม่"

แล้วจะให้ผมเข้าใจว่าไงล่ะท่าน หรือว่า นาย คือ windyzero ทั้งๆที่ บอกว่า ไม่เกี่ยวกับท่าน windyzero

Akatsuki:

--- อ้างจาก: DOHHH ที่ อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 22:22:54 ---หลังจากอ่านมานาน  ส่วนตัวอยากให้เป็นคัยก็ได้ ที่ไม่ไช่จินเบ

มันจะทำให้บทโซโล กับ ซันจิ หายไปนะ

เนื่องจาก จินเบ เป็น 7 เทพ อย่าลืมว่า 7 เทพ นี่คือพวกตัวโหดๆของโจรสลัดเรยนะคับ

ท่าลูฟี่ได้มาเป็นพวก นี่เหมือนกับว่าไม่ต้องลุ้นในการต่อสู้กับพวกทำมะดา ยกเว้นสู้กับพวก ระดับ จักพรรดิ นะผมว่า

ก็ใช่อ่านะ แต่ที่จะไปมันโลกใหม่นะ ตัวละครที่ยังไม่เปิดเผยก็มีอยู่มาก แถมถ้าใครไม่แน่จริงก็อยู่ที่โลกใหม่ไม่ได้หรอก แต่อย่าลืมนะการฝึก2ปีของ โซโลและซันจิ ยังไม่ได้โชเลย จะด่วนสรุปไปมันยังเร็วเกินไป ถึงจะเป็น7เทพแต่ฝีมือก็ไม่เท่ากันซะหมด เมื่อย่างก้าวเข้าไปโลกใหม่อาจจะเป็นแค่ รุกกี้ หน้าใหม่ก็ได้  *dontknow*

kimlovenam:

*rip*ผมว่าพวกคนที่ 10 ต้องเป็น มาดาระ แน่เลยครับ

panndora:

--- อ้างจาก: Akatsuki ที่ พ. 21 ก.ย. 2011 เวลา 12:55:30 ---
--- อ้างจาก: DOHHH ที่ อ. 20 ก.ย. 2011 เวลา 22:22:54 ---หลังจากอ่านมานาน  ส่วนตัวอยากให้เป็นคัยก็ได้ ที่ไม่ไช่จินเบ

มันจะทำให้บทโซโล กับ ซันจิ หายไปนะ

เนื่องจาก จินเบ เป็น 7 เทพ อย่าลืมว่า 7 เทพ นี่คือพวกตัวโหดๆของโจรสลัดเรยนะคับ

ท่าลูฟี่ได้มาเป็นพวก นี่เหมือนกับว่าไม่ต้องลุ้นในการต่อสู้กับพวกทำมะดา ยกเว้นสู้กับพวก ระดับ จักพรรดิ นะผมว่า

ก็ใช่อ่านะ แต่ที่จะไปมันโลกใหม่นะ ตัวละครที่ยังไม่เปิดเผยก็มีอยู่มาก แถมถ้าใครไม่แน่จริงก็อยู่ที่โลกใหม่ไม่ได้หรอก แต่อย่าลืมนะการฝึก2ปีของ โซโลและซันจิ ยังไม่ได้โชเลย จะด่วนสรุปไปมันยังเร็วเกินไป ถึงจะเป็น7เทพแต่ฝีมือก็ไม่เท่ากันซะหมด เมื่อย่างก้าวเข้าไปโลกใหม่อาจจะเป็นแค่ รุกกี้ หน้าใหม่ก็ได้  *dontknow*

อย่างคุณ Akatsuki ว่าแหละ โซโลซันจิ ยังไม่ได้โชว์เลย เผลอๆที่ไปฝึกมา 2 ปีนี่ ตอนนี้อาจจะสูสี 7 เทพโจรสลัดแล้วก็ได้
แถมโลกใหม่อย่างโหดเลย ฝีมือคนในโลกใหม่ต้องไม่ธรรมดาอยู่แล้ว เพิ่มคนเก่งๆมาซักคนมันก็ดีนะ ได้คนเก่งมาเลยดีกว่าไปฝึกใหม่ให้เก่งขึ้น

สำหรับเราตอนนี้ตัดโฮดี้ทิ้งแล้วละ เพราะฝีมือมันต่างชั้นกับพวกลูฟี่เกินไป ไม่ต้องนับถึงลูฟี่หรอก เอาตอนสู้กับโซโล ถ้าไม่ได้ปล่อยให้น้ำท่วม
ปานนี้โฮดี้อาจจะโดนโซโลฟันตายไปแว้วก็ได้จ้า ขนาดลงน้ำยังโดนฟันปางตายต้องอัพยาจนหัวหงอกซะปานนั้น  *disappoint* *disappoint*

หน้า: << < (41/172) > >>

Go to full version