Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เปิดประเด็นรอไว้ก่อน คิดว่าเพราะอะไรเอ่ย.. ที่ทำให้อาโอคิยิ แพ้อาคาอินุครับ!!!

หน้า: << < (19/20) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: annop ที่ ส. 31 ธ.ค. 2011 เวลา 12:29:02 ---
--- อ้างจาก: ืneowalker ที่ ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 06:57:09 ---ดูกล้ามก็รู้ครับ ผู้ชนะกล้ามเป็นมัด

--- End quote ---
แต่ไม่เห็นลูฟี่มีกล้ามสักมัดง่ะ   เห็นชนะอยู่บ่อยไป  *shock* *shock*
คำตอบของท่านไม่แจ่ม   *rip* *rip*

--- End quote ---
ลูฟี่ก็มีกล้ามนะคะ แต่เป็นกล้ามสมส่วนแบบคนผอมอ่ะ ไม่ใช่พี่บึ้กถึกๆกล้ามโตๆ *shock*

AA:

ถ้ามัวแต่คิดว่าผลปิศาจแพ้ทางกันละก็ ลูฟี้ไม่มีทางชนะอาคาอินุได้หรอก แต่เราว่าที่แพ้นะคงเพราะกำลังกายมากกว่า ขนานไม่มีผลปีศาจยังชนะได้เลยถ้ามีกำลังกายมากกว่า

ecalos:

เรื่องการแพ้ทางของผลปีศาจก็อาจมีส่วนแต่ผมว่ามันคงไม่มากเท่าไหร่นะถึงยันกันได้ถึง10วัน
ผมว่าเนื้อเรื่องช่วงครึ่่งหลังฮาคิจะมีส่วนสำคัญในการตันสินผลการต่อสู้ สูงพอควรเลย
ทั้งจังหวะ วิธีการ นำฮาคิมาใช้ในแต่ละสถานการณ์ ในแต่ละการต่อสู้

saxsax:

อืมมม แต่ ลูฟี่ ตัว เตี้ย จริงๆ นะถ้าเทียบกับ ตัวอื่นๆ ไม่รู้จะสูงขึ้นอีกมั๊ย  ดูจาก กาฟ ดราก้อน โรเจอร์ ก็ตัวสูงๆกันทั้งนั้น *้ั์pray*

gayasith:

ใครหน้าโหดกว่าชนะงับ  *hoho*

หน้า: << < (19/20) > >>

Go to full version