Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

หนวดดำไปที่โลกใหม่ยังไง ?

หน้า: << < (6/6)

Emadness:

มันลึกลับซ่อนเงื่อน เกลื้อนกินหลังอะไรขนาดนี้  *great*

pujee:

--- อ้างจาก: NaTTaJaK ที่ พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:32:28 ---ใความคิดของผมผมคิดว่าตั้งแต่หนวดดำออกมาจากมารีนฟอดตอนนั้นก็โลกไหม่แล้วครับเพราะตอนจับบอนนี่ก็โลกไหม่แล้ว(มั้งครับ)ก็ตอนออกจากมารีนฟอดคงเลือกเส้นทางที่ไปโผ่ลที่โลกไหม่เลยอะครับถ้าหนวดดำไปเกาะเงือกจิงๆโฮดี้ไม่ได้เสนอหน้ามาไห้ลูฟี่อัดหรอกครับ เพราะโฮดี้จะจัดการเรือทุกรำที่ผ่านเกาะเงือกอะครับเลยเดาได้ว่าหนวดดำไม่ได้ผ่านเกาะเงือกแสดงว่าไม่ได้ไช้ทางนั้นคือไช้อีกทางก็คือประตูแห่งความยุติธรรมนั่นแหละครับ(ออกมาตอนหนีจากเซนโงคุอะครับน่าจะตามนั้นครับ)

--- End quote ---

มันก็มีวิธีไปแค่ 2 ทางแหละครับ ผ่านแมรี่จัวร์ กับ ลงไปเกาะเงือก แต่หนวดดำมันไปโลกใหม่ตั้งแต่ก่อนไทม์สคิป ส่วนพวกโฮดี้เพิ่งอาละวาดก่อนไทม์สคิปได้ไม่นาน

Emadness:

รึว่ามันจะหั้ยคุมะใช้พลังส่งไปที่โลกใหม่ !!?  *shock*

Augustz:

--- อ้างจาก: Emadness ที่ พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:54:29 ---รึว่ามันจะหั้ยคุมะใช้พลังส่งไปที่โลกใหม่ !!?  *shock*

--- End quote ---

ตอนสงคราม คุมะ ไม่มีจิตใจแล้ว  เพราะงั้น คงไม่ทำตามคำสั่งใครหรอก *disappoint*

agimogugada:

ให้ วูฟ ขว้างแพของทีชข้ามกำแพงเลดไลน์ แล้วให้คุมะ ตบ วุฟให้ตามไปอีกทีครับ  *rip*

หน้า: << < (6/6)

Go to full version