Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

วิเคราะห์เชิงลึก ที่มาของสงครามนี้ และความจริงของโทบิ

หน้า: << < (72/84) > >>

Jay_Jay:

ผมอยากรู้อายุตอนที่มาดาระตายครับ ใครหาหลักฐานมาให้ดูได้นี่ผมนับถือเลย  *great*

chainoi:

--- อ้างจาก: XSODIA ที่ ส. 19 พ.ค. 2012 เวลา 23:57:42 ---  เป็นตอนที่โทบิเล่าให้ เกะฟังเกี่ยวกับตอนที่มาดาระสู้กับรุ่นหนึ่งลองไปหาดูละกัน ครับ แล้วก็ช่วงห่างระหว่างอายุ คาคุสึกับรุ่นหนึ่งไปดูตอนที่มันกำลังจะโดนฆ่าน่ะครับมีบอกอยู่

ออกตัวแรงแต่มั่วนี่เป็นอาไรกะน้อง ตุ้ดตู่ namkham ปะนิ  อิอิอิ

--- End quote ---

เจอเเต่ของโทบิที่พูดกับเกะอันนั้นเห็นเเล้วค่ะ  (ที่จริงเเล้วเรื่องอายุของคาคุซึมันไม่จำเป็นต้องบอกก็ได้แฮะเพราะในเรื่องมันไม่ได้มีใครถามเรื่องความห่างของอายุ)
แต่เรายัง งง นิดหน่อย ในตอนที่เล่มในภาคเด็กที่เป็นรูปเหมือนรุ่น1กับ2ยืน อยู่ทางด้านหลังของรุ่น3และที่ปรึกษาโฮมุระกับโคฮารุทั้ง2คนในตอนเด็ก ดูแล้วพวกรุ่น3หน้าจะอายุ10-13ปีน่ะ เพราะในรูปรุ่น1-2ก็หนุ่มมากดูไม่น่าเกิน30เลย( โทบิมันเมาป่าวหว้าบอกกับเกะตอนสู้กันเกือบ80ปีเลยหรือ^ ^มันแอบแบ็วป่าว) แถมตอนที่รุ่น2ให้รุ่น3เป็นโฮคาเงะตอนที่แต่งตั้งกระทันหัน รุ่น2ดูโคตะระหนุ่มอ่ะดูยังไงก็ไม่น่าหางจากรุ่น3เลยอายุอ่ะ(ความคิดเห็นส่วนตัว)

อันที่คุณYaguraจริงๆแก้ไว้ว่าเป็นข้อมูลเเปลมาจากไหนหรือบอกแหล่งข้อมูลที่ได้มามาจากไหนก็ได้ค่ะไม่ต้องลบก็ได้ค่ะ เพราะอันที่จริงในหนังสือการ์ตูนมันก็ยังไม่เครียเท่าไรค่ะ (อีกอยากก็มีตอนที่เราอ่านแค่ผ่านๆก็มีรึลืมไปแล้วก็ีมี ตรงนี้ตัวเราเองอาจเป็นคนผิดก็ได้) ในdatabook narutoยังไม่บอกน่ะค่ะรวมถึงช่วงอายุ
เพราะงั้นเราเลยค่อนข้างอยากมั่นใจในแหล่งข้อมูลที่ได้มาเท่านั้นเองค่ะ เพราะเรากลัวว่ามันจะผิด อีกอย่างที่เราพูดออกไปเรื่องไทม์ไลน์มันก็เป็นการสมุติฐานของเราเอง+เขาไปด้วยมากกว่า
[/quote]  80ปีนี่หมายถึง เมื่อ 80ปีที่แล้วครับ ไม่ได้หมายถึงสู้กันตอนอายุ 80 ผมชักจะเมากับคนแล้วนะเนี่ย ไปๆมาๆหนักกว่า ม้าบ กับ namkham อีก

shisawa:

--- อ้างจาก: SourCreamz ที่ พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 14:03:19 ---ค่อนข้างมั่นใจเกี่ยวกับอิซานามิแล้ว
ถ้าอิซานางิ ใช้เพื่อเปลี่ยนแปลงโชคชะตา (จากตายเป็นรอด)
ฉนั้นอิซานามิ ใช้เพื่อกำหนดโชคชะตา (จากมีชีวิต เป็นตาย)
เมื่อใช้งานแล้วต้องแลกด้วยชีวิต แต่สามารถกลับไปแก้ไขอดีตได้ (โทบิจึงสงสัยเกี่ยวกับ มิติเวลา)
มาดาระจึงศึกษาเนตรสังสาระ เพื่อให้เมื่อใช้อิซานามิแล้ว กลับมามีชีวิต
บางทีอาจย้อนไปแก้เรื่องสังหารตระกูลอุจิวะ
หรือคนที่สังหารตระกูลอุจิวะ คือคนที่ย้อนกลับมาแก้ไขซะเอง  *rip*

น่าจะใช่นะครับ  ตามตำนานแล้ว อิซานางิคือเทพแห่งการกำเนิด  อิซานามืคือเทพีแห่งความตาย

Augustz:

ก้ ไม่รุ้นะว่า มาดาระจะตายไปตอนไหน

80ปี อดีตถึงปัจจุบัน  ตอนสุ้ก่ะรุ่น1ก้น่าจะประมานซัก ให้น้อยๆหน่อยละกัน ซัก20 เยอะหน่อยก้ซัก30

ก้ประมาน 100-110   กบที่จิไรยะเรียกมาเกบกุญแจบอกว่า มาดาระน่าจะตายไปตั้งแต่เมื่อ 15-16ปีก่อน

ก้คงจะตายซัก 85-95 ล่ะมั้งคับ  ที่บอกก้มีแต่เรื่องเดิมๆ  อย่าใส่ใจฮะ  - -

uddy:

--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ อา. 20 พ.ค. 2012 เวลา 05:58:06 ---ผมอยากรู้อายุตอนที่มาดาระตายครับ ใครหาหลักฐานมาให้ดูได้นี่ผมนับถือเลย  *great*

ไม่น่าจะมีตอนใหน ที่บอกว่า มาดาระ ตายประมาณ อายุเท่าไหร่ ครับ

ยังไงเสีย โทบิ ก็ยังไม่ชัดเจนถึงที่มาที่ไปครับ
ตอนนี้เราคงต้องลุ้นกันไป

ทั้งที่ความน่าจะเป็นที่หลายๆท่านเสนอมานั้น ก็มีเหตุผลทั้งนั้น ครับ

หน้า: << < (72/84) > >>

Go to full version