หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หากว่า แชงคูส และ บาร์กี้ เป็นลูกเรือของ โกลด์ โรเจอร์ นั่นแสดงว่า ......  (อ่าน 12284 ครั้ง)

kazaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
.
.

หากว่า แชงคูส และ บาร์กี้ เป็นลูกเรือของ โกลด์ โรเจอร์ นั่นแสดงว่า ทั้งสองคนนี้ ต้องเคยได้พบกับวันพีชแล้ว และไปถึงสุดขอบโลกแล้ว สิครับ

หากไม่ใช่ ทำไมถึงไม่ใช่ครับ เพราะอะไร ??? เพราะตลอดเนื้อเรื่อง ไม่ได้มีกล่าวเลยว่า ทั้งสองคนนี้ เลิกเป็นลูกเรือของราชาโจรสลัดไปตั้งแต่ตอนไหน

และหากไม่ได้ออกจากการเป็นลูกเรือกลางคัน นั่นหมายความว่า ทั้งสอง จะต้องติดตามโรเจอร์และเรย์ลี่ ไปจนถึงจุดจุดท้ายของวันพีชแล้ว

และทำไม เมื่อเคยไปถึงมาแล้ว จนป่านนี้ ทั้งสองคนนี้ ยังไปไม่ถึงอีก มีสาเหตุอะไรหรือเปล่าครับ ?????

(คำถามในหัวข้อนี้ คือการวิเคราะห์และคาดเดา เพราะเนื้อเรื่องดังกล่าว ยังไม่เคยมีปรากฏมาก่อน จึงไม่ทราบว่ายังไงกันแน่หรือแท้จริงแล้วเป็นอย่างไร)

.
.

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
รายละเอียดไม่แน่ชัดครับ เพราะมีข้อมูลแค่ "เคย" เป็นลุกเรือ

แต่ถ้าจะให้ผมออกความคิดเห็น

ผมคิดว่า โรเจอร์ น่าจะพบ วันพีซ ตั้งแต่การออกเรือครั้งแรก และน่าจะเป็นการพบก่อนที่ แชงค์ส กับ บากี้ จะได้มาเป็นลูกเรือครับฃ

ที่เดินทางหลายรอบ อาจจะเป็นเพราะว่า โรเจอร์ ชอบการเดินทาง ผจญภัยมากกว่าครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

thanapong111

• *
จากที่เรย์ลี่บอก พวกนั้นมาฝึกเป็นลูกเรือเฉยๆนะ ไม่น่าจะไปสุดขอบโลกพร้อมกัน น่าจะแยกตัวออกมาเป็นกับตันมากกว่า เดานะ

panndora

• บุคคลทั่วไป
ตอนที่โรเจอร์ถูกประหาร ทั้งแซงคูสและบากี้ยังไม่ได้ตั้งกลุ่มเลยนะคะ
เพราะแซงคูสชวนบากี้ให้ไปด้วยกันอยู่ มีโอกาสเป็นไปได้ว่าแยกตัว
หลังจากจบการเดินทางครั้งสุดท้ายของโรเจอร์ ^^

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
ตอนที่โรเจอร์ถูกประหาร ทั้งแซงคูสและบากี้ยังไม่ได้ตั้งกลุ่มเลยนะคะ
เพราะแซงคูสชวนบากี้ให้ไปด้วยกันอยู่ มีโอกาสเป็นไปได้ว่าแยกตัว
หลังจากจบการเดินทางครั้งสุดท้ายของโรเจอร์ ^^

กดไลค์

แต่สุดขอบโลกนี่นึกถึง  แจค สแปโรว เลย
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
สำหรับผมคิดว่า คงเคยพบวันพีซกันทั้งคู่แล้วครับ

สำหรับแชงคูสผมเห็นว่าเค้าก็คล้ายๆหนวดขาวนั่นแหละัครับ คือไม่สนใจวันพีซ เลยไม่ได้มุ่งมั่นที่จะไปเอาวันพีซทีราฟเทลครับ

ส่วนบากี้ สำหรับผมคิดว่าเพราะวันพีซไม่ใช่สมบัติ บากี้เลยไม่สนใจ มันเลยเป็นโจรสลัดเพื่อหาสมบัติของกัปตันจอห์นมากกว่า ไปหาวันพีซครับ

kazaa

• *
สำหรับผมคิดว่า คงเคยพบวันพีซกันทั้งคู่แล้วครับ

สำหรับแชงคูสผมเห็นว่าเค้าก็คล้ายๆหนวดขาวนั่นแหละัครับ คือไม่สนใจวันพีซ เลยไม่ได้มุ่งมั่นที่จะไปเอาวันพีซทีราฟเทลครับ

ส่วนบากี้ สำหรับผมคิดว่าเพราะวันพีซไม่ใช่สมบัติ บากี้เลยไม่สนใจ มันเลยเป็นโจรสลัดเพื่อหาสมบัติของกัปตันจอห์นมากกว่า ไปหาวันพีซครับ

คิดคล้ายๆผมเลยครับ คิดว่าสองคนนี้น่าจะเคยเจอมาแล้ว แต่ไม่ได้สนใจในจุดหมายนั้น

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
ผมก้ คิดว่า ทั้ง2 เคยเจอมาแล้วครับ 
แต่ไม่ทราบว่าเนื่องจากเหตุใด ถึง ไม่ไปเอา 555.

ToNZigzag

• *
น่าจะไปอยู่นะครับ เพราะจากตอนที่โรเจอร์ สู้กับกองทัพชิกิ ยังเห็นพี่ผมแดงควงดาบคู่อย่างเท่เลย ส่วนบากี้ก็ปอดแหกบอกให้โรเจอร์ถอย 555

panndora

• บุคคลทั่วไป
จากรูปชัดเจนคะว่าแซงคูศไม่ได้คิดจะไปถึงจุดที่วันพีซอยู่อีกแล้ว
เพราะแซงคูสบอกว่า ลูฟี่คิดจะก้าวข้ามพวกเขาไปอีก แสดงว่าแซงคูสไม่คิดเป็นเจ้าแห่งโจรสลัดแต่แรกแล้ว
แซงคูสจึงมอบหมวกฟางให้แก่ลูฟี่ไปเหมือนเป็นการส่งต่อเจตนารมณ์ของโกลด์ โรเจอร์ ประมาณนี้คะ