Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปิศาจ

หน้า: << < (2/2)

sabin:

รู้สึกมันจะมีตัวผู้หญิงที่เป็นโจรสลัดพี่น้องทั้มอะนะที่มีพลังผลไม้ปีศาจที่เป็นพลังน้ำสามารถว่ายน้ำได้น่าจะเป็นน้ำจืดเพราะตอนลงทะเลจะเหยียบหลังไอตัวอ้วนๆอะ ในOne Piece The Movie 2 : การผจญภัยบนเกาะแห่งฟันเฟือง

Augustz:

ฮันนี่ ควีน ใช่มั้ยคับ  ถ้าคนนั้นผมว่าน่าจะเปนการรวมสสารเข้ากับร่างกายตัวเองมากกว่า

เพราะเปนสสารชนิดเดียวกัน  แล้วก้คุ้นๆว่าอ.โอดะเคยบอกไว้ในSBSด้วยว่า ไม่ว่าจะน้ำอะไรก้ว่ายไม่ได้

ยกเว้นน้ำแบบฝนตก นั้นไม่มีผลกับร่างกายของผู้มีพลัง(น่าจะเรื่องของครอกโคไดล์นะ) 

ก้เลยคิดว่านั่นเปนการรวมตัวเองเข้ากับสสารมากกว่าว่ายน้ำ  อย่างว่านะคับ เอามารวมกันไม่ได้

เพราะมันเปนมูฟวี่ ไม่ใช่เนื้อเรื่องหลัก ก้อาจจะมีนอกลู่นอกทางไปบ้าง  ^^

ปล.อย่าเชื่อผมน่ะ ผมมั่วเอา  *haha* *haha* *haha*

BlackNomYen:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 23 มิ.ย. 2012 เวลา 04:39:06 ---ฮันนี่ ควีน ใช่มั้ยคับ  ถ้าคนนั้นผมว่าน่าจะเปนการรวมสสารเข้ากับร่างกายตัวเองมากกว่า

เพราะเปนสสารชนิดเดียวกัน  แล้วก้คุ้นๆว่าอ.โอดะเคยบอกไว้ในSBSด้วยว่า ไม่ว่าจะน้ำอะไรก้ว่ายไม่ได้

ยกเว้นน้ำแบบฝนตก นั้นไม่มีผลกับร่างกายของผู้มีพลัง(น่าจะเรื่องของครอกโคไดล์นะ) 

ก้เลยคิดว่านั่นเปนการรวมตัวเองเข้ากับสสารมากกว่าว่ายน้ำ  อย่างว่านะคับ เอามารวมกันไม่ได้

เพราะมันเปนมูฟวี่ ไม่ใช่เนื้อเรื่องหลัก ก้อาจจะมีนอกลู่นอกทางไปบ้าง  ^^

ปล.อย่าเชื่อผมน่ะ ผมมั่วเอา  *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---
ตามที่ ท่านกัส บอกนั่นเเหละครับ  *haha*

pujee:

จะว่าไป ไหนๆผลปิศาจก็แยกประเภทสายต่างๆได้ ก็น่าจะมีผลเทวดา ผลนางฟ้า เป็นอีกหนึ่งประเภทใหญ่บ้างเนอะ

หน้า: << < (2/2)

Go to full version