Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ลูฟี่คือพระเจ้า เก่งที่สุดในสามโลก

หน้า: << < (5/9) > >>

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: mooosub7770 ที่ จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 19:42:23 ---อย่าทำใ้ห้มันกลายเป็นบอร์ด อันธพาลเลยครับ  พูดจากันดีๆ  อย่างแรกผมพูดตามตรงเลยนะครับว่าผมเป็นหนึ่งในคนที่บอกว่าลูฟี่เก่งแต่ไม่ได้บอกว่าเก่าที่สุดและผมก้ยังย้ำทุกครั้งที่พิมพ์ว่าเป้นความคิดส่วนตัว  อย่างที่สองผมอยากให้คุณArtNutแสดงความคิดแบบพยายามไม่ใส่อารมได้ป่าวครับ เพราะบางทีคนอื่นเค้ากลัวจะมีเรื่องเถียงกันแบบรุงแรง จนไม่กล้าที่จะแสดงความคิดเห็นกับคุณ เพราะแต่ละครั้งที่คุณแสดงความคิดเห้นหรือถกกับคนอ่นหรือผม เหมือนกับไม่ค่อยมีมนุษย์สัมพันธ์เลย คือว่าผมกับคนอื่นๆก็อยากคุยกับคุณดีๆนะครับ

--- End quote ---

ไม่ถึงขั้นที่จะเรียกว่าบอร์ดอันธพาลอะไรแบบนั้นหร่อกครับ กระทู้นี้ไม่มีคำหยาบคาย คุยกันเรื่องทัศนคติล้วนๆ

ว่ากันด้วยเหตุผลคับ ใครอวย ใครอคติ ก็ว่ากันไปตามเนื้อผ้าฮา เฮ เฮ๊ เฮ

killyakuza:

ถ้ามีอันตพาล  เดียวแต่ละคนก็จะมีค่าหัวแล้วโย่ว   
เดียวทหารบอร์ดก็มาไล่จับ  โจรบอร์ดอย่างพวกเรามั้งจัง

ขอเท่าไรก็ได้ค่าหัว แต่ไม่ใช่ 5แบรี่ นะ ขอร้องครับทหารบอร์ด  *glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*

ดรากันไปไม่ได้ไรหรอกครับ เราพี่น้องคนไทย ใจรักชาติ สามัคคีไว้ 

สักวันชั้นจะเป็นเจ้าแห่งบอร์ด   *great* *great* *great* *great* *great*

killyakuza:

แต่บอร์ดนี้ก็มีทหารนิ ต้องระวังแล้วโย่วๆๆ  ท่าเค้าเดียวผมแกล้งตายนะคิดว่าน่าจะรอด  *dead* *dead* *disappoint*

สักวันชั้นจะเป็นเจ้าแห่งบอร์ด

windyzero:

อัยย๊ะ มีคนรู้  *dead*

extrabome:

มันก็แค่การ์ตูน อ่านเพื่อความบันเทิงครับ

หน้า: << < (5/9) > >>

Go to full version