Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ

หน้า: (1/22) > >>

Tak khonoha:

คิดได้ยังไงครับว่าโทบิคือโอบิโตะ โอบิโตะตายไปนานเเล้ว อีกอย่างโอบิโตะจะทำลายหมู่บ้านโคโนฮะทำไมครับ
ลองคิดดูสิครับ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

ก็อย่างที่คุณคิด คุณคิดว่าใครคื่อโทบินั้นและ คุณคิดได้ยังไงกันครับ

มันความคิดและมุมมองส่วนตัว ถ้าคือโอบิโตะ คนเขียนก็คงบอกเหตุผลมาเองนั้นและครับ

ตัวอย่างแบบ อิทาจิ ก็มีให้เห็นๆกัน ว่าทำไม่ต้องฆ่าล้างตระกูลตัวเอง แล้วเค้าก็เฉลยเหตุผล

ก็เหมีอนคนอื่นคิด อิสึนะ คางามิ รุ่นหนื่ง ร่างกอบมาดาระ เค้าก็มีเหตุผลส่วนตัวที่คิดว่าใช่ เวลาจะตั้งกระทู้ อย่าใช้คำที่มันหล้อแหลมหนักน่ะครับ

อ่านดีๆก่อนค่อยโพลลง

devicry:

--- อ้างจาก: Tak khonoha ที่ พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 22:36:12 ---คิดได้ยังไงครับว่าโทบิคือโอบิโตะ โอบิโตะตายไปนานเเล้ว อีกอย่างโอบิโตะจะทำลายหมู่บ้านโคโนฮะทำไมครับ
ลองคิดดูสิครับ

--- End quote ---

กระทู้เก่าๆเค้าก้อให้เหตุผลไว้ตั้งเยอะแยะนะ ไปหาดู

ตอนนี้เกบไว้ในใจไปก่อนเถอะคับ  ถ้ามันอัดอั้นมากก้อไว้รอเฉลยก่อน 

ถ้าไม่ใช่แบบที่คุณคิด คุณจะพูดแบบนี้ในเวลานั้นก้อคงไม่มีคนเถียง

ทุกคนมีสิทธิที่จะคิดตามความคิดของแต่ละคน

iTheStore:

^
^
^
ตามนั้น  *number1*

kampagank:

ผมเคยบอกไปแล้วว่า โทบิไม่ใช้ โอบิโตะ
เเต่ก็มีคนที่เชียร์หาเหวที่เป็นโอบิโตะ โดยใช้เหตุผลงี่เง่า ทั้งๆที่รู็ว่า โทบิมาสู้กับรุ่น 4 ตอนนั้นโอบิโตะได้ตายไปแล้วเเละยังตัวเท่าคาคาชิ อยู่เลย

อีกอย่าง โทบิ ผิวของมันสีเข้ม เข้มกว่ารุ่น 3 ซะอีก สังเกตได้ตอน โทบิสู้กับ โคนัน ซึงอุจิฮะ ที่เราเห็น สีผิวจะเป็นออกขาวไปซะหมด
เเค่นี่ก็รู้เเเล้วว่าไม่ใช้ โอบิโตะ
เเต่ไอ้คนที่เถียงนิสิ มันมั่วได้ใจ

หน้า: (1/22) > >>

Go to full version