หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: หรือว่า แท้จิงแล้ว เอส ...  (อ่าน 29995 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
หรือว่า แท้จิงแล้ว เอส ...
« เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 21:05:44 »
หรือว่าจิงๆแล้ว เอสกากอ่ะคับ

แบบว่าไม่ได้ฝึกใช้ฮาคิ เปนหัวหน้าหน่วยของหนวดขาวและมีชื่อเสียงได้เพราะแค่ผลปีศาจเปนสายโรเกีย

ทำไมตอนสู้กับอินุ-คิยิ ถึงไม่ใช้ฮาคิ ตอนนั้นก้มีการเอ่ยถึงเรื่องฮาคิแล้วนะ  หรือว่าเอสจะใช้ไม่เปน

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: หรือว่า แท้จิงแล้ว เอส ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 21:11:54 »
เอสโลดแล่นในโลกใหม่มาพอสมควรนะครับ ผมว่า โอกาสที่จะใช้ไม่เป็นมีน้อยครับ

แต่ ทางจั๊มป์เค้าว่ามาว่า ฮาคิไม่สามารถใส่ลงไปในอาวุธหรืออะไรก็ตามที่ถูกสร้างขึ้นมาโดยพลังผลปิศาจ

ซึ่งเอส กลายร่างตัวเองเป็นไฟ ก็เลยใช้ฮาคิในตอนนั้นไม่ได้ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• *
Re: หรือว่า แท้จิงแล้ว เอส ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 21:17:31 »
อ่อ คับ   

แต่ทำไมเอสไม่ใส่ฮาคิที่มือแล้วเอามากันแม็กม่าของอินุแทนอ่าคับ  หรือว่ามันกันไม่ได้ด้วยมือเปล่า

แล้วถ้าไม่สามารถใส่ลงไปในการโจมตีที่เกิดจากการสร้างโดยผลปีศาจ ดาบที่เปนน้ำแข็งของคิยิก้ใส่ฮาคิไม่ได้สินะคับ

อีกเรื่องคือ ถ้ามันเปนแบบนั้น หมัดลาวาของอินุ ก้ใส่ฮาคิลงไปไม่ได้ใช่มั้ยคับ เพราะอินุกลายสภาพเปนลาวาไป

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 21:19:22 »
ผมว่าอ.เขาว่างบทมาให้เอสตายมันก็ต้องตายคับ

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 21:39:01 »
นั่นก็คงเป็นอีกประเด็นหนึ่ง มือเปล่าใส่ฮาคิ คงกันพลังโจมตีด้วยพลังผลปิศาจประเภทสายธรรมชาติได้ครับ

เลยเลือกที่จะกลายร่างตัวเองให้เป็นไฟ เพราะ คิดว่า นอกจากการโจมตีจะผ่านทะลุร่างไปแล้ว

ยังเป็นการป้องกันให้ลูฟี่ได้ด้วยครับ แต่ มันคิดผิด *disappoint*

ป.ล. เอ็งเตะลูฟี่ออกไปก็รอดทั้งคู่ละ *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 21:52:14 »
นั่นก็คงเป็นอีกประเด็นหนึ่ง มือเปล่าใส่ฮาคิ คงกันพลังโจมตีด้วยพลังผลปิศาจประเภทสายธรรมชาติได้ครับ

เลยเลือกที่จะกลายร่างตัวเองให้เป็นไฟ เพราะ คิดว่า นอกจากการโจมตีจะผ่านทะลุร่างไปแล้ว

ยังเป็นการป้องกันให้ลูฟี่ได้ด้วยครับ แต่ มันคิดผิด *disappoint*

ป.ล. เอ็งเตะลูฟี่ออกไปก็รอดทั้งคู่ละ *haha*

ทำแบบคนโดนไฟช๊อตใช่มั้ย *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 21:53:30 »
ขอถามอีกข้อคับ  ทำไม โจสตอนชนคิยิ ไม่ชนด้วยฮาคิ

ทั้งๆที่ตอนแรกที่ชนครอกโคไดล์ ชนซะไอ่เข้เลือดออกเลย ทำไมตอนชนคิยิมันไม่ใช้ฮาคิ

windyzero

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 21:56:54 »
ตอนที่เข้าไปช่วยหนวดขาวสินะ อาโอคิยิก็ได้รับบาดเจ็บอยู่นะครับ

mint1458

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 22:00:09 »

ถึงจะเตะลูฟี่ออกไป แต่ถ้าตัวเองหลบไม่พ้นก็ตายเหมือนกันนั่นแหละค่ะ *hoho*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 22:04:42 »
 *dead*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

BlacK•JacK

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 22:06:20 »
ผมว่าเพราะ เอสโมโห เลยลืมคิดหน้าคิดหลังให้ดีว่าลาวา มันเผาไฟได้ ก็เลยจะแลกกันตรงๆ แตุ่้ผมว่าถ้าเอสจะใช้ฮาคิ น่าจะใช้ฮาคิเกราะมากกว่า แต่เอสอาจจะยังใช้ไม่ได้ก็ได้ แต่บอกตรงๆตอนเอส ตายอ่านกี่รอบน้ำตาไหลทุกรอบๆ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 22:12:59 »
โจสใช้พลังปิศาจพร้อมกับฮาคิได้ครับ ดูรูป แต่ว่าใช้กับร่างกาบ

ชนคิยิ ด้วญฮาคิ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 22:16:13 »
แต่ว่า ทำไมมันไม่เหมือนตอนไอ่เข้โดนอ่ะคับ เลือดไอ่เข้ออกเยอะกว่าเยอะเลย

หรือว่า ที่โจสพุ่งไปชน มันไม่ได้ใช้ฮาคิ แต่ที่เลือดออกปาก เพราะคิยิกัดปากตัวเองพอดี  *attack* *attack*

ปล.อันบนผมจิงจังนะ  อันล่างผมเพ้อเจ้อ  *haha* *haha* *haha*

mint1458

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 22:19:14 »
แต่ว่า ทำไมมันไม่เหมือนตอนไอ่เข้โดนอ่ะคับ เลือดไอ่เข้ออกเยอะกว่าเยอะเลย

หรือว่า ที่โจสพุ่งไปชน มันไม่ได้ใช้ฮาคิ แต่ที่เลือดออกปาก เพราะคิยิกัดปากตัวเองพอดี  *attack* *attack*

ปล.อันบนผมจิงจังนะ  อันล่างผมเพ้อเจ้อ  *haha* *haha* *haha*

แหมๆๆ มีเพ้อเจ้อด้วย *haha*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 22:28:04 »

เข้มัน โอเวอร์อ่ะครับ  ในบทผู้กำกับบอกให้กัดถุงน้ำหมูแดงนิดเดียว แต่ัมนกัดเยอะไปหน่อยครับ

ไม่เหมือนคิยิแกกัดพอดีๆ     *shock*

คิดว่าฮาคิเข้อ่อนกว่า  คิยิมั่ง   หรืออีกความคิดนึงคือ   คิยิ สลายร่างเพื่อลดทอนความเสียหายลงทันอ่ะครับ เลยได้รับบาเจ็บเพียงเท่านั้น  *glad*

ปล.อันบนผมเพ้อเจ้อ  อันล่างนี้ จิงจังครับ