หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สโม๊คเกอร์ โดน ซะแระ...เรียกน้ำย่อย 662  (อ่าน 28669 ครั้ง)

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
Re: สโม๊คเกอร์ โดน ซะแระ...เรียกน้ำย่อย 662
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 22:37:17 »
สงสัยเหมือนกันคือ รัฐบาลรู้ได้งัยว่าหัวใจ 100 ดวงเป็นของโจรสลัดจริง

ถ้าลอร์แช่แข็งเก็บไว้โดยที่ไม่มีใครรู้  แล้วรัฐบาลจะเชื่อได้งัยอ่าา   *rip*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: สโม๊คเกอร์ โดน ซะแระ...เรียกน้ำย่อย 662
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 22:41:54 »
สงสัยเหมือนกันคือ รัฐบาลรู้ได้งัยว่าหัวใจ 100 ดวงเป็นของโจรสลัดจริง

ถ้าลอร์แช่แข็งเก็บไว้โดยที่ไม่มีใครรู้  แล้วรัฐบาลจะเชื่อได้งัยอ่าา   *rip*

ลอว์เขียนชื่อติดไว้ พร้อมกับลายเซ็นของโจรสลัดพวกนั้นล่ะมั้งคับ *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 22:52:24 »
ศัลยแพทย์แห่งความตายของตูกลายเป็นจอมโจรขโมยใจไปซะละ *disappoint*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 23:43:56 »
ความสามารถของลอว์ก็แค่ตัดและก็สลับร่างกายได้ ถ้าทำให้บาดเจ็บไม่ได้ก็มีค่าเท่านั้น ไม่มีหัวใจก็สามารถสู้ต่อได้ อยู่ที่ว่าจะได้ผลกับสายโรเกียไหม เพราะโรเกียสลายตัวแยกกับไปรวมตัวกันได้ ตามหลักก็ต้องทำได้ แต่อยู่ที่อาจานจะเขียนยังไงและอีกอย่างยังไม่เห็นความสามารถของสโม๊กเกอร์จริงๆเลย มีแต่ลอว์โชว์อยู่คนเดียว

ที่เป็นแบบนั้นเพราะว่าท่านลอว์เก่งเกินครับไม่ไช่สโมคเกอร์ไม่โชว์นะครับผมว่าโชว์ไม่ได้มากกว่าครับความต่างชั้นของพลังมันมากไปครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 23:44:59 »
ใช่มั้ยล่ะ จากที่โพสๆกันมา ทุกคนก็ยังเชื่อมั่นว่า ท่านลอว์ เป็นคนดี  *great* *great* *great* *great*
มันคงจะดีแค่กับลูฟี่ ตอนลูฟี่จะตายล่ะมั้งคับ

เพราะถ้ามันดี ค่าหัวมันคงไม่พุ่งขึ้นมาเปน440ล้านหรอกล่ะมั้ง เพราะงั้นเลยสรุปได้ว่า มันชั่ว  *haha* *haha* *haha*

แต่ก้ไม่มีใคร โหด...ม และ ชั่ว ได้เท่ากับ ท่าน ยูทัส คิด ของผมแล้วล่ะ *great*

*้ั์shock3* เอ๊ะ มีนี่หว่า
  ไอ่ หนวดดำ ทีช ไง *rip*

ยังไม่หมดครับยังมีเลวกว่าที่ท่านกล่าวมาอีกครับ  ไอ้หมาบ้าอาคาอินุ อีกตัวครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย

NaTTaJaK

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 23:50:04 »
ดูจากที่ท่านลอว์ล้ม พลโท   ได้สบายๆแบบนั้น(ไม่เหนื่อไม่หอบด้วยครับ)
ผมว่าความสามารถของท่านลอว์อาจจะไปถึงขั้นปะมือกับ พลเอก  หรือว่าเอาชนะพลเอกได้แล้วก็เป็นไปได้ครับ(ส่วนตัวผมว่าท่านลอว์ในตอนนี้ถ้าคิดจะชิงตำแหน่งสี่จักรพรรดิ์นั้นไม่ยากเลยครับเพราะพลังท่านออกแนวฉายเดียวครับไม่ต้องการพวก  พวกที่วิ่งเข้ามาหาท่านลอว์จะขาดแบบไม่รู้ตัวครับห้าาาา)
แล้วเรื่องฮาคคิของลอว์ผมสรุปได้ว่ามีเพราะตอนทะลวงหัวใจนั้นถ้าไม่ไช้ฮาคิก็ทำไม่ได้หรอกครับ
เร็วครับท่านลอว์ไปฟันอาคาอินุที

Augustz

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 23:57:21 »
ใช่มั้ยล่ะ จากที่โพสๆกันมา ทุกคนก็ยังเชื่อมั่นว่า ท่านลอว์ เป็นคนดี  *great* *great* *great* *great*
มันคงจะดีแค่กับลูฟี่ ตอนลูฟี่จะตายล่ะมั้งคับ

เพราะถ้ามันดี ค่าหัวมันคงไม่พุ่งขึ้นมาเปน440ล้านหรอกล่ะมั้ง เพราะงั้นเลยสรุปได้ว่า มันชั่ว  *haha* *haha* *haha*

แต่ก้ไม่มีใคร โหด...ม และ ชั่ว ได้เท่ากับ ท่าน ยูทัส คิด ของผมแล้วล่ะ *great*

*้ั์shock3* เอ๊ะ มีนี่หว่า
  ไอ่ หนวดดำ ทีช ไง *rip*

ยังไม่หมดครับยังมีเลวกว่าที่ท่านกล่าวมาอีกครับ  ไอ้หมาบ้าอาคาอินุ อีกตัวครับ
ผมลืม อาคาอินุ ไปได้ยังไงเนี่ย *haha* *haha* *haha*

ความสามารถของลอว์ก็แค่ตัดและก็สลับร่างกายได้ ถ้าทำให้บาดเจ็บไม่ได้ก็มีค่าเท่านั้น ไม่มีหัวใจก็สามารถสู้ต่อได้ อยู่ที่ว่าจะได้ผลกับสายโรเกียไหม เพราะโรเกียสลายตัวแยกกับไปรวมตัวกันได้ ตามหลักก็ต้องทำได้ แต่อยู่ที่อาจานจะเขียนยังไงและอีกอย่างยังไม่เห็นความสามารถของสโม๊กเกอร์จริงๆเลย มีแต่ลอว์โชว์อยู่คนเดียว

ไม่มีหัวใจสามารถต่อสู้ได้ แต่สโมกเกอร์ล้มไปนะคับ *disappoint*
แล้วที่ว่า ได้ผลกับสายโรเกียไหม ผมว่าถ้าไม่ได้ผล สโมกเกอร์คงไม่โดนเอาหัวใจไป

ดูจากที่ท่านลอว์ล้ม พลโท   ได้สบายๆแบบนั้น(ไม่เหนื่อไม่หอบด้วยครับ)
ผมว่าความสามารถของท่านลอว์อาจจะไปถึงขั้นปะมือกับ พลเอก  หรือว่าเอาชนะพลเอกได้แล้วก็เป็นไปได้ครับ(ส่วนตัวผมว่าท่านลอว์ในตอนนี้ถ้าคิดจะชิงตำแหน่งสี่จักรพรรดิ์นั้นไม่ยากเลยครับเพราะพลังท่านออกแนวฉายเดียวครับไม่ต้องการพวก  พวกที่วิ่งเข้ามาหาท่านลอว์จะขาดแบบไม่รู้ตัวครับห้าาาา)
แล้วเรื่องฮาคคิของลอว์ผมสรุปได้ว่ามีเพราะตอนทะลวงหัวใจนั้นถ้าไม่ไช้ฮาคิก็ทำไม่ได้หรอกครับ
เร็วครับท่านลอว์ไปฟันอาคาอินุที

ถ้าผมจำไม่ผิืด ถ้ายังอยุ่ในวงกลมของลอว์ ลอว์จะสามารถผ่าตัด หรือตัดทุกสิ่งทุกอย่างได้อย่างอิสระ
เหมือนกับอยุ่ในห้องผ่าตัด เพราะงั้น ผมว่าคงไม่ต้องใช้ฮาคิหรอกมั้งคับ ตอนที่เอาหัวใจออกมาอ่ะ

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 00:17:55 »
 *haha* *haha*ผมว่าไม่ง่ายขนาดนั้นนะครับ *haha* *haha*

NaTTaJaK

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 01:02:34 »
กำ  ถ้าอย่างงั้นทำไมหัวใจไม่เป็นควันอะครับผมว่าต้องเป็นฮาคิจ้วงออกมาแน่ๆอ่าครับเพราะระดับนี้ไม่มีมันแลแปลกๆครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 01:17:10 »
แต่ที่สงสัยคือทำไมเห็นแค่หัวใจแล้วทำให้รัฐบาลเชื่อถือได้

รัฐบาลให้คุณหญิงพรทิพย์  ตรวจDNA ชันสูตร หัวใจทั้ง 100 ดวงครับ..... ข้อมูลนี้ชัวร์   *number1*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 01:58:45 »
แต่ที่สงสัยคือทำไมเห็นแค่หัวใจแล้วทำให้รัฐบาลเชื่อถือได้

รัฐบาลให้คุณหญิงพรทิพย์  ตรวจDNA ชันสูตร หัวใจทั้ง 100 ดวงครับ..... ข้อมูลนี้ชัวร์   *number1*

เปลี่ยนชื่อก่อน เก๊าถึงจะเชื่อ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

sinsire

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 02:39:14 »
ลอร์ นี้ สายอะไร อะครับ

แล้วผลปีศาจ ของลอร์ใช้ พร้อม ฮาคิได้ด้วย เหรอ?

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 02:53:59 »
กำ  ถ้าอย่างงั้นทำไมหัวใจไม่เป็นควันอะครับผมว่าต้องเป็นฮาคิจ้วงออกมาแน่ๆอ่าครับเพราะระดับนี้ไม่มีมันแลแปลกๆครับ

มีหรือไม่มีฮาคิตอนนี้ยังไม่รู้ครับ แต่ไม่มีส่วนไหนของลอว์หรืออาวุธไปโดนตัวของสโม๊กเกอร์เลยนะ จะใช่ฮาคิหรอ พลังผลปิศาจล้วนๆนะผมว่า

แล้วผลปีศาจ ของลอร์ใช้ พร้อม ฮาคิได้ด้วย เหรอ?

พารามีเซียครับ

ไม่น่าจะใช้พร้อมฮาคิได้ นอกจากใช้กับอาวุธหรือร่างกายตัวเอง
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 09:25:52 »
ลอว์ชนะแบบหน้าตา นิ่งมาก

คงจะรู้ผลก่อนสู้แน่นอน...

เดานะ ลุฟี่คงจะช่วยสโม๊คเกอร์อีกครั้งรึป่าว....?

แค่เดานะ ๆ เพราะลุฟี่ชอบสโม๊คเกอร์ อ่า .... *haha* *haha*

แต่คงไม่มั้ง  *dead*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Augustz

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 09:50:03 »
ลอว์ชนะแบบหน้าตา นิ่งมาก

คงจะรู้ผลก่อนสู้แน่นอน...

เดานะ ลุฟี่คงจะช่วยสโม๊คเกอร์อีกครั้งรึป่าว....?

แค่เดานะ ๆ เพราะลุฟี่ชอบสโม๊คเกอร์ อ่า .... *haha* *haha*

แต่คงไม่มั้ง  *dead*

ลูฟี่คงลำบากใจอ่ะคับ เพราะสโมกเกอร์ก้ชอบ  ลอว์ก้ช่วยชีวิตไว้

เหมือน MV เพลง โจทย์รัก ของ เล้าโลมเลยอ่ะ  หนึ่งคนทิ้งเราให้ตาย อีกคนให้ลมหายใจ *hoho*

มีหรือไม่มีฮาคิตอนนี้ยังไม่รู้ครับ แต่ไม่มีส่วนไหนของลอว์หรืออาวุธไปโดนตัวของสโม๊กเกอร์เลยนะ จะใช่ฮาคิหรอ พลังผลปิศาจล้วนๆนะผมว่า

พารามีเซียครับ

ไม่น่าจะใช้พร้อมฮาคิได้ นอกจากใช้กับอาวุธหรือร่างกายตัวเอง

ในรูม คือห้องผ่าตัด ลอว์ ก้คงจะเหมือนหมอผ่าตัด สามารถ ผ่า ตัด ต่อ

ทำอะไรกับร่างกายของคนไข้ที่อยุ่ในห้องผ่าตัดได้หมดล่ะคับ เพราะงั้นคงไม่ได้ใช้ฮาคิ *number1*