หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์  (อ่าน 33441 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 00:19:17 »
เปนไปได้หลายอย่างนะ 

แต่ว่าลอว์คงรุ้ฝีมือของสโมกเกอร์ดีนะ เพราะจากการที่ได้เข้าเปน7เทพคงรุ้อะไรหลายๆอย่าง (มั้ง)

ส่วนสโมกเกอร์ก้อาจจะไม่ได้รุ้ฝีมือของลอว์มากมาย เพราะ 7เทพที่เห็นผ่านๆมา ถ้าไม่นับตอนสงครามสุดยอด
ก้แทบจะไม่ได้แสดงฝีมือให้รัฐบาลเห็นเลย

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 01:45:16 »
 *attack* *attack*ผมว่าคงไม่ได้สู้กันหรอกครับ *dontknow* *dontknow* *dontknow*

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 01:52:23 »
 *dontknow* *dontknow*มันเป็นนิสัยของเจ้าพวกนักฆ่าต้นสังกัดอยู่แล้วครับไม่แคร์และก็ไม่กล้วใคร *nude* *nude*

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 08:48:03 »
ยังไงก็ต้องมีคนมาขัดแน่ๆครับ... คู่นี้
ถ้าได้+ กัน คง+กันไม่จบหรอก...ไม่รู้ผลหรอก

แต่ถ้า ลบ คูณ หาร ก็ไม่แน่นะ อาจจะจบ...
*hoho*

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 08:56:42 »
ถ้าลูฟี่เกลียดสโม๊คเกอร์นะ สโม๊คเกอร์โดน 2-1 แน่

แต่ลูฟี่คงไม่ใช่นิสัยแบบนั้นหรอก แต่บ้างทีอยากให้ลุมเหมือนกานนะ เก๊กตายเลยลุงสโม๊ค
*haha* *haha*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 10:01:07 »
ผลว่า ลอว์ไม่มีฮาคิครับ แต่ความสามารถเรื่องเขตแดนนั้น จะมีประโยชน์ในการ อัดกับพวกโลเกีย
ซึ่งน่าติดตามตรงฮาคิมีหรือไม่มี
เขตแดนลอว์เมพป่าว
ส่วนแพ้ชนะนั้น เชียร์ โมส ครับเพราะ คือตัวละครที่พูกกับ skill พระเอก

ฮาคินั้นถ้าลอว์มี เท่ากับว่าเรื่องข้างหน้านั้นจะสามารถใช้ฮาคิกันเยอะเกินล่ะ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 10:50:25 »
ผลว่า ลอว์ไม่มีฮาคิครับ แต่ความสามารถเรื่องเขตแดนนั้น จะมีประโยชน์ในการ อัดกับพวกโลเกีย
ซึ่งน่าติดตามตรงฮาคิมีหรือไม่มี
ส่วนแพ้ชนะนั้น เชียร์ โมส ครับเพราะ คือตัวละครที่พูกกับ skill พระเอก

ฮาคินั้นถ้าลอว์มี เท่ากับว่าเรื่องข้างหน้านั้นจะสามารถใช้ฮาคิกันเยอะเกินล่ะ

ผมว่ามานก็ต้องมีกันทุกคนนะครับเพราะว่าที่ที่ลูฟี่อยู่นั้นคือโลกไหม่นะครับ
ขนาดแกรนไลที่เปนนรกของโจรสลัดจาก4ทะเลอ่าครับที่โลกไหม่นั้นยังเรียกแกรนไลว่าสวรรค์เลยนะครับ
เพราะฉะนั้นที่โลกไหม่ไนความคิดของผมนั้นมานน่าจะเป็นที่ที่เลวร้ายแบบสุดๆอะครับ
ขนาดอำนาจของกองทัพเรือยังไปไม่ถึงอะครับต่อไห้ส่งพลเอกมาก็ไช่จะรอดกลับไปง่ายๆนะครับถ้าเกิดไปฉะกับพวกตัวเป้งๆอะครับ
ดังนั้นผมว่าที่โลกไหม่นั้นไม่มี ฮาคิ อยู่ลำบากนะครับอาจจะไม่อยูลำบากก็ได้ครับแต่อยู่ไม่ได้เลยแหละครับถ้าจะมีก็คงเปนพวกสายโรเกียอะครับที่อาจจะไปได้
อย่างครอกโคไดเองก็เคยพ่ายแพ้ที่โลกไหม่มาแล้วอ่าครับ(น่าจะแพ้หนวดขาวมั้งครับไม่แน่ไจ)
ผมเดานะครับเกือบ70%ของคนที่อาศัยยุที่โลกไหม่มีฮาคิอ่าครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 11:01:41 »

ผมว่ามานก็ต้องมีกันทุกคนนะครับเพราะว่าที่ที่ลูฟี่อยู่นั้นคือโลกไหม่นะครับ
ขนาดแกรนไลที่เปนนรกของโจรสลัดจาก4ทะเลอ่าครับที่โลกไหม่นั้นยังเรียกแกรนไลว่าสวรรค์เลยนะครับ
เพราะฉะนั้นที่โลกไหม่ไนความคิดของผมนั้นมานน่าจะเป็นที่ที่เลวร้ายแบบสุดๆอะครับ
ขนาดอำนาจของกองทัพเรือยังไปไม่ถึงอะครับต่อไห้ส่งพลเอกมาก็ไช่จะรอดกลับไปง่ายๆนะครับถ้าเกิดไปฉะกับพวกตัวเป้งๆอะครับ
ดังนั้นผมว่าที่โลกไหม่นั้นไม่มี ฮาคิ อยู่ลำบากนะครับอาจจะไม่อยูลำบากก็ได้ครับแต่อยู่ไม่ได้เลยแหละครับถ้าจะมีก็คงเปนพวกสายโรเกียอะครับที่อาจจะไปได้
อย่างครอกโคไดเองก็เคยพ่ายแพ้ที่โลกไหม่มาแล้วอ่าครับ(น่าจะแพ้หนวดขาวมั้งครับไม่แน่ไจ)
ผมเดานะครับเกือบ70%ของคนที่อาศัยยุที่โลกไหม่มีฮาคิอ่าครับ

ตามนั้นแหละครับ แต่ก็ไม่แน่นะเพราะถ้าความสามารถเขตรูมของ ลอว์ สามารถจะโจมตีใส่ร่างกายโดยตรง มันก็ไม่จำเป็นต้องมีฮาคิก็ได้ ประมาณว่าทดแทนด้วย

พลังของผลปิศาจเหมือนของหนวดดำ แต่มันก็สมควรมีแหละ ขนาดไอพีคอมป์เปิดตัวมาก็มีฮาคิเลย ค่าหัวแค่ 300 กว่าล้านเอง
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 12:59:38 »

ตามนั้นแหละครับ แต่ก็ไม่แน่นะเพราะถ้าความสามารถเขตรูมของ ลอว์ สามารถจะโจมตีใส่ร่างกายโดยตรง มันก็ไม่จำเป็นต้องมีฮาคิก็ได้ ประมาณว่าทดแทนด้วย

พลังของผลปิศาจเหมือนของหนวดดำ แต่มันก็สมควรมีแหละ ขนาดไอพีคอมป์เปิดตัวมาก็มีฮาคิเลย ค่าหัวแค่ 300 กว่าล้านเอง

ลอว์ มีฮาคิ  แน่ๆครับ....
ส่วนคนที่ไปโลกใหม่ไม่จำเป็นต้องมี ฮาคิ ทุกคนครับ....
แต่กับตัน  ต้องมีฮาคิ  ไม่งั้นได้กลับโลกเก่าแน่....
หรือไม่ก็มีพลังที่สามารถ สู้กับพวกสายโรเกียได้ ประมาณนี้.....

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 13:35:53 »

ลอว์ มีฮาคิ  แน่ๆครับ....
ส่วนคนที่ไปโลกใหม่ไม่จำเป็นต้องมี ฮาคิ ทุกคนครับ....
แต่กับตัน  ต้องมีฮาคิ  ไม่งั้นได้กลับโลกเก่าแน่....
หรือไม่ก็มีพลังที่สามารถ สู้กับพวกสายโรเกียได้ ประมาณนี้.....

ถ้าไม่มีนี่ ต้องโดนทำโทษ อีกครั้งนะครับ

*haha* *haha* *haha* ชอบภาพนี้จริงๆดูกี่ครั้งก็ฮา
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 15:10:14 »
ไปศึกษามาแล้ว ขอร่วมอภิปรายด้วยนะคะ

เรื่องแรกคือ ท่านลอว์จะซัดกันกับลุงควันมั้ย?  คิดว่าคงได้ซัดกันเบาๆ แล้วอีตาลูฟี่ก็จะโผล่ออกมาตรงกลางลานพอดี(ตามแบบพระเอกที่ไม่ดูสถาณการณ์) หลังจากนั้นน่าจะเป็นการตะลุมบอลสามผ่ายนะคะ เหมือนตอนเกาะแห่งท้องฟ้า ที่มีก็อด แซนเดียร์และพวกลูฟี่  แต่ตอนนี้คือลุงควันจะจับลูฟี่ ลูฟี่คงจะช่วยเด็ก แล้วท่านลอว์ก็คงจะรักษาความลับกับห้องทดลอง ต่างคนต่างจุดหมาย คงซัดกันแหลกลาน แต่ละคนเก่งขั้นเทพอ่ะนะ และสุดท้าย ..........ติดตามตอนต่อไป *dead* *dead* *dead*

ประเด็นที่สองเรื่องของฮาคิ คิดว่าท่านลอว์มีฮาคินะ ยกตำแห่นงที่หนึ่งให้แทนเอสขนาดนี้ ไม่มีโกรธตายเลย *damage* *damage* (ง่ะ....ได้ข่าวว่าไม่เกี่ยว)
เราว่าฮาคิเป็นสิ่งที่มีอยู่เกลื่อนนะในโลกใหม่ เพราะฮาคิเกิดจากเติบโต และประสบการณ์ การจะเข้าสู่โลกใหม่ได้แน่นอนว่าทุกคนต้องต้อสู้พัฒนาตัวเองอยู่แล้ว ไม่งั้นได้กลับโลกเก่าแน่ สรุป การจะเอาตัีวรอดในโลกใหม่ได้ก็ต้องมีฮาคิบ้าง ถ้าไม่กลับโลกเก่าก่อนนะ   แต่ไม่จำเป็นว่าทุกคนต้องมีฮาคิ เพียงแต่ฮาคิเป็นตัวช่วยหนึ่งเท่านั้น

ประเด็นที่สาม เรื่องพลังของท่านลอว์ เห็นได้ชัดว่าการกางรูมนั้นพัฒนาขึ้นเยอะ ภายในรูมเหมือนตัดไปอีกมิตินึ่งเลย ถ้าทำได้แบบนี้ เราว่าต่อให้เป็นสายโรเกียที่อยู่ข้างในก็คงแย่เหมือนกัน แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่าพวกโรเกียก็คงไม่อยู่เฉยรอท่านลอว์แน่  ก็แค่ว่าใครจะเร็วกว่าแค่นั้นเอง 

ถ้าท่านลอว์ใช้ฮาคิล่ะ? คิดว่าคงไม่ใช้ร่วมกะรูมหรอกนะ คงใช้ต่อสูระยะประชิดเพื่อลยจุดอ่อนของรูมมากกว่า
แล้วฮาคิจะกันพลังของท่านลอว์ได้มั้ย? คิดว่าขอบเขตฮาคิเกราะกับรูมอันไหนกว้างกว่ากันหล่ะ? ใครกว้างกว่าก็ชนะ

สรุป นะคะ ตอนนี้ท่านลอว์คือทีสุดของที่สุดบนเกาะนี้  *haha* *haha* *haha*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

Merry

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 16:16:59 »
แรกๆ วัดกันที่ ผล พลังปีศาจ

หลังๆ วัดกันที่ ฮาคิ

อีก หน่อย วัดกันที่ พรรคพวก ใคร พวกน้อย ก็โดน รุม

. . ขำๆ นะ   ( อยากเห็น โบอา ใช้ ฮาคิราชันย์ พร้อมกับ ลูฟี่ จังเลย )

เดามั่วมั่ง

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 19:32:29 »
แรกๆ วัดกันที่ ผล พลังปีศาจ

หลังๆ วัดกันที่ ฮาคิ

อีก หน่อย วัดกันที่ พรรคพวก ใคร พวกน้อย ก็โดน รุม

. . ขำๆ นะ   ( อยากเห็น โบอา ใช้ ฮาคิราชันย์ พร้อมกับ ลูฟี่ จังเลย )

ส่วนใครจะไป โลกใหม่  วัดที่ใจ ครับ..... อย่างกับตัน  ยูทัส คิด บอก...

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 20:16:47 »
ไอดอล ผมเลยนะ  ยูทัส กัปตัน คิด  *great*

buckhumnoi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:42:25 »
ผมคิดว่า ลอว์อาจจะเสียท่าให้กะลุงควันแล้วหมวกฟางก็มาช่วยเป็นการตอบแทนเรื่องตอนสงครามอ่า
 *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*