Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ติดใจคำพูดลุงหนวดขาวม๊ากกกก

หน้า: << < (9/15) > >>

windyzero:

ก็คือ เรดไลน์มี รอบโลกครับ แต่ถ้าจะเดินทางเข้าแกรนด์ไลน์ ก็จะเจอเรดไลน์เช่นกัน

ก็คือ รีเวิร์สเมาเท่น เมื่อเข้ามาได้ก็จะเดินเรือตามเส้นทางไปเรื่อยๆ ก็จะเจอเรดไลน์อีกด้านหนี่ง ก็ทางเกาะชาบอนดี้ครับ

สมมติว่า เรดไลน์ กันรอบโลกในแนวตั้ง คามป์เบลก็จะกันรอบโลกในแนวนอน เหมือน ละติจูต ลองติจูต อะไรเงี้ยะแหละครับ

artkub:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 13:48:46 ---ก็คือ เรดไลน์มี รอบโลกครับ แต่ถ้าจะเดินทางเข้าแกรนด์ไลน์ ก็จะเจอเรดไลน์เช่นกัน

ก็คือ รีเวิร์สเมาเท่น เมื่อเข้ามาได้ก็จะเดินเรือตามเส้นทางไปเรื่อยๆ ก็จะเจอเรดไลน์อีกด้านหนี่ง ก็ทางเกาะชาบอนดี้ครับ

สมมติว่า เรดไลน์ กันรอบโลกในแนวตั้ง คามป์เบลก็จะกันรอบโลกในแนวนอน เหมือน ละติจูต ลองติจูต อะไรเงี้ยะแหละครับ

--- End quote ---
ตามนั้นเลยครับ

mint1458:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ ส. 28 เม.ย. 2012 เวลา 13:48:46 ---ก็คือ เรดไลน์มี รอบโลกครับ แต่ถ้าจะเดินทางเข้าแกรนด์ไลน์ ก็จะเจอเรดไลน์เช่นกัน

--- End quote ---
อ๋อ *hoho*

Augustz:

ชิกิ เองที่เรือมันบินได้ มันยังไม่เจอวันพีชเลยไม่ใช่หรอ  - -

Sawako Kuronuma:

อ่อเข้าเรื่องเรดไลน์และแกรนไลน์ล่ะ ขออณุญาติยืมรูปพี่วินหน้าแรกแวบนึงค่ะ

พอข้ามชาบอนดี้ไปมันก็ไปโผล่ โลกใหม่ระหว่างตรงกลาง Calm Belt แต่พวกเก่งๆนี่ข้ามไประหว่างโลกใหม่กับ North กับ west ได้เลยใช่ป่ะแบบที่แชงค์ทำ

พวกที่อยู่ East กับ South ถ้าข้าม Calm Belt ไม่เป็น ถ้าจะไปโลกใหม่ต้องไปเริ่มต้นทางด้านซ้ายมือถูกต้องไหมค่ะ และก็ไปมุดที่เกาะชาบอนดี้อีกทีนึง

ข้าน้อยเข้าใจถูกต้องไหมอ่ะค่ะ    *disappoint*

หน้า: << < (9/15) > >>

Go to full version