Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ทำไมถึงคิดว่าโทบิ เป็นคนตระกูลอุจิวะ

หน้า: << < (7/10) > >>

HisOkA:

ถึงคุณ kampagank เรื่องสงสัยเกี่ยวกับเนตร
คุณ บอกว่าต้องมีสัตว์หางให้ครบ นั้นมันเรียกว่า เนตรจันทรา
ส่วน อ่านจันทรา ได้จากการเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุฟผาได้2ข้าง วึ่งจะได้ วิชามา3อย่าง
ก้คือ 1.อ่านจันทรา
      2.เทวีสุริยา
      3.เทพวายุ (ซูซาโนโอะ)
ตามนี้คับ.......
ทุกคนชร์กันได้ผิดถูกบอกกันมิใช่ด่าว่ากัน
นี้ละแฟนนารูโตะ

smakk:

ตอนสูกับรุ่น4 นั้นเป็นมาดาระตัวจริง เพราะว่า เก้าหางเป็นสัตว์อันเชิงของมาดาะตัวจริงไม่ใช่หรือ

HisOkA:

9หางไม่ใช่ สัตว์ อัญเชิญคับ 
ตอนที่สู้กับรุ่น4 มาดาระตอนนั้น(โทบิ)แค่ใช้เนตรวงแหวนควบคุมคับ

nakin:

--- อ้างจาก: HisOkA ที่ อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 15:50:28 ---9หางไม่ใช่ สัตว์ อัญเชิญคับ 
ตอนที่สู้กับรุ่น4 มาดาระตอนนั้น(โทบิ)แค่ใช้เนตรวงแหวนควบคุมคับ

--- End quote ---
ใช้เนตรควบคุมทีแรก แต่ตอนใช้ถล่มหมู่บ้านน่ะ อัญเชิญเอาครับ

kampagank:

ถึงคนที่บอกผม เรื่องเนตร 3 เนตร ถ้าเกิด เบิกเนตรได้ 2 เนตร เเล้วจะได้
      1.อ่านจันทรา
      2.เทวีสุริยา
      3.เทพวายุ (ซูซาโนโอะ)

ไม่ใช้เเหละ....งั้นทำไม อิทาจิ ถึงได้ ซาซุโนะละ เเล้วทำไมมี เทวีสุริยาละ ตอบให้ด้วยนะครับ

9 หางเปน สัตว์อันเชิญของมาดาระจริงๆๆ เพราะ 9 หาง โดน เนตรควบคุม 9 หางยังบอกว่า มีเเค่คนเดียวที่สามารถ ควบคุมมันได้ เเละไม่อยาก โดนควบคุมอีก (ตอนที่คุยกับนารูโตะ)

เเล้วอีกอย่าง ตอนที่มาดาระ ถูก คาบูโตะ ใช้สัมภเวสีคืนชีพมา มาดาระ ยังใช้วิชาอัญเชิญ 9 หางมา ตอนนั้น นารูโตะ รู้สึกได้ เพราะ 9 หาง อยู่ในตัวนารูโตะ

หน้า: << < (7/10) > >>

Go to full version