หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าสมมุติ ซันจิคุงใช้มือในการต่อสู้ละครับ?  (อ่าน 6598 ครั้ง)

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
ผม เคยเห็นซันจิคุงใช้มือในการต่อสู้ครั่งเดี่วยเพราะ ความโกธร
ตอนที่สู้อยู่ รถไฟที่เวเทอเซเว่นไปช่วยโรบิน กลับพ่อครัวคนหนึ่ง คุณว่า ซันจิถ้าเอาจิงๆ ใช้มือในการต่อสู้ คุณฯว่าจะเก่งหรือปล่าว หรือไม่เก่ง 

(ผมรู้อยู่แล้วนะครับ อย่าซี่เรียส ว่าซันจิทำอาหารด้วยมือเลยไม่อยากใช้มือในการต่อสู่ ผมถามไปงั่นๆแหละจะตอบก็ได้ไม่ตอบก็ได้ *hoho*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ถ้าสมมุติ ซันจิคุงใช้มือในการต่อสู้ละครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 23:47:38 »
คงเก่งน่าดูเลย   ดูจากพี่แกใช้มีด   

ไม่แน่อนาคตอาจจะได้เห็น ถ้าศัตรูเป็นพวกอาหารอ่ะนะ

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถ้าสมมุติ ซันจิคุงใช้มือในการต่อสู้ละครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:22:08 »
ใช้มีดเจ๋งมาก ตอนสู้กับ แวนเช่

ถ้าซันจิ ไม่ถือคติ ที่ไม่ใช้มือในการต่อสู้  อนาคต เปนนักดาบ กับ โซโลได้เลยมั้ง *hoho*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:48:48 »
ความจริงซันจิจะใช้มือในการต่อสู้บนเตียงเท่านั้น *nude*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:50:51 »
แอบเรทนะเนี่ย  *hoho*

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 11:51:16 »
ซันจิสามารถใช้การเหวี่ยงมือเป็น พลังมีดบินได้ และสามารถเอาไว้ป้องกันตัวด้วยการใช้เป็นส้อมได้ด้วย ถ้ากำหมัดแล้วต่อยจะเป็นหมัดตะปู  *hoho*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 11:59:40 »
ซันจิสามารถใช้การเหวี่ยงมือเป็น พลังมีดบินได้ และสามารถเอาไว้ป้องกันตัวด้วยการใช้เป็นส้อมได้ด้วย ถ้ากำหมัดแล้วต่อยจะเป็นหมัดตะปู  *hoho*

แถมให้อีกเวลากินอาหารหายาก ร่างกายก้อจะพัฒนาไปอีกขึ้น  *haha*

คนละเรื่องกันแล้วครับ  *hoho* *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 16:04:32 »

แถมให้อีกเวลากินอาหารหายาก ร่างกายก้อจะพัฒนาไปอีกขึ้น  *haha*

คนละเรื่องกันแล้วครับ  *hoho* *hoho*
โทริโกะมาได้ไง *shock*

dz911

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 17:01:15 »
ซันจิ ใช้วิชาหมัดกระเทยยย.....555

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 15:26:35 »
ซันจิเค้าถือคติอะครับ เค้าจะไม่ใช้มือและมีดอันศักดิ์สิทธิ์ของกุ๊กในการต่อสู้ แต่ที่บนขบวนรถไฟนั้นเพราะศรัตรูคือวัตถุดิบมั๊งไม่แน่ใจน่าจะประมาณนี้นะ *great*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new