หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: กลุ่มหมวกฟางกับค่าตัว  (อ่าน 10504 ครั้ง)

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
กลุ่มหมวกฟางกับค่าตัว
« เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 08:05:30 »
อันนี้ลองคิดเล่นๆนะครับว่าถ้าหลังจากเกาะพั๊งค์ฮาซาร์ดแล้ว เอ๊ย ค่าหัวจะเพิ่มขึ้นเป็นเท่าไหร่

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: กลุ่มหมวกฟางกับค่าตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 10:34:33 »
ลูฟี่500ล้านครับคนอื่นผมไม่รู้

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 11:49:50 »
ชอปเปอร์งัย  50เบรีเอง  *haha*  รัฐบาลไช่รัยมองว้ะ   *attack*

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 11:52:23 »
ไม่รู้จะตอบยังไงครับเพราะลูฟีชอบลุยกับพวกที่มีค่าหัวสุูงกว่าตนหรือไม่ก็รัฐบาล *disappoint* *dead*แต่ตอนนี้ค่าหัวชีชาร์ตำกว่าลูฟีชะอีกอย่างงี้ไม่เดาไม่ออกว่าค่าจะขื้นหรือปร่าว

artkub

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 12:10:52 »
ไม่รู้จะตอบยังไงครับเพราะลูฟีชอบลุยกับพวกที่มีค่าหัวสุูงกว่าตนหรือไม่ก็รัฐบาล *disappoint* *dead*แต่ตอนนี้ค่าหัวชีชาร์ตำกว่าลูฟีชะอีกอย่างงี้ไม่เดาไม่ออกว่าค่าจะขื้นหรือปร่าว
ผมว่าน่าจะขึ้นนะ

ValkyrieMons

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 12:35:19 »
ผมว่าที่ไม่ขึ้นเยอะเพราะรัฐบาลคิดว่าตายไปแล้วซะมากกว่านะครับ หายไปตั้ง 2 ปีนิ แต่ผมฮากับคำว่า กลุ่มหมวกฟางกับ"ค่าตัว"  *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 18:54:24 โดย ValkyrieMons »

SWIFT

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 13:17:47 »
ชอปเปอร์งัย  50เบรีเอง  *haha*  รัฐบาลไช่รัยมองว้ะ   *attack*

555 นั้นแหละ  *disappoint* *disappoint*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 13:40:39 »
ค่าหัวยังไม่เพิ่ม ก็เห็นๆกันอยู่ว่าเกาะนี้ พระเอก คือ"ลอว์"

artkub

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 14:58:23 »
ค่าหัวยังไม่เพิ่ม ก็เห็นๆกันอยู่ว่าเกาะนี้ พระเอก คือ"ลอว์"

จริงอะ

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 14:11:28 »
ขึ้นซิต้องขึ้น มันจะได้ดูแล้วน่าเกรงขาม *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 15:29:32 »
ค่าหัวไม่เพิ่ม
เพราะเกาะนี้ปิดเงียบ สนิท
เมือ โมเลีย

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 15:42:04 »
ผมว่าที่ไม่ขึ้นเยอะเพราะรัฐบาลคิดว่าตายไปแล้วซะมากกว่านะครับ หายไปตั้ง 2 ปีนิ แต่ผมฮากับคำว่า กลุ่มหมวกฟางกับ"ค่าตัว"  *haha*
ค่าตัว=สินสอด         ใช่มั้ย *haha*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:00:12 »

เห็นด้วยครับ และ ลอว์ จะเป็นมิตรหรือศรัตรูทั้งเหตุผลที่ร่วมมือกับ ซีซาร์ ผมว่า ลอว์ มาเด่นครับ

ค่าตัว=สินสอด         ใช่มั้ย *haha*

คงหมายถึง นามิ กับ โรบิน เท่าไรก็คงยอม

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:02:42 »

เห็นด้วยครับ และ ลอว์ จะเป็นมิตรหรือศรัตรูทั้งเหตุผลที่ร่วมมือกับ ซีซาร์ ผมว่า ลอว์ มาเด่นครับ

คงหมายถึง นามิ กับ โรบิน เท่าไรก็คงยอม
แต่ถ้าขอนามิแต่งงาน คงต้องใช้เงินเยอะน่าดู *rip*

artkub

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 18:20:53 »

แต่ถ้าขอนามิแต่งงาน คงต้องใช้เงินเยอะน่าดู *rip*
งั้นผมเอาโรบินเเทนนามิยกให้ลูฟี่ครับ