หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อาการของ " ลูฟี่ " (ไม่รวมกับ ลอว์)  (อ่าน 12294 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
อาการของ " ลูฟี่ " (ไม่รวมกับ ลอว์)
« เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 19:00:25 »
เห็นหลายกระทู้ หลายความคิดเห็นเเล้วนะครับ เเต่...มันก็ยังไม่กระจ่างเท่าไหร่ ผมเองก็มีข้อสงสัยอยู่ตามนี้...

1.ตอนลูฟี่จับตัว CC เเล้ว รู้สึกว่าจะจับคอนะครับ เเล้วพอหลังๆมาไหงเป็นลูฟี่เหมือนหายใจไม่ออกที่คอเลย ?

2.ท่าทาง สีหน้าของสโมคเกอร์ในร่างของทาชิงิ ตอนที่ทหาร G-5 เเละทาชิงิ บอกว่า หมวฟางจับ CC ได้เเล้ว มันเเปลกๆนะครับ

เพราะปกติ สโมคเกอร์ จะต้องไม่เงียบอยู่เเล้ว เเละต้องพูดประมาณว่า..." ไปเเย่งตัวมันมา ! " หรือ " ฉันจัดการต่อเอง ! "

เเต่กลับไม่มีคำพูดเเละสีหน้าใดๆนอกจาก " ...... " เท่านั้น...

3.ตอนที่ลูฟี่มีอาการคล้ายๆหายใจไม่ออกหรือเจ็บอะไรสักอย่าง เเล้วจับที่คอ เห็น CC มันพูดว่า " Smirk " หรือว่านี่คือสกิล CC ?

4.หลังจากลูฟี่ล้มลง เเล้วอาการลอว์ก็เกิดขึ้นทันที ซึ่งมันตรงจังหวะกันพอดีเเละลอว์มีเลือดออกด้วย ซึ่งมันบังเอิญไปหรือเปล่้า ?

เเละอาการลอว์เหมือนคนเหนื่อย หรือหายใจไม่ออก เพราะหอบ เเฮ่ก เเฮ่้ก ซึ่งมันไม่ตรงกับอากาศที่ลูฟี่เป็น คือ ล้มลงเเละสลบไป

คิดว่าัยังไงกันบ้างครับ ?  *disappoint* *disappoint* *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: อาการของ " ลูฟี่ " (ไม่รวมกับ ลอว์)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 20:15:28 »
Smirk เป็นการ ยิ้มเยาะอีกฝ่ายครับ หรืออีกความหมายหนึ่งก็คือ แสยะยิ้ม นั่นเอง *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
Re: อาการของ " ลูฟี่ " (ไม่รวมกับ ลอว์)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 21:15:26 »
หรือว่า ลอว์ โดนสกิล ของเมลดี้ ในเรื่องแฟรี่เทล  เวทย์มนต์เชื่อมต่อกัน   ใครโดนอะไรอีกคนก้โดนแบบนั้น 5555555555

dogdog

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • - คิดจะพัก คิดถึง kid cat -
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 15 มิ.ย. 2012 เวลา 10:16:45 »
เป็นไปได้หรือไม่ว่า CC จะสามารถคุมออกซิเจนในปอดคู่ต่อสู้ได้ด้วย
- BLX -

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 15 มิ.ย. 2012 เวลา 17:22:28 »
เป็นไปได้หรือไม่ว่า CC จะสามารถคุมออกซิเจนในปอดคู่ต่อสู้ได้ด้วย

ผมว่าถ้าควบคุมตดพอไหว เพราะเป็นแก๊สพิษเหมือนกัน ถ้าถึงขนาดควบคุมออกซิเจนได้ CC=เจ้าโลก เลยครับ ไม่มีใครสู้ได้แน่นอน

ปล.อย่าคิดลึกนะครับ  *lulla*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

nooknaruk12

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 16 มิ.ย. 2012 เวลา 10:41:20 »
แต่ไอเรื่องสกิลอะไรผมว่ามันเป็นไปไม่ค่อยได้มากเท่าไหร่

ผมว่าน่าจะเป็นฮาคิราชันย์มากกว่า

อาจจะเป็นฮาคิที่เหนือกว่า (คือมันฝึกมาดีนี้เอง)

คหสต. นะคับบ   *number1*

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 17 มิ.ย. 2012 เวลา 21:56:23 »
อาจจะเป็น แก๊สนอนหลับ ก็ได้ละมั้ง

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 17 มิ.ย. 2012 เวลา 22:35:36 »
ไม่มีทางเป็นฮาคิราชันย์แน่นอน

zaclub

• *
  • หนทางข้างหน้าจะเป็นอย่างไร ตัวข้านั้นพร้อมรับเสมอ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 17 มิ.ย. 2012 เวลา 23:01:58 »
ลูฟี่ ไม่น่าจะโดนฮาคิราชันย์หรอก เพราะถ้า cc ใช้ฮาคิราชันย์มา คนรอบๆข้างต้องสลบไปด้วนแล้วละ เพราะคนที่จิตอ่อนแอกว่าลูฟี่มีเยอะแยะ ถึง cc จะใช้ฮาคิราชันย์กลับลูฟี่คนเดียว ลูฟี่ก็ไม่น่าจะสลบหรอก เพราะคนที่มีจิตคุกตามระดับนั้น คงไม่โดนจิตคุกคามของคนอืนเล่นงานแบบง่ายๆหรอกมั้ง อีกย่างภาพตอนที่ลูฟี่สลบก็ไม่เหมือนกับคนที่โดนจิตคุคามเล่นงานซะด้วย... ลูฟี่น่าจะโดนแก็สสลบนะ แต่อีก อาทิตย์กว่าๆ ก็จะได้รู้แล้วว่าลูฟี่โดนอะไรกันแน่ ^_^
(ฉันมาที่นีเพื่อ... หยุดสงคราม)

dogdog

• *
  • - คิดจะพัก คิดถึง kid cat -
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 18 มิ.ย. 2012 เวลา 14:27:25 »

ผมว่าถ้าควบคุมตดพอไหว เพราะเป็นแก๊สพิษเหมือนกัน ถ้าถึงขนาดควบคุมออกซิเจนได้ CC=เจ้าโลก เลยครับ ไม่มีใครสู้ได้แน่นอน

ปล.อย่าคิดลึกนะครับ  *lulla*

555 งั้นเอาใหม่ครับ  *hoho* แก๊สที่ลูฟี่ดูดเข้าไปหมดเกลี้ยงน่ะ ยังตกค้างอยู่ในปอด ซึ่งเป็นแก๊สที่มาจากตัวของ CC เอง พี่แกเลยสั่งให้มันทำงานในปอด รวมตัวเป็นบางอย่างที่ทำให้หายใจไม่ได้ ยังมุ่งมั่นมั่วต่อไป  *great*
- BLX -