หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ"คาบูโตะ"  (อ่าน 61351 ครั้ง)

zenju

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เกี่ยวกับ"คาบูโตะ"
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 22:32:02 »
หวังว่า"คาริน"คงไม่ใช่ลูกของ โฮาคาเงะรุ่นที่1กับมิโตะ นะครับ .....

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 22:41:15 »
หวังว่า"คาริน"คงไม่ใช่ลูกของ โฮาคาเงะรุ่นที่1กับมิโตะ นะครับ .....

ลูกของรุ่น 1 ยังไม่รู้ว่าเป็น ญ หรือ ช แต่ที่แน่ๆคือเป็นคนให้กำเนิดซึนาเดะ ดูจากอายุแล้วไม่น่าจะใช่นะครับ  *disappoint*

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 22:53:46 »
แอนนิเมะตอนล้าสุดเนีย ใช่ๆมะ  *haha* *haha*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 04:25:27 »

คาริน อายุเท่า นารุโตะ กับ เกะ เป็นไปบ่อได้เลยครับ

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 04:46:14 »
คาบูโตะ : ฮ่าๆๆๆ ไม่มีใครสามารถหยุดสัมภเวสีคืนชีพได้อีกแล้ว 

อิทาจิ :   !?

คาบูโตะ : เพราะตรูก็หยุดไม่เป็น

อิทาจิ :  -*-

อิทาจิ: ห้ามฆ่า มัน นะ ซาสึเกะ!

ซาสึเกะ: อืมรุ็แล้ว  *้ั์notlisten*

อิทาจิ: ใจเย็นสิ น้องเกะ   *้ั์shock3*

ซาสึเกะ: พี่จิ ช่วยด้วยยยยย!  *้bloodpool*

อิทาจิ: *้ั์shock2* ซาสึเกะ สู้ๆ *cheers*........ โชคดีนะ  *unbear*

ซาสึเกะ: กูจาถล่มโคโนะ  *้ั์gonnadie*

คาบูโตะ: *disappoint*

นารูโตะ : เกะ  เมิงอย่าถล่มโคโนะฮะ นะเว้ย!!!

โทบิ : คาบูโตะ เมิงตั้งใจสู้หน่อยดิวะ แม่ง!!!

คาบูโตะ : เมิงมาสู้เองมั้ยล่ะ ห่าโทบิ

โทบิ : *disappoint*
ซาสึเกะ : โทบิ ...พูดมาก ...มาเจอกุเลย
โทบิ: ซาสึเกะ เห็นพี่...มา อย่าทำเป็นเจ๋งดิวะ
อิทาจิ : อ้าว ไอ้โทบิ ...ว่าน้องกูเหรอ เดี๋ยวกูยังไม่ได้คิดบัญชีที่...เล่าความลับของกูเลย
คาบูโตะ: เรื่องอะไรวะ โทบิ
ซาสึเกะ/อิทาจิ/โทบิ : ...!!
คาบูโตะ: ?.? T.T

คาบูโตะ: หยาบคายมาก ท่าน โอโรชิมารู   *unbear*

โอโรจิมารุ:  กูไปดีแล้วอย่าเลย *้ั์spirit*

อิทาจิ/ซาสึเกะ : *้ั์shock2*โอจิมารุ *้ั์cold* (ขนลุก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 04:51:50 โดย sattkon »

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 10:51:34 »
คาบูโตะ : ฮ่าๆๆๆ ไม่มีใครสามารถหยุดสัมภเวสีคืนชีพได้อีกแล้ว 

อิทาจิ :   !?

คาบูโตะ : เพราะตรูก็หยุดไม่เป็น

อิทาจิ :  -*-

อิทาจิ: ห้ามฆ่า มัน นะ ซาสึเกะ!

ซาสึเกะ: อืมรุ็แล้ว  *้ั์notlisten*

อิทาจิ: ใจเย็นสิ น้องเกะ   *้ั์shock3*

ซาสึเกะ: พี่จิ ช่วยด้วยยยยย!  *้bloodpool*

อิทาจิ: *้ั์shock2* ซาสึเกะ สู้ๆ *cheers*........ โชคดีนะ  *unbear*

ซาสึเกะ: กูจาถล่มโคโนะ  *้ั์gonnadie*

คาบูโตะ: *disappoint*

นารูโตะ : เกะ  เมิงอย่าถล่มโคโนะฮะ นะเว้ย!!!

โทบิ : คาบูโตะ เมิงตั้งใจสู้หน่อยดิวะ แม่ง!!!

คาบูโตะ : เมิงมาสู้เองมั้ยล่ะ ห่าโทบิ

โทบิ : *disappoint*
ซาสึเกะ : โทบิ ...พูดมาก ...มาเจอกุเลย
โทบิ: ซาสึเกะ เห็นพี่...มา อย่าทำเป็นเจ๋งดิวะ
อิทาจิ : อ้าว ไอ้โทบิ ...ว่าน้องกูเหรอ เดี๋ยวกูยังไม่ได้คิดบัญชีที่...เล่าความลับของกูเลย
คาบูโตะ: เรื่องอะไรวะ โทบิ
ซาสึเกะ/อิทาจิ/โทบิ : ...!!
คาบูโตะ: ?.? T.T

คาบูโตะ: หยาบคายมาก ท่าน โอโรชิมารู   *unbear*

โอโรจิมารุ:  กูไปดีแล้วอย่าเลย *้ั์spirit*

อิทาจิ/ซาสึเกะ : *้ั์shock2*โอจิมารุ *้ั์cold* (ขนลุก)

มาดาระ : ...จะเล่นกันไปถึงไหนเนี่ย ห่าเอ้ย *้ัิbored*

คาบูโตะ : หุบปากไปเลย เดี๋ยวคลายคาถาซะหรอก

มาดาระ : ชั่ง...ดิ กูแคร์ที่ไหน  ไม่มีกู...ก้ไม่ชนะ *dontknow*

โทบิ : เห้ย  ไอ่มะระ อย่าดูถูกกูนะเว้ย ถึงไม่มี...กุก้ชนะได้ *dontknow*

มาดาระ : ตัวๆกูมั้ย

โทบิ : มาเด้  *้ัcomeon*

คาบูโตะ : ...จะมากัดกันเองทำ...

มาดาระ/โทบิ : หุบปากไปเลย ไอ้แว่น

คาบูโตะ : อ้าว พูดงี้ เอาไว้ไม่ได้แล้ว เด่ะเจอพลังโหมดเซียนกูหน่อย *attack*

อิทาจิ/ซาสึเกะ : ...จะสู้กันเองใช่มั้ยเนี่ย *disappoint*

p@pangja

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 13:52:52 »
อ้างถึง
ถ้าจำไม่้ผิด โอโรจิมารุ ยังไม่เคยเข้าถึงโหมดเซียนงูนะคับ แค่มันหาสถานที่ ริวจิโด เจอเฉยๆไม่ใช่หรอ

คนที่ได้เรียนรุ้เกี่ยวกับโหมดเซียนงู มีแค่คาบูโตะ คนเดียวไม่ใช่หรอคับ

แล้วผมโพสอะไรผิด ผมบอกโอโรจิมารูรู้ความสามารถของโหมดเซียนงู ค้นพบริวจิโด้ แต่ไม่เจอร่างที่รับพลังนั้นๆได้
ไม่ได้พูดสักคำว่าโอโรจิมารูเข้าโหมดเซียนได้ ?? งง

Augustz

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 14:28:09 »
อ้างถึง
ถ้าจำไม่้ผิด โอโรจิมารุ ยังไม่เคยเข้าถึงโหมดเซียนงูนะคับ แค่มันหาสถานที่ ริวจิโด เจอเฉยๆไม่ใช่หรอ

คนที่ได้เรียนรุ้เกี่ยวกับโหมดเซียนงู มีแค่คาบูโตะ คนเดียวไม่ใช่หรอคับ

แล้วผมโพสอะไรผิด ผมบอกโอโรจิมารูรู้ความสามารถของโหมดเซียนงู ค้นพบริวจิโด้ แต่ไม่เจอร่างที่รับพลังนั้นๆได้
ไม่ได้พูดสักคำว่าโอโรจิมารูเข้าโหมดเซียนได้ ?? งง

ไม่ผิดหรอกคับ แค่ผมเข้าใจผิดเพราะคำว่า โอโรจิมารุ เข้าถึงโหมดเซียนงู ของกระทู้ก่อนของคุณน่ะคับ

คือเข้าถึงโหมดเซียน ที่ผมเข้าใจคือ สามารถใช้โหมดเซียนได้ อันนี้คือเข้าถึง

แต่โอโรมันค้นพบเฉยๆ ยังไม่ได้เข้าถึงหรือก้คือยังไม่ได้ใช้พลังของโหมดเซียนนี้

ก้เลยสงสัยไงคับ ถึงได้ถาม  หรือผมเข้าใจยากเองหว่า

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 09:45:39 »
ก่อนที่จะบอกว่า งู กับ กบ ใครจะเก่งกว่ากันนั้น

ทุกคนลืมเนตรสุดยอดไป เนตรนึงหรือป่าว 

จำตอนนารูโตะเจอกับเพนได้ป่าวก่อนเพนจะตาย  นารูโตะ ใช้พลังเซียน กับ เก้าหางรวมกัน

กลายเปน    
เนตรไม้บวก  !!!!
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 13:38:02 »
ไม้ จัตวา หรือ เครื่องหมายบวกหว่า  *้ัhypnotist*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 16:34:55 »
คาบูโตะมันต้องมาจากเซ็นจุแน่ๆครับ เซ้นส์ของผมมันบอก  *number1*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 18:05:05 »
เห็นด้วยเลยคับ  อาจจะ้เปนลูกของรุ่น2ก้ได้นะ เซ้นส์ของผมก้กระซิบมาเหมือนกัน *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 18:31:54 »
เห็นด้วยเลยคับ  อาจจะ้เปนลูกของรุ่น2ก้ได้นะ เซ้นส์ของผมก้กระซิบมาเหมือนกัน *hoho*

นายก็คิดเหมือนชั้นใช่ไหม B1  *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 18:38:33 »

นายก็คิดเหมือนชั้นใช่ไหม B1  *haha*

ใช่แล้วล่ะ B2  *haha* *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 19:57:36 »
ถ้าคาบูโตะ เปนคนตระกูลเซ็นจูจิงๆ ทำไมมันต้องเอาขีดจำกัดสายเลือดของคารินมาด้วยล่ะ

คงไม่ใช่คนในเซ็นจูล่ะมั้งม *disappoint*