Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คนที่ใช้ฮาคิคนแรกของกลุ่มหมวกฟาง คือ

หน้า: << < (8/13) > >>

panndora:

เอ้าก็บอกว่ามันเป็นความเห็นส่วนตัว ความเห็นใครความเห็นมัน
ก้ต่างคนต่างอยู่สิคะคุณ ต่างคนต่างคิดไม่ต้องมาเถียงกัน
ก้อุตส่าห์ให้เบรคทั้งสองฝ่ายก็บอกอยุ่ว่าจะให้เอาไอ้นู้นไอ้นี่มาแปะ
มาอ้างอิงกันมันก็ไม่จบ คุณก็ยังจะพยายามโยงไปประเด็นอื่นอีกอะ

แล้วตอนแรกเราก็จะหยุดตั้งแต่ที่เราเม้นท์บอกพวกป๋าๆแล้ว แต่นี่คุณอ้างอิงเรากะพูดชื่อเรา
เราก้เลยมาพูดอีกทีว่า ทางเราเบรค แล้วก็บอกอยู่ต่างฝ่ายต่างไม่เชื่ออีกฝ่าย
จะเถียงกันยืดยาวทำไม แล้วพลเอกใช้หมัดบวกฮาคิหรือเปล่าก็ความเห็นส่วนตัวอะคะ
คุณจะมายกความยาวทำไมเนี่ย คุณสมบัติของพลโทคือต้องใช้ฮาคิได้ แล้วเป็นพลเอก
ก็ต้องเคยผ่านพลโทมาก่อนต้องมีฮาคิมั้ยละคะ?? แล้วต่อยโดนเอสที่เป็นสายโลเกียได้
อ.เรลี่อธิบายรึป่าวละคะว่าจะโจมตีสายโลเกียให้ใช้ฮาคิ มันก้อยู่ที่การประมวลความเห็นของแต่ละคน

เราก็อุส่าห์บอกไปแล้วนะว่าเถียงกันไปก็ไม่จบ ยืดยาวเปล่าๆ ก้เลยบอก หยุด!!
คุณจะเชื่อว่าตอนนั้นมีโซโลมีฮาคิก้เชื่อไงคะ ไม่ได้ว่าอะไรเลยเนี่ย จะไปโยงเรื่องอื่นมาเป็นประเด็นอีกทำไม
ไม่เข้าใจคะ??

manskaclub:

*dontknow* *dontknow* *dontknow*

panndora:

ก็ต้องขอโทษคุณ arsenalmos ด้วยละกันคะถ้าเมนท์ไปแล้ว
ไปกระทบความรู้สึกส่วนตัวหรือใช้คำพูดจาบจ้วงความเห็นคุณรึป่าว
ก็ไม่ทราบได้แต่ก็ต้องขอโทษไว้ก่อน

แต่ขอยืนยันคะว่าให้หยุดทุกคน เนื่องจากเท่าที่ดูมา ความเห็นส่วนตัวในเรื่องนี้
มันไม่มีทางตรงกันได้อ่ะคะ ถ้าถกกันต่อมันก็ยืดยาวเปล่าๆ

OffeSpiN:

ศักดิ์ศรีของนักสู้ที่แท้จริงคือ สู้จนตัวตาย ถึงไม่ชนะก็จะไม่หันหลังหนีใคร ดังนั้นการมีแผลที่กลางหลังมันจะทำให้คนอื่นตีความว่าหันหลังหนีศัตรู เป็นความอับอาย  *้ั์drinktea*

ถ้าไม่เข้าใจลองดูตอนที่ 576 หนวดขาวยืนตายโดยมีบาดแผลเต็มตัว แต่ไม่มีแผลที่กลางหลังเลย เท่ห์!!

arsenalmos:

ช่ายๆๆๆๆ *attack*

หน้า: << < (8/13) > >>

Go to full version