Manga Zone > Fairy Tail TH แฟรี่เทล แปลไทย

เรื่องสงสัยนิดหน่อยน่ะ

หน้า: (1/3) > >>

Augustz:

ผุ้ปราบมังกร ทุกคนต้องมีแมวอยุ่ด้วยตลอดหรอ  ไม่เข้าใจกับเรื่องนี้เลยจิงๆ *disappoint*

Jay_Jay:

คงไม่จำเป็นหรอกมั้งครับ อย่างลัคซัสกับคอบร้ายังไม่มีแมวเป็นของตัวเองเลย แม้แต่กาซิล ทีแรกกาซิลก็ไม่มีแมวนะ พอเห็นนัตสึกับเวนดี้มี ตัวเองก็อยากได้บ้าง
เลยไปเอาแพนเธอร์ลิลลี่จากเอดราสมาเป็นแมวของตัวเอง นัตสึบังเอิญเก็บไข่ของแฮปปี้ได้แล้วเอามาเลี้ยง ส่วนชาลส์ของเวนดี้ อันนี้ชาร์ลทำตามภาพในหัว โดยนึกว่าเป็นภารกิจ เลยมาหาเวนดี้เอง
และก็แมวของเซเบอร์ทูธ ไม่รู้ว่าได้มายังไงเหมือนกัน   

NaTTaJaK:

โหท่านกัชสิงทุกบอดเลยหรอครับนิ

Sanjididami:

ผมว่าหลังจาก 7ปี ที่พวกเค้าหาย ที่เกราะแฟรี่เทล ในช่วงเวลาของ7ปี แมวที่มาในโลกน่าจะหาเจ้าของได้อะ
ส่วนทำไม ต้องเป็นฉะเพราะ ดร้าก้อนสเลเยอ ไม่รู้สิแมวกับมังกร เอ๋ มังกรกับ แมว   *rip* *rip*

Augustz:

ไอ่ดูโอ้ สเลเยอร์2คนที่โผล่มาใหม่ ก้มีแมวนะ *disappoint*

--- อ้างจาก: NaTTaJaK ที่ อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 20:24:24 ---โหท่านกัชสิงทุกบอดเลยหรอครับนิ

--- End quote ---

ไปเรื่อยอ่ะคับ *hoho*

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version