หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวตไห้ลูฟี่ได้เปน1ใน4 จักรพรรดิ์คนไหม่  (อ่าน 19137 ครั้ง)

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มาโหวตไห้ลูฟี่ได้เปน1ใน4 จักรพรรดิ์คนไหม่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 14 ม.ค. 2012 เวลา 00:37:26 »
แต่ผมเองคิดว่าถ้าเกาะเงือกถูกบิกมัมเผาจริงล่ะก็ลูฟีไม่มีทางแพ้แน่นอน *attack* *number1*

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
Re: มาโหวตไห้ลูฟี่ได้เปน1ใน4 จักรพรรดิ์คนไหม่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 14 ม.ค. 2012 เวลา 01:34:49 »
ส่วนตัวผมคิดว่า.......... *haha*
ถ้าบิ๊กมัมเป็นแม่ของล่อร่าจริง คงอาจได้สู้พอแสดงความเก่งของลูฟี่ แล้วพึ่งมารู้ แล้วคงดีกัน  *haha*
อย่าน้อยต้องแสดงพลังหน่อย ฝึกมา2ปี ฮาคิก็มีครบ คงไม่แพ้หรอก แต่ชนะก็คงไม่ขาด
แต่ถ้าสู้กันจริงๆ ผมว่าลูฟี่ชนะ เพราะจะได้เกาะเงือก เป็นการเปิดตัวกลุ่มหมวกฟางอย่างสวยงาม
แต่ สโมกเกอร์ อาจจะโผล่มาอีกก้ได้  *haha* *haha*

บังเอิญไปดูตอนเก่าๆมา เห็น4จักพรรดิ ตอน514 ตอนลูฟี่คุยกัการ์ป ถึงแชงค์
ไปดูได้ น่าจะครบทั้ง4 ดูผ่านๆอาจเห็น3 อีกคนแอบที่ขาขวาของการ์ป โผล่หน้ามานิดนึง น่าจะเป็นไคโด
 ส่วนที่อ้วนๆ ผมหยิกๆ น่าจะเป็นบิ๊กมัม  ไม่รู้นะ ลองไปดู  *้ัิfreeze*

SouthSide

• *
  • welcome to the south
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 14 ม.ค. 2012 เวลา 01:41:33 »

ตามนั้น เอามาให้ดู *้ัread*
ล่างแชงค์ น่าจะเป็นบิ๊กมัม ล่างบิ๊กมัม คงจะเป็นไคโด มั้ง  *้ัdoubt* *้ัdoubt*

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 14 ม.ค. 2012 เวลา 12:04:51 »
ถ้า ลูพี่ ได้เป็น 1ใน 4 จักรพรรดิ์ จริงผมว่าเนื้อเรื่องคงไม่สนุกแล้วล่ะครับเพราะมันเป็นตำแหน่งสูงที่สุดรองจ้าวแห่งโจรสลัดแล้ว มันคงถึงจุดอิ่มตัวไม่มีความท้าท้ายใหม่แล้วคงไม่มีใครให้สู้ด้วยแล้วเว้น 3 จักรพรรดิ์ที่เหลือกับรัฐบาลโลกเนื้อเรื่องครึ่งหลังคงจบไวเวอร์อ่ะ
เราว่าไม่ไวไปหรอกนะคะเพราะโอดัจจิแกวางพล๊อตเรื่องยาวมหารศาล ตอนนี้ถึงพวกโจรสลัดจะอิ่มตัวในด้านตำแหน่งอย่าลืมว่าขน่ดไอ้สามพลเอกมันยังต้องมีจอมพลทัพเรือ มีจอมพลแล้วมันก้อยังมีจอมพลค็องซึ่งฝีไม้ลายมือก้อยังไม่เปิดเผยอีกไอ้ห้าผู้เฒ่าอีกเอ้ยผู้คุมกฎอีก ไหนจะพ่อลูฟี่ดราก้อนอีก แม่ลูฟี่อีก(อันนี้แอบหวังว่าเคาจะเขียนเพราะอย่กรุ้ว่าแม่จะเป็นใคร)ให้พระเอกเก่งไวๆแหล่ะดีละเพราะว่าเห็นมีบอกว่าดราก้อนจะเริ่มเคลื่อนไหวกองกำลังปฏิวัติซึ่งมันก้อต้องทำให้สมดุลของโลกใหม่หรือแม้แต่ทั้งโลกเปลี่ยน อันนี้ความเห็นส่วนตัวอ่ะนะใจไม่อยากให้จบเลยเรื่องนี้แต่ก้อขอล่ะนะไอ่เราอ่านมาตั้งแต่เป็นสาวน้อยกระจ้อยหร้อยเผลอแป๊ปสิบปีกว่าแล้วอันนี้คือครึ่งแรกนะ สมมติว่าอีกครึ่งหนึ่งจะจบโอ้ อิชั้นคงขึ้นเลขสามแก่ๆหรือไม่ก้อสี่กลางๆมานั่งอ่าวันพีชร้องไห้ขี้มูกโป่งให้ลูกหลานมันคิดว่าอ่าวป้าๆเป็นไรคะ/คับ แน่ๆชะตาชีวิต. หวังแค่ให้อาจารย์แกแต่งจบก่อนอิชั้นตายนะคะ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 14 ม.ค. 2012 เวลา 12:33:18 »
เราว่าไม่ไวไปหรอกนะคะเพราะโอดัจจิแกวางพล๊อตเรื่องยาวมหารศาล ตอนนี้ถึงพวกโจรสลัดจะอิ่มตัวในด้านตำแหน่งอย่าลืมว่าขน่ดไอ้สามพลเอกมันยังต้องมีจอมพลทัพเรือ มีจอมพลแล้วมันก้อยังมีจอมพลค็องซึ่งฝีไม้ลายมือก้อยังไม่เปิดเผยอีกไอ้ห้าผู้เฒ่าอีกเอ้ยผู้คุมกฎอีก ไหนจะพ่อลูฟี่ดราก้อนอีก แม่ลูฟี่อีก(อันนี้แอบหวังว่าเคาจะเขียนเพราะอย่กรุ้ว่าแม่จะเป็นใคร)ให้พระเอกเก่งไวๆแหล่ะดีละเพราะว่าเห็นมีบอกว่าดราก้อนจะเริ่มเคลื่อนไหวกองกำลังปฏิวัติซึ่งมันก้อต้องทำให้สมดุลของโลกใหม่หรือแม้แต่ทั้งโลกเปลี่ยน อันนี้ความเห็นส่วนตัวอ่ะนะใจไม่อยากให้จบเลยเรื่องนี้แต่ก้อขอล่ะนะไอ่เราอ่านมาตั้งแต่เป็นสาวน้อยกระจ้อยหร้อยเผลอแป๊ปสิบปีกว่าแล้วอันนี้คือครึ่งแรกนะ สมมติว่าอีกครึ่งหนึ่งจะจบโอ้ อิชั้นคงขึ้นเลขสามแก่ๆหรือไม่ก้อสี่กลางๆมานั่งอ่าวันพีชร้องไห้ขี้มูกโป่งให้ลูกหลานมันคิดว่าอ่าวป้าๆเป็นไรคะ/คับ แน่ๆชะตาชีวิต. หวังแค่ให้อาจารย์แกแต่งจบก่อนอิชั้นตายนะคะ

555 เหมือนผมเด๊ะๆ แต่ต่างตรงที่ ผมก็ยังรู้สึกว่ามันยังเร็วไปอยู่ดียังไม่น่าจะชนะ 4 จักรพรรดิ์อ่ะ แต่ถ้า สู้กับพวกหัวหน้าหน่วย ของ 4 จักรพรรดิ์ สัก 2-3ที แล้วไปสู้กับ 4 จักรพรรด์แล้วชนะ อย่างนี้ผมโอเคอ่ะ ^^

diego

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 10:45:30 »
ไม่มีทางที่ลูฟีจะเป็นหนึ่งในสี่จักรพรรดิ ลูฟี่ต้องเป็นเจ้าแห่งโจรสลัดเท่านั้น นี่เป็นตำแหน่งที่เหมาะกับลูฟี่ที่สุดแล้ว *haha*
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ คือการที่คนดีนิ่งดูดาย

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 13:41:45 »
ผมก็ว่า สู้กับบิ๊กมัม หรือ สี่จักพรรดิ์ตอนนี้ ลูฟี่ไม่น่าจะชนะหรอก..... 
แต่ถ้าได้สู้กับบิ๊กมัมจริงๆ.... แล้วถ้าบิ๊กมัม ไม่ใช่แม่ของลอล่า(ซึ่งถ้าเป็นแม่ของลอล่าก็น่าจะจบด้วยดี) ลูฟี่น่าจะได้รับความช่วยเหลือจากบุคคลที่3 ที่แข็งแกร่งพอๆกับบิ๊กมัม หรือเหนือกว่า....(ดูแล้วเวลาไหนเข้าตาจนจริงๆ ส่วนใหญ่ลูฟี่จะได้รับความช่วยเหลือจากคนโน้น คนนี้ อยู่เรื่อย....)

*attack*

skeptical

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 14:06:38 »
เออคือ... ถ้าจะให้สู้กันจริงๆ มันคงไม่ได้จับคู่สุ้กันง่ายๆหรอกมั้งนะ เพราะระดับ 4จักพรรดิ์จะสู้กับใคร มันต้องเป็น ระดับ สงครามเท่านั้นละมั้ง

บิกมัมเขามีลูกเรือ ลูกน้องกี่ร้อย กี่พันคน แต่ละคนก็คงไม่ธรรมดาทั้งนั้น อย่างน้อยๆก็ใช้ชีวิตอยู่ที่โลกใหม่ได้สบายๆละนะ ฝีมือคงไม่กระจอกหรอก
แต่พวกลูฟี่มีกันกี่คน จะประกาศสงครามจริงๆ กลุ่มหมวกฝางไม่มีวันชนะหรอก มันไม่เหมือนที่ผ่านๆมา ที่พอจะจับคู่สู้กันตัวต่อตัวได้ นี้มันสงครามกำลัง คนมากกว่า ย่อมได้เปรียบ

แล้วมันก็ไม่เหมือนประกาศสงครามกับพวกทหารเรือเหมือนที่ผ่านๆมาด้วย พวกทหารเรือ ถึงจะมีลุกน้องเยอะแต่ส่วนใหญ่ก็ใช้การไม่ได้กันทั้งนั้นละ - -"

fourtue

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 18:22:55 »
ขอแชร์หน่อยนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าหนวดดำอาจจะไปเล่นแชงคูสแล้วลูฟี่ก็ไปช่วยก่อนจะมาอัดบิ๊กมัมน่าจะมันโคตรๆเพราะผมหมั่นใส้หนวดดำ5555