Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

หินไคโรเซกิ?

หน้า: << < (4/5) > >>

Emadness:

ผมว่าเอาหินไคโรมาก้อนเดียวแระทุบหัวซะ จบ  *dead*

alternative1:

หินไคโรเซกิ  เป็นผลงานของ ดร.เวก้าพังค์ ทำขึ้นคับเพื่อใช้ประโยชน์ในกองทัพ
ส่วนใหญ่จะเอามาทำเป็นกุญแกมือ กรงขังในอิมเพลดาวน์  แล้วก็เอามาติดใต้ท้องเรือรบ
เพื่อไม่ให้เจ้าทะเลเข้ามาโจมตีเรือ  เวก้าพังค์  คงไม่ได้ทำเพื่อให้ทหารใช้กันพร่ำเพื่อ

ส่วนที่ไปอยู่ที่สเก็ตของ ไวเปอร์  ผมก็ยังงงอยู่

KJ_supergigz:

--- อ้างจาก: alternative1 ที่ พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 22:14:05 ---หินไคโรเซกิ  เป็นผลงานของ ดร.เวก้าพังค์ ทำขึ้นคับเพื่อใช้ประโยชน์ในกองทัพ
ส่วนใหญ่จะเอามาทำเป็นกุญแกมือ กรงขังในอิมเพลดาวน์  แล้วก็เอามาติดใต้ท้องเรือรบ
เพื่อไม่ให้เจ้าทะเลเข้ามาโจมตีเรือ  เวก้าพังค์  คงไม่ได้ทำเพื่อให้ทหารใช้กันพร่ำเพื่อ

ส่วนที่ไปอยู่ที่สเก็ตของ ไวเปอร์  ผมก็ยังงงอยู่

--- End quote ---

เอ...........ผมว่ามันมีอยู่ตามธรรมชาติ เป็นหินที่มีพลังของทะเล แต่ที่บอกว่าเวก้าพังค์ทำขึ้นนี่คือเอาหินไคโร มาพัฒนาเป็นอาวุธ หรือติดใต้ท้องเรือกันเจ้าทะเลโจมตีมากกว่ามั้งครับ  *dontknow* *dontknow*

agimogugada:

มันก็มีผลแต่ตอนที่ หินสัมผัสกับร่างของผู้กินผลปีศาจอะ อยู่ห่างจากหินนิดนึง มันก็กลับมามีพลังเหมือนเดิม เหมาะกับการเอาไปแป๊ะเรือ ทำแห ทำคุก แล้วก็ กุญแจมือมากกว่า ทำกระสุนมันก็เปลืองยิงไม่ถูกมันหรอก ทำดาบยิ่งแล้วเลยทำไงจะฟันมันโดน

Zombie land:

*pround* *pround*ลองเอาหิน “ ไคโร ”  *dontknow* มาไห้อุซปยิง ไส่ อาคะอินุ   *shock* *shock* 

มันจะเป็นเยี่ยง ไดหนอ !!!   *้ัิfreeze* *้ัิfreeze*

หน้า: << < (4/5) > >>

Go to full version