Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (116/172) > >>

marangone:

--- อ้างจาก: OffeSpiN ที่ ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 02:49:37 ---ต่อจากเกาะเงือกผ่านเรดไลน์แล้ว ที่แรกที่จะเจอน่าจะเป็นศูนย์บัญชาการหลักกองทัพเรือ!!

*cheers*

--- End quote ---

ไม่น่าใช่นะครับ ^^

IzAGolF:

ก็แปลกันจริงๆความหมายมันกว่ามาก  ทุกคำล่ะครับ เราแปลมาผิดได้เสมอ  เพราะเราไม่ใช่เจ้าของภาษาเองเลยไม่รู้ความหมายที่แน่นอนอะครับ

ก็ที่ผมทำคิดเองทั้งนั้นเลยนิครับ *้ัิfreeze* *้ัิfreeze*

saxsax:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ ส. 10 ธ.ค. 2011 เวลา 01:19:22 ---พาร์ทเนอร์ หมายถึง คนที่เคยต่อสู้ร่วมกันมาก่อน

ถ้าจะใช้คำนี้เจาะจง มันจะกว้างครับ

ถ้ามีระดับบอส เพิ่มเข้ามา ก็จะแคบลงเยอะ มีไม่กี่คนครับ

1. จินเบ(ช่วยมาตลอด)
2.คร็อกโคไดล์(มีแอบเป็นพระเอกในช่วงหังๆของศึกมารีนฟอร์ด)
3.อิวานคอฟ(ช่วยมาตลอดเหมือนกัน)
4.หัวหน้าหน่วยต่างๆของกลุ่มหนวดขาว(ทำเพราะคำสั่งหนวดขาว แต่ก็เริ่มยอมรับในตอนหลังๆ)

แต่ว่าจากเนื้อเรื่อง จินเบ น่าจะไม่ใช่ ค่อนข้างแน่ครับ (ย้ำว่า ค่อนข้างแน่ ไม่ใช่ แน่นอนนะ -*-)

อย่างทีว่าแหละครับเพราะตอนล่าสุดจินเบ ปฏิเสธไปแล้ว ซึ่ง ถ้าผมจะตัดจินเบออกไป เท่ากับว่า เกาะนี้ จะยังไม่มีใครเพิ่ม(หรืออาจจะเป็นชิราโฮชิ)

และเมื่อออกเรือเข้าสู่เรดไลน์ ก็จะยังไม่นับว่าโลกใหม่นะครับ(เหมือนตอนผ่านกำแพงแกรนด์ไลน์มาได้)มันต้องมีจุดเริ่มต้น เพื่อให้เลือกเส้นทางที่จะไปซะก่อน

ถ้าหากว่า จะได้สมาชิกใหม่เพิ่มที่นั่น ก็น่าจะมีความเป็นไปได้อยู่นะครับ

ครอกโคไดล์ ถึงจะดูเป็นม้ามืด แต่ก็มีโอกาสเป็นไปได้ครับ ถึงจะไม่มากนักก็ตาม เหตุเพราะ เจ้านี่ก็อยากจะเข้าไปในโลกใหม่(อีกครั้ง)เหมือนกัน แต่อาจจะได้ไปเจอกันในเรดไลน์

--- End quote ---

Partner ในที่นี่ เขาจะหมายความถึงคำว่าคู่หูน่ะครับ แต่ถ้าใช้กับกลุ่มหมวกฟางก็จะเป็นพรรคพวก ครับ เรื่อง อังกฤษนี่มั่นใจครับ ใช้ได้เหมือน native speaker ครับ  *love* *love*

Natthakit:

ผมเสียดายจินเบน้ะ เพราะรายนี้โหดด้วย นิสัยดีด้วย เหมาะด้วย  *hoho* *hoho*

คงต้องดูล่ะครับ ถ้าหลุดจากเกาะเงือกแล้ว จินเบไม่ไปก้อคงต้องจบเรื่องจินเบ

ตอนนี้เพื่อนๆคิดว่าใครจะเป็นสมาชิกคนต่อไปหรือไม่มีครับ ??

panndora:

เค้าจะเอาซูรูเมะ *glad*

หน้า: << < (116/172) > >>

Go to full version