Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (85/172) > >>

hippylove:

--- อ้างจาก: kazaa ที่ อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 18:18:37 ---เรือรบยักษ์ เจอปีศาจช็อปเปอร์ยักษ์ครับ (บางคนจับคู่ให้ช็อปเปอร์เจอหมอขี้โรคของหนวดดำ แต่พอเจอช็อปเปอร์ร่างยักษ์แล้วความคิดผมเปลี่ยนแฮะ อย่างตอนแรกในตอนนี้ยังคิดว่าช็อปเปอร์น่าจะเจอไอ้ตัวเล็กอย่างฉลามคุ้กกี้คัทเตอร์ยังไม่ใช่เลย)

ปล. ถ้าหักมุมลูกเรือคนใหม่เป็นมาดามเชอร์รี่ย์ล่ะครับ พอเข้าเค้ามั้ย เพราะดูจากความสามารถแปลกใหม่ดีนะ ไม่ซ้ำใคร เป็นหมอดู เพียงแต่บทมีน้อย แต่ถ้าหากตัดเรื่องอย่างอื่นทิ้งไปแล้วหาคนที่มีความสามารถใหม่ๆที่แตกต่างจากคนอื่นมาเข้ากลุ่ม หมอดูนี่ก็มีลุ้นอันดับต้นๆเหมือนกันนะครับ ซึ่งไม่ต้องเก่งอะไรก็ได้ เพราะลูฟี่ไม่ได้ต้องการเสาะหาคนเก่งมาเป็นพวกเลย แต่ละคนที่ชวนไม่ได้ชวนเพราะเอ็งเก่ง ยกเว้นโซโล หรืออย่างตอนบรู๊ค ก็ชวนแบบไม่มีเหตุผล ไม่มีปี่มีขลุ่ย เรือผ่านไปเจอก็ชวนเลย

--- End quote ---

จริงแท้แน่นอน คนที่ขึ้นเรือ ไม่ได้้เป็นคนเก่ง เป็นแค่ กลึ่มคนที่ลูฟี่ พอใจ ก็แค่นั้นเอง ..... แค่นั้นเองงงงงงง *้ั์drinktea*

marangone:

--- อ้างจาก: kazaa ที่ อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 18:18:37 ---เรือรบยักษ์ เจอปีศาจช็อปเปอร์ยักษ์ครับ (บางคนจับคู่ให้ช็อปเปอร์เจอหมอขี้โรคของหนวดดำ แต่พอเจอช็อปเปอร์ร่างยักษ์แล้วความคิดผมเปลี่ยนแฮะ อย่างตอนแรกในตอนนี้ยังคิดว่าช็อปเปอร์น่าจะเจอไอ้ตัวเล็กอย่างฉลามคุ้กกี้คัทเตอร์ยังไม่ใช่เลย)

ปล. ถ้าหักมุมลูกเรือคนใหม่เป็นมาดามเชอร์รี่ย์ล่ะครับ พอเข้าเค้ามั้ย เพราะดูจากความสามารถแปลกใหม่ดีนะ ไม่ซ้ำใคร เป็นหมอดู เพียงแต่บทมีน้อย แต่ถ้าหากตัดเรื่องอย่างอื่นทิ้งไปแล้วหาคนที่มีความสามารถใหม่ๆที่แตกต่างจากคนอื่นมาเข้ากลุ่ม หมอดูนี่ก็มีลุ้นอันดับต้นๆเหมือนกันนะครับ ซึ่งไม่ต้องเก่งอะไรก็ได้ เพราะลูฟี่ไม่ได้ต้องการเสาะหาคนเก่งมาเป็นพวกเลย แต่ละคนที่ชวนไม่ได้ชวนเพราะเอ็งเก่ง ยกเว้นโซโล หรืออย่างตอนบรู๊ค ก็ชวนแบบไม่มีเหตุผล ไม่มีปี่มีขลุ่ย เรือผ่านไปเจอก็ชวนเลย

ใช่ครับ ตามลักษณะของตัวละครมันก็เป็นอย่างนั้นครับ ว่าไม่จำเป็นต้องเก่ง แต่... ผมว่ายังไงๆ ก็คงต้องได้คนที่มีฝีมือบ้างมาเข้าร่มกลุ่มแน่นอน ไม่งั้น อยู่ในโลกใหม่ก็เป็นภาระเปล่าๆครับ ดูจากมาดามเชอร์รี่ ไม่มีความสามารถในการต่อสู้เลย

แต่ก็อีกอ่ะนะ อ.โอดะ เค้าอาจจะเอาไว้เฝ้าเรือก็ได้ไม่ต้องสู้ อิอิ

panndora:

เราว่าเรือรบวูลฟ์มันใหญ่กว่าช็อปเปอร์เยอะเลยนะ เผลอๆมันใหญ่กว่าคราเค่นอีกมั้ง
เพราะตอนที่โผล่ออกมาจากหลังตึกกองบัญชาการกองทัพเรือ ตอนนั้นฐานปราสาทมันสูงซัก 10 ชั้นได้มั้ง
แต่ช็อปเปอร์ดูแล้วก็ไม่น่าเกิน 2-3 ชั้น
เอาเถอะคะแต่ก็ไม่แน่หรอกเนาะ ชอปเปอร์แปลงร่างได้แค่สามนาทีอาจจะเหมือนอุลตร้าแมนก้ได้ ยิ่งเวลาน้อยยิ่งเก่ง ^^

hippylove:

เดี๋ยวตอนต่อไป ชอปเปอร์ ก็จะ หยิบเอาเข็มขัดพลังออกมา ใส่มันเข้าไป จากนั้นก็ ทำท่าแปลกๆ เหวี่ยงแขนไปเหวี่ยงแขนมา

แล้วก็ชูแขนขึ้นฟ้าพร้อมกับพูดว่า "แปลงร่างงงงงงง"

จากนั้น ชอปเปอร์ ก็จะแปลงร่างเป็น อุลตร้าชอปเปอร์ ที่มีความสูงราวๆ 50 เมตร

จากนั้น อุลตร้าชอปเปอร์ จะรวบรวมพลังทั้งหมดเข้าไว้ด้วยกัน แล้วก็ยื่นแขนทั้ง2 ข้างออกไปข้างหน้า ปล่อยพลัง พร้อมตะโกนว่า "พลังคลื่นกวางเรนเดียร์"

พลังนั้นพุ่งไปที่ เรือโนอา และแล้ว..... ตูม!!! กลายเป็น โกโก้คลันช์??????

เหตุการณ์นี้ ทำให้ กลุ่มหมวกฟาง ,โอดี้ , เดกเค่น ,จินเบ ทุกๆคนที่อยู่บนเกาะเงือกได้รู้ว่า อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามีปาปีก้า

หุๆๆๆๆๆ....... // เผ่นนนนนนน *lulla* (ปล. อย่าเครียดเน้อออออ *hoho* )

windyzero:

เฮ้ ซันนี่ รอผมด้วย

หน้า: << < (85/172) > >>

Go to full version