Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

พลังของลอว์

หน้า: << < (9/10) > >>

NaTTaJaK:

--- อ้างจาก: vansit123 ที่ พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 10:26:37 ---
--- อ้างจาก: Bluecloud ที่ พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 09:34:10 ---มันจะเทพไปไหมเนี่ยๆๆๆๆ อยากรู้ว่าถ้าใส่ฮาคิเกราะทั้งร่าง จะโดนตัดได้อยู่ไหม?
ผมว่าลอว์ไม่น่าจะเป็นศัตรูกับลูฟี่น่ะครับ เพราะฉนั้น เทพๆเลยยิ่งดี 55+ *attack*

--- End quote ---
นั้นสิน๋ะหลังการต่อสู้ครั้งนี้ลอร์คงได้ออกจาก7เทพแน่เลย.   ไม่แน่พอถูกปลดพี่แก่ไม่มีที่ไปเลยมาขอขื้นเรือลูฟีก็เป็นได้คิดขำๆ *haha* *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---

เอาเลยครับผมเชียรท่านลอว์มากกว่าจินเบอีกนะครับนิ

Augustz:

ลอว์ กับ ลูฟี่  2คนนี้ไปด้วยกันไม่ได้แน่นอนคับ

เพราะ เป้าหมายของลอว์ คือ วันพีช เป้าหมายของลูฟี่ก้เหมือนกัน เพราะงั้นเลย เข้ากันไม่ได้ *haha*

uphero:

ตามวันพีช ฮาคิน่าจะกันได้ทุกอย่างนะคับ ถ้าใช้เป็น อย่างผลนี้ น่าจะตัดได้เกือบทุกอย่างแต่ตัดคนกางฮาคิเข้าไปในร่างกายคนไม่น่าได้ เพราะดูจากตอนที่ หนวดขาวโจมตีใส่แท่นประหาร 3พลเอกมากัน น่าจะกางฮาคิเป็นเหมือนม่านป้องกันคลื่นแผ่นดินไหวได้

เดามั่วมั่ง:

ส่วนตัวแล้วผมว่า....
ถ้าอยู่ใน Room แล้ว.... แม้แต่คนที่ฮาคิเกราะที่แข็งแกร่ง ลอว์ ก็สามารถตัดได้นะครับ....(ลุงควันก็บอกว่าตัดได้ทุกอย่าง)
แต่สำหรับคนที่มีฮาคิเกราะที่แข็งแกร่ง ยังไงก็น่าจะมีฮาคิสังเกตุ
ซึ่งฮาคิสังเกตุนี่แหล่ะที่สามารถทำให้หลบการโจมตี(ตัด) ของ ลอว์ ได้......
แต่ความสามารถฮาคิของคนที่สู้กับ ลอว์ ต้องมีระดับ พอสมควรด้วย....ถึงจะพอสู้ลอว์ได้

อย่างที่ลุงควันบอก ฮาคิ ระดับเธอยังสู้กับ ลอว์ ไม่ได้นี่....
น่าจะหมายถึง ฮาคิ สังเกตุรึเปล่านะ....

Augustz:

ฮาคิระดับเธอ  ทำอะไรไม่ได้

อาจจะหมายความว่า ฮาคิเกราะ ของทาชิงิ ยังไม่แข็งแกร่งพอ หรือก้คือ จิตใจของทาชิงิ ยังไม่แข็งแกร่งพอนั่นเอง

ปล.ความเห็นส่วนตัว *้ัิalone*

หน้า: << < (9/10) > >>

Go to full version