Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (37/172) > >>

Calost:

ขอถาม GURU ทั้งหลายนะคับ เผ่าเงือกกินผลปีศาสแล้วมันว่ายน้ำได้หรอคับ  ไอเดคเค่นอ่าตอบหน่อยกะดีนะคับ

อีกอย่างผมเชียร์ โฮดี้ เป็นคนมีอุดมการณ์สูง (มั้ง) หรือขี้อายกว่าช๊อปเปอร์อีก(ไม่เปิดเผย) สุดท้าย ท่าจะเก่งโดยไม่พึ่งยา

okami:

ลูฟี่ยังไม่ได้บอกเลยว่าต้องการลูกเรือคนที่ 10 และลูฟี่ก็ยังไม่ได้เอ่ยปากชวนใครขึ้นเรือเลยด้วยครับไม่ว่าโฮดี้หรือใครก็ตามแต่ถ้าให้เลือกก็คงอยากได้จินเบ ดูจากที่ได้แฟรงกี้หรือบรูคเอาก็ได้ครับว่าตอนนั้นลูฟี่อยากได้สมาชิกเพิ่มเมื่อลูฟี่ต้องการช่างซ่อมเรือ นักดนตรีและฝีมือก็ไม่ได้จัดว่าห่วยด้วยนะครับเมื่อมาเทียบกับโฮดี้ที่ถ้าไม่ได้โด๊ปก็ตายเพราะโดนโซโลฟันไปดาบเดียวไปแล้วอย่างนั้นหน่ะเหรอครับที่อยากได้มาเป็นคนที่ 10 แล้วลูฟี่จะเอาโฮดี้มาทำอะใรครับ เข้าไปเอาคนเก่งๆ ในโลกใหม่มันไม่ดีกว่าหรอกเหรอครับ

windyzero:

--- อ้างจาก: Calost ที่ จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 12:23:19 ---ขอถาม GURU ทั้งหลายนะคับ เผ่าเงือกกินผลปีศาสแล้วมันว่ายน้ำได้หรอคับ  ไอเดคเค่นอ่าตอบหน่อยกะดีนะคับ

อีกอย่างผมเชียร์ โฮดี้ เป็นคนมีอุดมการณ์สูง (มั้ง) หรือขี้อายกว่าช๊อปเปอร์อีก(ไม่เปิดเผย) สุดท้าย ท่าจะเก่งโดยไม่พึ่งยา

--- End quote ---

ผลปิศาจกินเข้าไปแล้วไม่สามารถว่ายน้ำได้ มนุษย์เงือกก็ไม่เว้นครับ แต่ เดคเค่น อยู่บนเรือที่หุ้มฟองอากาศไว้ ตลอดเวลา เลยไม่เป็นอะไรไงครับ -*-

Calost:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 14:12:03 ---
--- อ้างจาก: Calost ที่ จ. 19 ก.ย. 2011 เวลา 12:23:19 ---ขอถาม GURU ทั้งหลายนะคับ เผ่าเงือกกินผลปีศาสแล้วมันว่ายน้ำได้หรอคับ  ไอเดคเค่นอ่าตอบหน่อยกะดีนะคับ

ผลปิศาจกินเข้าไปแล้วไม่สามารถว่ายน้ำได้ มนุษย์เงือกก็ไม่เว้นครับ แต่ เดคเค่น อยู่บนเรือที่หุ้มฟองอากาศไว้ ตลอดเวลา เลยไม่เป็นอะไรไงครับ -*-

ขอบคุณครับ แต่เดคเค่นมันตายง่ายไปไหมคับ อิอิ

windyzero:

ยังหรอกมังครับ ตัวละครบทค่อนข้างเยอะ แค่นี้มันตายง่ายเกิ๊น -*-

หน้า: << < (37/172) > >>

Go to full version