Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

บรู๊ค.....หายไปไหน

หน้า: (1/5) > >>

เดามั่วมั่ง:

คำถาม 1
บรู๊ค....หายไปไหน สงสัย...ว่าทำไมไม่ถูกจับตัวมา
1 บรู๊ค...เป็นโครงกระดูกทำบรู๊คให้ไม่สลบ แต่แอบไปซดน้ำชาที่ครัว
2 บรู๊ค...สลบ แต่พวกที่จับตัวที่ไม่ได้จับบรู๊คมา เพราะนึกว่าเป็นแค่โครงกระดูกคนตาย
หรือ อื่นๆ  คิดว่าไงกันครับ

คำถาม2
ตอนนี้ อ.เค้ากำลังจะให้บทบรู๊คเด่น รึเปล่า...
แบบว่าพวกลูฟี่อยู่ในสถาณการณ์เลวร้าย แล้วบรู๊คไปช่วยประมาณนี้อ่ัะ....
(ประมาณว่าเป็นตัวแปลสำคัญ...ของตอนนี้)

เหมือนตอน Mr.เจ้าชาย (ซันจิ อะลาบัสต้า อ่ะ)
หรือตอน โซโล ทิลเลอร์บาค  ประมาณนี้อ่ะ...

คิดว่าใช่ป่ะ...

panndora:

1.1 เดี๋ยวถามบรูคให้คะ
P : นี่ลุงบรูคทำไมนายโดนแก็สสลบแล้วถึงไม่สลบละ เพราะอะไรกันแน่ ห๊ะ??
B : ผมก็อยากสลบนะครับ แต่จะสลบได้ไงละครับในเมื่อผมไม่มีปอดให้สูดควัน โย่โฮ่ๆๆๆๆ
P : (-_-") อ๋อ..!!

1.2 คงคิดว่าเป็นโครงกระดูกนั่นแหละเลยไม่เอามา

2. มั้งนะ ก็เป็นไปได้หรืออาจจะนั่งกินชาจนจบเหตุการณ์เลยก็ได้ตานี่ยิ่งซื่อๆอยู่ อิอิ

fantas:

--- อ้างจาก: panndora ที่ พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 09:29:07 ---1.1 เดี๋ยวถามบรูคให้คะ
P : นี่ลุงบรูคทำไมนายโดนแก็สสลบแล้วถึงไม่สลบละ เพราะอะไรกันแน่ ห๊ะ??
B : ผมก็อยากสลบนะครับ แต่จะสลบได้ไงละครับในเมื่อผมไม่มีปอดให้สูดควัน โย่โฮ่ๆๆๆๆ
P : (-_-") อ๋อ..!!

1.2 คงคิดว่าเป็นโครงกระดูกนั่นแหละเลยไม่เอามา

2. มั้งนะ ก็เป็นไปได้หรืออาจจะนั่งกินชาจนจบเหตุการณ์เลยก็ได้ตานี่ยิ่งซื่อๆอยู่ อิอิ

--- End quote ---

ไม่นะ นั่นมุขผม T_T

meeridee:

ตอน 656
มนุษย์ 2 คน หุ่น 1 สิ่งมีชีวิตคล้ายมนุษย์ 1 สัตว์เลี้ยง 1
สิ่งมีชีวิตคล้ายมนุษย์ เป็น บรู๊ค ไม่ได้ถูกจับมา/ขังแยกรวมกับกองศพ(หรือขยะอื่นๆ) เพราะเป็นโครงกระดูก
ผมว่าไม่ได้เก็บบรู๊ดมาจากเรือเพราะใครจะเก็บซากกระดูกมาจริงป่าว *number1*

manskaclub:

555

หน้า: (1/5) > >>

Go to full version