Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผมว่าผลผ่าตัด ของ ลอว์ ไม่เท่าไหร่เลยนะครับ

หน้า: << < (2/6) > >>

Konata:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 16:19:05 ---
--- อ้างจาก: 011nb ที่ พ. 15 ส.ค. 2012 เวลา 16:15:11 ---ประมาทไม่ได้นะครับ (ลอว์น่ะ) สโมคเกอร์ยังโดนควักหัวใจมาแล้ว(ขนาดเป็นสายโรเกียนะ)

--- End quote ---

*้ั์shock2* จริงดิ ไหงเป็นงั้นอะ พี่ smoker ของเรา  *glad*

--- End quote ---
จริงนะ ถือไม่ตายก็เถอะ แต่ถ้าหัวใจ โดนทำอะไรก็มีผลไปถึงตัวจริงด้วยละ

BlackNomYen:

ก็อาจจะอย่างที่ท่านว่านั่นเเหละครับ ผลโอเปะ โอเปะ(ผลผ่าตัด) ของลอว์ก็เป็นสายพารามีเซียธรรมดาๆ เเน่นอนว่าพลังไม่เท่าสายโรเกียครับ เเต่ถ้าหากประยุกต์ใช้ดีๆล่ะก็...

โอกาสเวลาต่อสู้ที่จะสามารถคุมเกมได้ก็มีสูงครับ เพียงเเค่ศัตรูเข้ามาในรูมเท่านั้น...ถ้าสู้กับสายโรเกียก็ให้ใช้บุโซโชคุฮาคิ + ตัดขาของสายโรเกีย(มันตัดได้เปล่า ?)

ก็คงจะคุมเกมได้ในละดับนึงล่ะครับ เเละความสามารถนี้ถ้าสู้เเบบเป็นหมู่ถือว่าได้เปรียบมากๆครับ  *disappoint*

sattkon:

เท่าที่ผมกลับไปอ่าน ตอนที่ 660 - 665 นับว่าลอว์ เป็น สายโกงสุดๆเลย  *dead* ขนาด smoker เป็นสายโรเกียยังเอาหัวใจได้ รึลอว์มันจะมี ฮาคิ *shock*

งั้นผมขอ เปลี่ยนจุดประสงค์ของมู้ใหม่เป็น เราจะชนะ ลอว์ยังไง  *disappoint*

windyzero:

ลอว์มีฮาคิค่อนข้างแน่ครับ (มันรู้จักฮาคิก็น่าจะใช้ได้) *great*

OffeSpiN:

ความสามารถของลอว์เท่าที่เผยมาตอนนี้เรามองว่ากลางๆ เงื่อนไขของพลังมันค่อนข้างซับซ้อนและคลุมเครืออยู่..  *้ั์drinktea*

ท่าที่ดูจะอันตรายจริงๆ ก็คือควักหัวใจ กับ Couter Shock อย่างท่าควักหัวใจถ้าใครโดนก็เหมือนกับแพ้ทันที

แต่ทั้งสองท่านี้ เท่าที่ดูจะมีข้อด้อยตรงที่ต้องใช้ในระยะประชิดตัว

ซึ่งโดยรวมๆ คิดว่าเอจังน่าจะยังกั๊กทีเด็ดเอาไว้อยู่ ที่สู้ผ่านๆ มาดูเหมือนลอว์ยังไม่ค่อยเอาจริงเลย

ตอนที่ดูจะเอาจริงหน่อย ก็คือตอนที่สู้กับเจ้าควัน แต่ก็แค่สู้ให้ชนะ ไม่ได้เอาจริงถึงขนาดฆ่ากัน

ต้องรอดูว่าหลังจากนี้ ถ้าลอว์ได้จับคู่สู้กับตัวโหดๆ ก็คงจะได้เห็นลอวสู้แบบจริงๆ บ้าง

หน้า: << < (2/6) > >>

Go to full version