Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

แล้ว โดฟลามิงโก้ ใช้ฮาคิได้รึเปล่า...

หน้า: << < (2/44) > >>

เดามั่วมั่ง:

แล้วคิดว่า พลังของโดฟลามิงโก้ สามารถควบคุม ผู้ที่ใช้ฮาคิเป็น ได้รึเปล่าอ่ะครับ.....
ยกตัวอย่าง ถ้าเจอกับลูฟี่ตอนนี้อ่ะ สามารถควบคุมลูฟี่ได้ไหม..... เอาความคิดส่วนตัวเลยครับ...

พูดถึงแล้วเรื่อง ถ่ายฮาคิไปยังพลังของผลปีศาจนี่ ก็ยังมองเป็น 2 มุม อยู่แหะ...   *้ัunexplain*

LM:

ถ้าใช้ฮาคิ ใส่ลงไปในผลปีศาจได้ หมายถึง ใช้พลังของผลปีศาจสามารถโจมตีสายโลเกียได้เลยใช่มั้ย *great*

ถ้าได้จริง เอเนลู คงฆ่าพวกสายโลเกียโดยไม่ต้องเจอหน้ากันเลยละสิ สายฟ้าผ่า ถึงสายโลเกียก็โดนเต็มๆ เพราะใส่ฮอาคิลงไปในสายฟ้า  *dead*

แบบนี้คงไม่ไหวมั้งครับ ผมว่า น่าจะจำกัดแค่ ร่างกาย หรือวัตถุที่ถือ หรืออาวุธที่ถือ อยู่ก็พอแล้วมั้ง(เดา)

panndora:

--- อ้างจาก: เดามั่วมั่ง ที่ พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 17:14:37 ---แล้วคิดว่า พลังของโดฟลามิงโก้ สามารถควบคุม ผู้ที่ใช้ฮาคิเป็น ได้รึเปล่าอ่ะครับ.....

--- End quote ---
ตอนสงครามสุดยอดไดมอนส์ โจส ยังไม่รอดเลยคะโดน"ชักใย"เหมือนกัน :)

--- อ้างจาก: SouthSide ที่ พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 15:57:34 ---ฮาคิน่าจะสามารถใส่ในผลปีศาจได้ครับ
อย่างเช่นคิซารุ น่าจะใส่ฮาคิลงในดาบแสงของตัวเองตอนสู้กับเรลี่ย์
น่าจะใส่ฮาคิ เพราะฟันกับดาบที่มีฮาคิของเรลี่ย์ได้   *้ัdoubt* *้ัdoubt*

เอ่อ....เรลี่ต้องใช้ฮาคิใส่ดาบพอเข้าใจคะเพื่อจะฟันคิซารุเนี่ย
แต่คิซารุต้องอัดฮาคิใส่ดาบเนี่ยไม่เข้าใจคะ ดาบเรลี่ไม่ใช่ผู้ใช้พลังผลปีศาจนี่คะ
คิซารุจะอัดฮาคิใส่ดาบแสงเพื่อฟันให้โดนดาบของเรลี่ทำไมงะ งง หรือเรา งงคนเดียว??
เราว่าดาบของคิซารุน่าจะเป็นแสงที่มีความถี่สูงมากกว่านะคะ แบบดาบสตาร์วอร์ส อะคะ ส่วนตัวนะคะ

samaru:

คิซารุสร้างดาบแสงจากผลไม้ปีศาจครับ ดั่งนั้นการที่จะสู้กับพวกสายโลกีให้โดนนั้นต้องใส่ฮาคิช่วยในอาวุดหรือร่างกายครับถึงจะโดนได้ *attack* *attack*

mooosub7770:

--- อ้างจาก: samaru ที่ พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 22:07:20 ---คิซารุสร้างดาบแสงจากผลไม้ปีศาจครับ ดั่งนั้นการที่จะสู้กับพวกสายโลกีให้โดนนั้นต้องใส่ฮาคิช่วยในอาวุดหรือร่างกายครับถึงจะโดนได้ *attack* *attack*

รู้ความหมายของโลกีรึป่าวครับ   ความหมาย ของโลกีย์ในทางโลกมักใช้หมายถึงเรื่องเกี่ยวกับกามารมณ์ คือ รูป เสียง กลิ่น รส สัมผัส เช่นใช้ว่า กามโลกีย์ คาวโลกีย์

หน้า: << < (2/44) > >>

Go to full version