Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

โซโลยังไม่บอดครับ

หน้า: << < (7/7)

TeeNaKub:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 17:09:51 ---คิดว่านักดาบอันดับ1ของโลก จะกลัวแพ้โซโลจนถึงขนาดทำเรื่องแบบฟันตาบอดไปข้างนึงหรอคับ

ผมว่าไม่นะ  ถ้าดูจากใจแล้ว นักดาบก้เหมือนพวกซามูไร มีศักดิ์ศรีของตัวเอง  ผมก้ไม่รุ้คับว่ามันจะทำจิงรึป่าว

ก้แค่เดา  ลองคิดดูว่า ถ้าคุณเปนลูกผุ้ชายพอ คุณจะกล้าทำเรื่องใจตุ๊ดแบบนั้นหรอคับ จิงมั้ยล่ะคับ

คำพูดนั้นของมิฮอก ถ้าคิดดู มันจะเหมือนว่า จะให้กุสอนเมิงทั้งๆที่เมิงจะมาฆ่ากุทีหลัง เมิงบ้าหรอ แบบนี้มากกว่านะคับ

ปล.เดานะคับ เดา  *glad*

--- End quote ---

ผมอะลูกผู้ชายพอครับ แต่ ถ้าไม่รู้จักใช้เหล่เหลี่ยม ไม่รู้จักใช้ความคิด ก็คงใช้ชีวิตไม่ได้นานหรอก .....

เปรียบเทียบนะ มี1คน จะ+ อิก10 คนไหม (ลูกผู้ชายตัวจิง) .....?หมายถึงเรื่องจิง

ในมุมผมนะ ก็คิดเหมือนเดิม ใครจะคิดยังไงก็ช่างนะ เพราะเคยพูดไว้ ข้างล่างว่า ความคิดส่วนตัว

แล้วที่บอกว่า ตาเหยี่ยวหรอจะกลัวโซโล...มันก็จิง... แล้วอนาคตล่ะ คิดว่าไง .... เอาความจิงอย่า อคติ

ความจิงก็ยังไม่รู้อย่ามาพูดเปงเรื่องเปงรา่วเลย คิดแต่ว่ามิฮอคเปงลูกผู้ชาย ๆ จิงๆแล้วมีไรแฝงไม่มีใรรู้

ในการที่ฟันตา โซโล

Augustz:

อ่ะคับ ยอมคับ  ผมไม่ได้อคตินะ ผมก้เดาเหมือนกันนั่นแหล่ะ

แต่แค่เดากันไปคนละทาง ผมก้แค่ดูจากนิสัยและการ์ตูนเรื่องอื่น ก้เลยเอามาเดาดู

ความจิงก้ไม่มีใครรุ้กันทั้งนั้นแหละ เพราะงั้นถึงได้เดาไง

TeeNaKub:

*number1* *haha*

AkatsukiPein:

ดีนะเป็นท่านกัส ท่าเป็นท่านsattakonคงทะเลาะกันไป3-4หน้า 55555

ปล.ใจเย็นฮะขำๆๆไม่ต้องคิดไรมาก

artkub:

5555 *number1*

หน้า: << < (7/7)

Go to full version