Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

สรุปว่าเนตรสังสาระ คือเนตรสุดยอดของเนตรวงแหวน ใช่ไหมครับ

หน้า: (1/23) > >>

zinn10:

ดูจากคำพูดของคาบูโตะ ที่พูดหลังจากมาดาระเปลี่ยนเนตรวงแหวนเป็นสังสาระ  ถ้างั้นนางาโต๊ะได้เนตรมายังไงตัวเองเป็นอุสึมากิแท้ๆ ไม่ใช้อุจิวะซะหน่อย
คิดยังไงกันบ้าง

windyzero:

ผมคิดว่าไม่น่าจะใช่เนตรเดียวกันนะ แต่อาจจะมีเงื่อนไขซับซ้อนในการเบิกเนตรสังสาระขึ้น

ถึงขนาดที่ว่า มาดาระยอมเสี่ยงตายไปสู้กับฮาชิรามะเพื่อเอาพลังมา ก็เลยเบิกเนตรสังสาระได้ แต่หลังจากนั้นไม่นานมาดาระก็ตาย

แต่ผมคิดว่ามาดาระก็คงจะมีบันทึกเกี่ยวกับเงื่อนไขนั้นอยู่ เพราะขนาดเงื่อนไขเนตรกระจกเงาหมื่นบุพผานิรันดร์ก็ยังบันทึกไว้

แถมคาบูโตะกับโอโรจิก็ยังรู้ถึงข้อมูลพวกนี้ แต่ผมยังไม่เข้าใจว่า นางาโตะเบิกเนตรได้ยังไง

ถ้าเป็นความคิดของผมก็..... นางาโตะอาจจะมีเชื้อสายของอุจิวะและอุซึมากิ ส่วนต้นสายเลือดอุจิวะคงไม่ใช่ใคร ก็อาจจะเป็นโทบิก็ได้ *้ั์drinktea*

spirit:

เรื่องเนตรสังสาระของนางาโตะโทบิมันเป็นคนมอบให้ตั้งแต่นางาโตะยังเด็กครับ

ส่วนเรื่องแผนการพอมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมันก็ตายมันคงมอบหมายให้โทบินำเนตรไปให้นางาโตะแหละเพราะมาดาระมันก็รู้จักนางาโตะและมันคงวางแผนหลอกใช้นางาโตะกะคืนชีพให้มาดาระแต่พลาดซะก่อนเลยไม่เป็นไปตามแผน

sattkon:

--- อ้างจาก: spirit ที่ อ. 07 ส.ค. 2012 เวลา 19:50:59 ---เรื่องเนตรสังสาระของนางาโตะโทบิมันเป็นคนมอบให้ตั้งแต่นางาโตะยังเด็กครับ

ส่วนเรื่องแผนการพอมาดาระเบิกเนตรสังสาระได้ไม่นานมันก็ตายมันคงมอบหมายให้โทบินำเนตรไปให้นางาโตะแหละเพราะมาดาระมันก็รู้จักนางาโตะและมันคงวางแผนหลอกใช้นางาโตะกะคืนชีพให้มาดาระแต่พลาดซะก่อนเลยไม่เป็นไปตามแผน

--- End quote ---

เรื่องนี้ผมยังไม่ปักใจเชื่อ 100% นะ

ส่วน สังสระ กับ วงแหวน มันคนละเนตรกันเลยครับ *dead*

obito:

ตอบ จขกท. นะครับ เนตรสังสาระคือเนตรสุดยอดของเนตรวงแหวนครับ ลองอ่านตอนที่มาดาระสู้กับห้าคาเงะจะมีพูดไว้คร่าวๆๆ ส่วนนางาโตะได้มาก็ตามคุณ spirit เอามาตอบครับ
ส่วนรายละเอียดปลีกย่อยคงต้องรอดู แต่ตระกูล อุซึมากิ น่าจะมีสายเลือดมาจาก ที่เดียวกันกับรุ่น 1 หรือมีความสัมพันธ์กัน จึงสามารถใช้ได้

หน้า: (1/23) > >>

Go to full version