หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece  (อ่าน 137183 ครั้ง)

teez1232002

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤ. 01 ก.ย. 2011 เวลา 16:10:17 »
โรเจอร์  มีพลังได้ยินสรรพสิ่ง (ค่าหัว 1400 ล้าน)

ตอบ : โรเจอไม่เก่งครับ ที่ได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด เพราะ คนในเรื่อ เก่งๆ ทั้งนั้น โรเจอแค่รู้ว่าต้องทำยังไงถึงจะสำเร็จ

ดราก้อน  มีพลังพายุ  (ค่าหัว 700 ล้าน มั้ง จำไม่ได้)

ตอบ (มี ควบคุมได้ทั้ง ดิน น้ำ ลม ไฟ ครับ และมี ฮาคิ สามารถจัดการกับพวกกินผลปีศาจได้ครับ)

สังเกตตอนที่ ไปช่วยรูฟี ตอนแรก ที่จับมือ สโมกเกอร์ ถ้าไม่มี ฮาคิ ก็จับ สโมกเกอร์ไม่อยู่ ครัีบ

บางทีก็มั่ว ตอนดู แต่มาให้ความคิดหลากหลายแค่นั้นเอง 

ส่วนคนที่เก่งที่สุดตอนนี้  ลูฟี่ ครับ

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มาแก้ให้นะครับว่าตอนนี้ใครเก่งสุดในonepiece
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ศ. 02 ก.ย. 2011 เวลา 09:45:01 »
โรเจอร์  มีพลังได้ยินสรรพสิ่ง (ค่าหัว 1400 ล้าน)

ตอบ : โรเจอไม่เก่งครับ ที่ได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด เพราะ คนในเรื่อ เก่งๆ ทั้งนั้น โรเจอแค่รู้ว่าต้องทำยังไงถึงจะสำเร็จ

ดราก้อน  มีพลังพายุ  (ค่าหัว 700 ล้าน มั้ง จำไม่ได้)

ตอบ (มี ควบคุมได้ทั้ง ดิน น้ำ ลม ไฟ ครับ และมี ฮาคิ สามารถจัดการกับพวกกินผลปีศาจได้ครับ)

สังเกตตอนที่ ไปช่วยรูฟี ตอนแรก ที่จับมือ สโมกเกอร์ ถ้าไม่มี ฮาคิ ก็จับ สโมกเกอร์ไม่อยู่ ครัีบ

บางทีก็มั่ว ตอนดู แต่มาให้ความคิดหลากหลายแค่นั้นเอง 

ส่วนคนที่เก่งที่สุดตอนนี้  ลูฟี่ ครับ
เหรอแต่เรากลับคิดว่าไม่ใช่ลูฟี่แน่นอน

ToNZigzag

• *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ศ. 02 ก.ย. 2011 เวลา 22:09:02 »
ตอนนี้ คงไม่ใช่โรเจอร์ครับ เพราะโรเจอร์เสียชีวิตไปแล้ว   แต่ถ้าในสมัยก่อน โรเจอร์เก่งที่สุดครับ  (นิสัยก็คล้ายๆ ลูฟี่นี่ละ รักเพื่อน ยอมสู้ตายเพื่อเพื่อน แต่ก็ดวงดีเอาชีวิตรอดกลับมาได้ จนได้มาเป็นราชาโจรสลัดในที่สุด :พูดโดยมังกี้ ดี กาฟ)
เอ่อ แล้ว ราชสีห์ทองคำ เขากินผลไม้ปีศาจนะครับ ผลฟูวะ ฟูวะ (ผลลอย) น่ะครับ

Monkey D InG

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ส. 03 ก.ย. 2011 เวลา 20:02:02 »
จริงๆ ที่ตอบๆกันนี่ เหมือนจะให้เหตุผลว่า ผลปีศาจของคนนั้นเจ๋งกว่า เลยเก่งกว่า อะไรแบบนี้

แต่ที่ทุกคนมักลืมคิดไป คือมันมีพวกคนที่เก่ง แต่ไม่ได้กินผลปีศาจด้วยนะ

เช่น
แซงคูส (เก่งแค่ไหนไม่รู้ แต่มีฮาคิราชันย์)
ตาเหยี่ยว (ก็ยังไม่เห็นว่าแพ้ใคร)
กาฟ (ไม่รู้กินผลปีศาจป่าว ไม่มีอะไรบอกไว้ แต่ที่แน่ เค้าเ๋จ๋งกว่า พลเอกอีกนะ)
โรเจอร์ - (ไม่รู้ว่ากินป่าว แต่คิดว่าไม่นะ คนนี้ไม่ต้องบอกก็รู้ว่ายิ่งใหญ่แค่ไหน)
เรย์ลี่ (ตอนสู้กับคิซารุ เหนือกว่านิดๆนะ)
ดราก้อน - (ไม่แน่ใจนะว่ากินป่าว เพราะยังไม่เฉลย แต่เรื่องความเก่งน่าจะสุดๆอะ)
ราชสีห์ผมทอง - (กินป่าวไม่รู้ แต่พี่แกออกมาจากคุกได้ ด้วยตัวคนเดียวนะ หนวดดำ ถ้าโดนขังจะทำได้หรือเปล่า)
แต่เวลาอยู่ในคุก พวกที่กินผลปีศาจมักจะโดนจับด้วยหินไคโรนะ เพราะงั้นพวกที่ไม่กินผลปีศาจแต่เก่ง จะแหกคุกได้ง่ายกว่าเปล่าว่า ถ้าหนวดดำถูกจับ และใส่หินไว้ ก็คงเสร็จอยู่ดีอะ

เพราะงั้นมันพูดยากว่าใครเก่งกว่าใคร ที่คุณพูดกัน เหมือนวัดกันเฉพาะคนที่กินผลปีศาจอะ

ปล. แสดงความเห็นกันขำๆ เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูล พูดจาให้สุภาพ ให้เกียรติกันนิดนึง และอย่าทะเลาะกันเลยน้าา  *great*

เห็นด้วยสุด ๆคับบ !  *number1* *number1* *number1*

aAoONn

• *
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: จ. 05 ก.ย. 2011 เวลา 22:23:36 »
ไอ้ของแบบนี้ คุย+เถียงกันปายก็ไม่ได้อะไร - - มันยากที่จะตัดสินจริงๆว่าใครเก่งที่สุด เพราะเนื้อหามันยังเฉลยมาไม่หมด พลังของแต่ละคน ก็ยังไม่ได้โชว์

แต่ก็เข้าใจ การเดาการ์ตูน และติดตามแบบนี้ละมันถึงจะสนุก ส่วนใครเก่ง ใครอ่อนจริงๆ สุดท้ายก็ต้องรอ อ. โอดะ แกเฉลยนะล่ะ

ถ้างั้น ผมก็ขอออกความเห็นด้วยละกันนะ  ผมว่าแซงคูส ผมแดงเก่งที่สุด ถามว่าทำไมน่ะหรอ เพราะผมคิดว่างั้น ไม่ว่าใครจะว่ายังไง ( แต่แขนขาดก็คงอ่อนไปเยอะ )

1. มันมีฉากที่ตาเหยี่ยวเข้าไปหาแซงคูสตอนแรก แล้วแซงคูสบอก จะมาท้าสู้อีกเรอะไง  ตาเหยี่ยวบอก ฉันไม่คิดสู้กับคนแขนด้วนหรอกน่า เลยคิดว่าน่าจะเก่งกว่าตาเหยี่ยว

2. ตอนการประหารเอส พอแซงคูสไป มันอลังการ ดูจากการกระทำของคนอื่นๆ และหนวดดำ ทำให้คิดว่า เก่งสุดๆแน่ อย่างน้อยถ้าสู้กันหนวดดำก็ได้ไม่คุ้มเสีย

3. เป็นตัวละครที่สำคัญตัวนึง มีบทบาทตั้งแต่เล่มแรก และเกี่ยวพันกับหลายๆอย่าง เช่น ลูฟี่ โรเจอร์ แล้วมันก็มีคนกลัวหรือเกรงใจเยอะ ด้วยจุดยืนนี้เลยคิดว่าเก่งมากในระดับนึง

อ. โอดะ ก็คงไม่ทิ้งตัวละครนี้ ให้กระจอก ง่อยกระรอก ง่ายๆแน่ๆ

เท่าที่เห็นความสามารถ เลยคิดว่างั้นนะ ไม่งั้นคนอื่นจะเกรงใจ และกลัวไปทำไม ต่างกับ ดราก้อน กาฟ หรือว่า 4 จักรพรรดิ๋ที่เหลือ พลังมันยังไม่แน่ชัด ประวัติ

ความเป็นมาของตัวละครก็ยังไม่เปิดเผย รู้แค่ชื่อ แล้วก็ตำแหน่ง

สรุปเลยนะ  ตอบตามกระทู้นี้เฉยๆ ยังไงก็ไม่คิดว่าเก่งที่สุดตลอดไป เพราะการ์ตูนพวกนี้ ตัวละครมาใหม่ๆชอบเก่งกว่าตัวเดิม เช่น 4 จักรพรรดิ์ที่เหลือ

ยังไงๆสุดท้ายแล้ว ลูฟี่ ต้องเก่งที่สุดแน่ๆ อย่างน้อยมันก็ไม่ตายละ ถ้าตายก็คงตอนจบ แล้วถ้าตายก็คงหลังได้สะสางเรื่องทุกอย่าง ได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด

เพราะมันคือพระเอก

Lull@by

• *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: อ. 06 ก.ย. 2011 เวลา 03:29:41 »
ดราก้อน แห่งสายลม... ดราก้อนเป็นลมหรอ!?!? *shock* รีบไปหายาดมมาเซ่!!

ปล.ตาเหยี่ยวว่าแน่ "ฟัน" บากี้ให้ตายเสะ....ย้ำนะว่าฟัน ฟันเฉยๆ ฟันฉับๆอ่ะ...

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: อ. 06 ก.ย. 2011 เวลา 09:57:02 »
ดราก้อน แห่งสายลม... ดราก้อนเป็นลมหรอ!?!? *shock* รีบไปหายาดมมาเซ่!!

ปล.ตาเหยี่ยวว่าแน่ "ฟัน" บากี้ให้ตายเสะ....ย้ำนะว่าฟัน ฟันเฉยๆ ฟันฉับๆอ่ะ...
*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* เอาแอมโมเนียด้วยมั้ยจ้า

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: อ. 06 ก.ย. 2011 เวลา 11:10:09 »
 *dontknow*

ใครที่ว่า ดราก้อน สายโซออน เปนมังกร ดูมานี่  ช่วยบอกตอนหรออะไรที่อ้างอีงได้สักหน่อยเถอะคับ  ไม่ใช่พูดลอยๆ  เหมีอนพูดเพ้อเจ้อ

*dontknow*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

snoopylomo

• *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 14:38:43 »
เซ็นโงคุ  ยัง หยุด หนวด ดำ ไม่ ได้ เลย

ถ้าหยุด ได้ ก็ ไล่ ออก จาก เกาะ ไป ได้ แล้ว สิ

golfbikes

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 19:18:49 »
ยังไงผมก็เชียร์ว่าเอเนลอยู่ดีแหละเพราะมันบินได้วาปได้ แถมกระตุ้นหัวใจตัวเองได้

และมีความเร็วพอๆกับแสงของคิซารุเลยมั้ง พลังของมันที่+เรือแมกซิม ท่ามาโลกใหม่คงจะไร้ขีดจำกัด

แต่จริงๆยังไงผมว่าต้องนี้ก็ เซ็นโงคุอะคับ เพราะร่างทองลุงแกโหดมาก แต่ตอนนั้นโดนลุมครับแต่ปู่กาฟมาช่วย

พอดี และอีกอย่าง ก็ไม่ได้แพ้หนวดขาวซะน้อยแค่หัวแดงมาขวางเท่านั้นเอง

แต่ก็อย่างว่าแหละครับระดับบิ๊กๆกว่าเซนโกคุเค้าก็ยังไม่เปิดตัว ยังตัดสินไม่ได้หรอกว่าไครเก่งที่สุด

อย่างป๊ะป๋าดราก้อนไงอิอิ ผมว่าพวกมั่วๆที่บอกว่าดราก้อนกินผลมังกรเพราะชื่อมั้ง

แต่ส่วนตัวคิดว่าผลโรเกียสายลม อะจึ๊ย อ้างได้จากตอนไปเป่าลุกโม๊กที่ล๊อกทาว แต่บุรี่ลุงแกไม่ดับซะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 19:24:02 โดย golfbikes »

Monkey D. Jennei

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 21:01:14 »
โบอา แฮนค็อก ใครเจอก็ใจละลาย  *hoho* *hoho* *hoho*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ

PeKaJuu

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 21:10:42 »
5  ผู้ ฒ แห่งรัฐบาลโลก เก่งสุดละตอนนี้ที่เห็นนะ

beam19218

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 22:41:40 »
แต่ผมว่าหลายๆคนอาจจะลืมไปแล้วยังมีจอมพล ค็อง ผู้บัญชาการทหารสูงสุดอีกคน

tully

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: พฤ. 09 ส.ค. 2012 เวลา 23:29:07 »
เอารูปลงทำไงเด๋วเอาซาโบะมาให้ดู

l2agel

• *
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ศ. 10 ส.ค. 2012 เวลา 00:18:01 »
ต่อให้เป็นหนวดดำ ที่มี2ผล ปีศาจ

ผมเอาถังใส่น้ำทะเลไปราดใส่ ผมก็win เมพขิงๆไหมหล่ะ

สรุปแล้วผมเก่งสุดในเรื่อง

*haha* *haha* *haha*