Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

เจาะลึกเรื่องฮาคิที่ใช้ในสงครามอย่างละเอียด หนวดขาว ตาเหยี่ยวและอีกหลายๆคน

หน้า: << < (5/6) > >>

devicry:

--- อ้างจาก: TheYear ที่ ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 21:04:02 ---ผมแดงมีแน่ๆ
อยากรู้ว่า เบ็น เบ๊คแมน มีฮาคิ รึเปล่า เห็นคิซารุกลัวจัง

--- End quote ---

อย่างน้อยน่าจะมีฮาคิเกราะ *haha* *haha* *haha*

panndora:

--- อ้างจาก: ArtNut ที่ ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 18:34:32 ---จิตสังหาร มันเป็นแบบไหนเน้อ ตอนนี้มีฮาคิ3แบบ สังเกตุ เกราะ ราชัน ซึ่งที่ตาเหยี่ยวใช้ใกล้เคียงกับราชันที่สุด ส่วนจิตสังหารเป็นอะไรที่ใหม่มากซึ่งเราก็ไม่เคยเห็นมีที่มาของพลังนี้มาก่อนเลย ที่ลูฟี่ใช้เป็นราชันที่ไม่ได้รับการควบคุม ส่วนคนที่ควบคุมได้จะใช้เฉพาะเจาะจงได้ อย่าติดภาพฮาคิราชันที่ลูฟี่ใช้แล้วทุกคนหมดสติหมด เพราะนั้นเป็นการใช้โดยไม่ได้ควบคุมตัวเอง อิอิ

*้ั์poor* ต้องขอโทษด้วยคะที่ยึดติดแบบเดิมๆพอดีอ่านไปตามเนื้อเรื่องอย่างที่บอกคะ - -"
เลยฟันธงให้ไม่ได้นะคะว่าตอนนั้น มิฮอว์คใช้ฮาโฮฯฮาคิ รึป่าว??
พอดีในเว็บจัมป์ลงไว้ให้แค่ 6 คนคะคือ ลูฟี่ เอส แซงคูส แฮนค็อก เรย์ลี่ และหนวดขาว
และในมังงะก็มีบทพูดที่รองรับว่าทั้ง 6 มีฮาคิราชันย์จริงๆมาแล้ว แต่มันไม่มีของตาเหยี่ยว
เราเลยอนุมาณไปเองว่าตาเหยี่ยวไม่มีฮาคิราชันย์เลยคิดว่าเป็นแค่ จิตสังหาร ต้องขออภัยด้วยคะ ^^
จิตสังหารจะหาได้ง่ายในนักดาบคะ อย่างที่คิดว่าจะต้องฟันอะไรให้ขาดเป็นการเพิ่มพลังใจลงไปในการฟัน
เหมือนที่โซโลคิดว่าจะต้องฟันหินให้ขาด ฟันต้นถั่วให้ขาด ฟันเหล็กให้ขาด ประมาณนี้คะ ^^

--- อ้างจาก: mooosub7770 ที่ ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 19:43:25 ---มันจะเป้นไปได้รึป่าวว่า  ตาเหยี่ยวอาจจะใช้แค่สายตาที่เด็ดขาด  ที่เหมือนกับว่าถ้าจะฟันก็ฟันไม่ลังเล  แล้วลูฟี่ใช้เค็นบุนโชคุรึป่าวอ่าา

ประมาณนี่เลยคะ จิตสังหาร ^^

Aragan:

--- อ้างจาก: ArtNut ที่ ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 18:34:32 ---จิตสังหาร มันเป็นแบบไหนเน้อ ตอนนี้มีฮาคิ3แบบ สังเกตุ เกราะ ราชัน ซึ่งที่ตาเหยี่ยวใช้ใกล้เคียงกับราชันที่สุด ส่วนจิตสังหารเป็นอะไรที่ใหม่มากซึ่งเราก็ไม่เคยเห็นมีที่มาของพลังนี้มาก่อนเลย ที่ลูฟี่ใช้เป็นราชันที่ไม่ได้รับการควบคุม ส่วนคนที่ควบคุมได้จะใช้เฉพาะเจาะจงได้ อย่าติดภาพฮาคิราชันที่ลูฟี่ใช้แล้วทุกคนหมดสติหมด เพราะนั้นเป็นการใช้โดยไม่ได้ควบคุมตัวเอง อิอิ

จิตสังหารเคยถูกกล่าวถึงหลายครั้งแล้วครับโดยเฉพาะกับโซโล เช่น ตอนสู้กับคาคุ ตอนเกาะซาบอนดี้ที่โซโลเจอนักล่าค่าหัวกับตอนที่จะฟันเผ่ามังกรฟ้า
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ คิดว่าจิตสังหารเป็นรูปแบบหนึ่งของจิตคุกคามส่วนตัวผมเชื่อว่าโซโลน่าจะใช้ ฮาคิราชันต์ได้เพียงอาจจะออกมาในแบบจิตสังหารที่รุนแรงดั่งอสูรร้าย

--- อ้างจาก: marangone ที่ ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 15:11:35 ---อ่านล่างๆ แล้วงงครับ ขอตอบข้อบนๆละกัน ^^
พวกสายโรเกียสามารถเปิดปิดตัวเองได้ตามต้องการว่าจะให้เป็นสสารตอนไหนครับ สังเกตได้ชัดเจนที่สุดก็ตอนที่แฟรงค์กี้จับเจ้าคาริบูยัดถังครับ
ส่วนตอนหนวดขาวแทงอาโอคิยินั้น อาโอคิยิทำตัวเองให้เป็นรูตรงกลางครับ ที่เรลี่ฟันคิซารุนั้น ไม่ได้ฟันที่ตัวคิซารุครับ แต่ฟันเส้นทางการเดินของแสงครับ เหมือนกับประมานว่า ฟันถนนให้ขาดไม่ให้ขับรถไปเส้นทางนั้นได้

เรลี่ฟันโดนคิซารุครับมีรอยแผลที่หน้า ตอนหนวดขาวก็ฟันโดนคิซารุครับ แต่คิซารุตีลังกาม้วนหน้าบวกลังกาเกลียวอีก 8 ตลบหลบไปได้อย่างสวยงามครับชนิดกรรมการให้เต็ม 10 ทั้ง 3 คน

Augustz:

เรื่องของตาเหยี่ยวน่ะ ผมว่ามันไม่มีหรอก ฮาคิราชันอ่ะ
เพราะมันเก่งพอๆก่ะแชงคูส เคยเปนคู่ปรับกัน
ถ้ามันมีฮาคิราชัน มันคงเปน4จักรพรรดิ์เหมือนแชงคูสแหล่ะ
ไม่มาเปนแค่7เทพโจรสลัดหรอก

อีกเรื่องคือในสงคราม ที่ลูฟี่จะยืดแขนละมีภาพแขนขาดอ่ะ
ส่วนตัวคิดว่าลูฟี่คงฉลาดพอที่จะไม่ยืดแขนให้ตาเหยี่ยวฟัน
เพราะลูฟี่เองก้รู้ว่าตาเหยี่ยวเก่งขนาดไหน
ตาเหยี่ยวก้บอกเองว่ารู้สึกจะฉลาดกว่าเดิมแล้วนี่ รึอะไรซักอย่างแหล่ะ
ผมว่าตาเหยี่ยวไม่มีชัวร์คับ ฮาคิราชันอ่ะ

ปล.ความเห็นส่วนตัว  อย่าว่าเค้าน๊า  *glad*

ArtNut:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ส. 24 ธ.ค. 2011 เวลา 00:44:49 ---เรื่องของตาเหยี่ยวน่ะ ผมว่ามันไม่มีหรอก ฮาคิราชันอ่ะ
เพราะมันเก่งพอๆก่ะแชงคูส เคยเปนคู่ปรับกัน
ถ้ามันมีฮาคิราชัน มันคงเปน4จักรพรรดิ์เหมือนแชงคูสแหล่ะ
ไม่มาเปนแค่7เทพโจรสลัดหรอก

อีกเรื่องคือในสงคราม ที่ลูฟี่จะยืดแขนละมีภาพแขนขาดอ่ะ
ส่วนตัวคิดว่าลูฟี่คงฉลาดพอที่จะไม่ยืดแขนให้ตาเหยี่ยวฟัน
เพราะลูฟี่เองก้รู้ว่าตาเหยี่ยวเก่งขนาดไหน
ตาเหยี่ยวก้บอกเองว่ารู้สึกจะฉลาดกว่าเดิมแล้วนี่ รึอะไรซักอย่างแหล่ะ
ผมว่าตาเหยี่ยวไม่มีชัวร์คับ ฮาคิราชันอ่ะ

ปล.ความเห็นส่วนตัว  อย่าว่าเค้าน๊า  *glad*

แฮนค็อกก็มีค่ะ ราชันแต่เป็นแค่7เทพ คือมันแล้วแต่จุดประสงค์ของแต่ล่ะคนด้วยต้องการเป็นโจรสลัดเพื่อแสวงหาสิ่งใด อีกอย่างตาเหยี่ยวตัวคนเดียวโชว์เดี่ยว และคิดว่าจานโอดะต้องการให้มีความหลากหลายในหมูโจรสลัด ไม่ใช่มีแต่เป็นกลุ่มอย่างเดียว แล้วตาเหยี่ยวไม่มีทางเป็นจักรพรรดิ์ได้แน่นอนถ้ามีแค่คนเดียว นิยามของจักรพรรดิ์ก็ตายตัวยุแล้ว ต้องมีอำนาจ มีผู้อยู่ใต้อำนาจ มีกองกำลัง อะไรเยอะแยะ

หน้า: << < (5/6) > >>

Go to full version