Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

คิดว่า ต้องถึงมือ "1 ใน 4 จักรพรรดิ์ ไคโด" มั๊ย....

หน้า: << < (7/12) > >>

ronnaman:

ผมว่าเรื่องไคโดเคยสู้กะโมเลียสูสีสักระยะนั้น อาจเป็นเรื่องเก่าหลายปีมาก่อนแล้วครับ
ซึ่งอาจเป็นช่วงที่ฮาคิยังไม่แข็งแกร่งพอ รวมถึงพรรคพวกอาจยังไม่เยอะและมีแต่โหดๆเหมือนปัจจุบัน
เพราะการ์ตูนเรื่องนี้ คนเก่งต้องมีลูกน้องระดับเป้งๆเยอะด้วย ไม่งั้นก็เป็นได้แค่ระดับตาเหยี่ยวน่ะ
แต่ปัจจุบันคงระดับเดียวกะแชงและบิ๊กมัมแหละครับ
ขนาดสมัยลูฟี่เด็กๆ แชงเองยังมีฮาคิราชันย์แค่ระดับทำให้เจ้าทะเลกลัวเอง
แถมพึ่งไต่ตัวเองมาเป็น4จักรพรรดิได้ตอนช่วงลูฟี่เริ่มออกเดินทาง
แต่ถ้าพูดถึงพัฒนาการ โมเลียคงไม่ได้พัฒนาการไปจากเดิมเท่าไหร่
ดูจากสไตล์การต่อสู้ จะเป็นแนวพึ่งพลังของผลปีศาจอย่างเดียว
ตัวเองชอบขี้เกียจ นั่งสบายๆ ไม่รักการฝึกฝนต่อสู้เอาซะเลย
อยาว่าแต่โมเลียเลย ลูกน้อง2คน ไม่นับซอมบี้ ก็เป็นแนวขี้เกียจ พึ่งพลังจากผลปีศาจอีกล่ะ
แบบ เพโรน่า เก่งเพราะ พลังผลโกส  อัปซารอมเก่งเพราะฮอกแบ็กดัดแปลงกล้ามเนื้อ
แล้วก็พึ่งพลังของผลปีศาจล่องหน ผมว่าขี้เกียจ ไม่รักการต่อสู้ น่าจะถูกนะ
แต่ไคโดต้องมีพัฒนาการในเรื่องฝีมือ กระโดดข้ามโมเลียไปเยอะแหละครับ
ฮาคิต้องมีอย่างน้อย2อย่างแน่นอน ไม่ก็3อย่างเลย อีกทั้งยัรวบรวมตัวเป้งๆได้เป็น10มั้ง
ขนาดหนวดขาวยังมีฮาคิราชันย์ แต่ไม่ได้โชว์
ซึ่งผมว่ามันอาจเกี่ยวกับอายุและกำลังใจในการมุ่งมั่นให้มันใช้สำเร็จด้วยนะ
อย่างเช่นตอนปกติ อาคะอินุต่อยหมัดใหญ่มา หนวดขาวคงใช้ฮาเกาะทิ่มไปฟันกระจายเลย
เคยได้ยินมัลโก้พูดว่า ลูฟี่มีฮาคิราชัน์แบบเดียวกับพ่อ <- แสดงว่าหนวดขาวมี
อย่าว่าแต่ฮาคิราชันย์เลย ขนาดฮาคิเกาะใส่ไปในอาวุธ หนวดขาวยังใช้ไม่ได้เลย
เห็นตอนที่หนวดขาวฟันอาโอคิยิเข้า แต่ไม่เป็นไรน่ะ คงเพราะแก่+ปาดเจ็บหนัก
กำลังใจมุ่งมั่นจึงลดลงถึงขนาดใช้ฮาคิอะไรไม่ได้เลย
ที่ลูกน้องหนวดขาวพูดว่า ฟันด้วยฮาคิ อาโอคิยิ บอกว่า อย่าตลกไปหน่อยน่า
ผมว่าการใช้ฮาคิได้ กำลังใจนี่สำคัญมากนะครับ อาจทำให้ใช้ไม่ได้ หรือได้ไม่เต็มที่
อย่างเช่น ตอนที่กาฟออกมาจะสู้กับมัลโก้ แล้วมัลโก้สะดุดน่ะ ผมว่า ณ เวลานั้น
มัลโก้อาจสู้กาฟไม่ได้หรืออาจจะได้ แต่ที่แน่ๆกำลังใจหายไปเยอะน่ะครับ
เนื่องจากเกรง(กลัว)ในฉายา วีรบุรุษของกองทัพเรือในตำนาน
แต่หนวดขาว ก็ตะโกนเรียกกำลังใจกลับมา อ้างว่าเป็นแค่คนแก่จากยุคสมัยเก่าคนนึง อย่าไปกลัว

ลูฟฟี่จัง:

ว่าเเต่ผลปีสาจล่องหนมีด้วยหรอไม่มีนะคาบ เเละผมเเดงก่อไม่ใช่ฮาคิราชันด้วยคาบ

One-piece:

ผลล่องหนมีนะครับ อับซารอมลูกน้องของโมเลียกินผลนี้เข้าไปครับ

ส่วนเเซงคุส มีฮาคิราชันย์เเน่นอนคับ

ดูได้จากตอนที่ แซงคุสไปหาหนวดขาว  ลูกน้องนวดขาวสลบไปหลายคน

แสดงว่า แซงคูสต้องมี ฮาโอโชคุฮาคิ (แรงกดดัน)  ฮาคิราชันย์นั่นแหละคับ  *number1*

ฝากตัวด้วยนะค้าบ  สมาชิกไหม่  *great*

Augustz:

--- อ้างจาก: ลูฟฟี่จัง ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 04:58:08 ---ว่าเเต่ผลปีสาจล่องหนมีด้วยหรอไม่มีนะคาบ เเละผมเเดงก่อไม่ใช่ฮาคิราชันด้วยคาบ

--- End quote ---
กลับไปอ่านดูใหม่นะคับ ตอนที่ลูฟี่อยุ่ที่ ธิลเลอร์ บาร์ค
คนที่กินผลล่องหนเข้าไป ชื่อ อับซารอม คับ

ส่วนเรื่องของผมแดง อันนี้ไม่มีการเปิดเผยว่าใช่ฮาคิราชันย์หรือป่าว
แต่ถ้าเปนแค่คำพูดของแชงค์ เจ้าทะเลคงไม่กลัวจนหนีไป  น่าจะเป็นการใช้ฮาคิราชันย์ 99.99% แน่นอนคับ

TeeNaKub:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 10:37:07 ---
--- อ้างจาก: ลูฟฟี่จัง ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 04:58:08 ---ว่าเเต่ผลปีสาจล่องหนมีด้วยหรอไม่มีนะคาบ เเละผมเเดงก่อไม่ใช่ฮาคิราชันด้วยคาบ

กลับไปอ่านดูใหม่นะคับ ตอนที่ลูฟี่อยุ่ที่ ธิลเลอร์ บาร์ค
คนที่กินผลล่องหนเข้าไป ชื่อ อับซารอม คับ

ส่วนเรื่องของผมแดง อันนี้ไม่มีการเปิดเผยว่าใช่ฮาคิราชันย์หรือป่าว
แต่ถ้าเปนแค่คำพูดของแชงค์ เจ้าทะเลคงไม่กลัวจนหนีไป  น่าจะเป็นการใช้ฮาคิราชันย์ 99.99% แน่นอนคับ

ถั่วต้ม  *number1*

หน้า: << < (7/12) > >>

Go to full version