หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจของบรู๊ค  (อ่าน 19418 ครั้ง)

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
ผลปีศาจของบรู๊ค
« เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 03:27:05 »
ถ้าบรู๊คโดนทหารเรือ จับใส่หินไคโรนี่บรู๊คจะตายปะครับ เพราะมีชีวิตอยู่ได้เพราะผลปีศาจ ใช่ป่าวหว่า? อันนี้ผมไม่รู้ สงสัยเลยถามอะคับ

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
Re: ผลปีศาจของบรู๊ค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 03:52:59 »
น่าจะตายนะ - -

หรือไครคิดว่าไง

ต่อไห๊เอเนลก็ตายละมั้ง
...............................................

jakkapang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 08:28:14 »
ไม่ตายครับ ดูตอนที่บรู๊ค จมน้ำทะเลที่เกาะเงือก ไม่เห็น ตาย เลย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 09:17:00 »
คิดว่าไม่ตายนะคับ

ผลปีศาจได้ทำหน้าที่ของมันแล้ว คือการทำให้วิญญาณบรูคสามารถกลับมาเข้าร่างเดิมได้

ตอนนี้ก้เท่ากับนั่นเปนร่างจิงของบรูค ถ้าโดนจับใส่กุญแจมือไคโรก้คงจะแค่ใช้พลังไม่ได้

ปล.เดาเอานะคับ  ^^

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 09:49:24 »
ความสามารถของบรู๊ดเนี่ยผมว่า คนรู็เรื่องจริงๆนั้นน้อย
ส่วยใหญ่คงพยายามยิง ฟัน กระทืบ
แต่ถ้าโโยหิน จับไว้ แล้ว ฆ่าผมว่าไม่ตายน่ะเพราะด้วยการที่ผลนั้นคือการตาย ถ้าจะจับต้องจับที่ วิญญาน อ่ะครับแล้วจับใส่หินไว้
ซึ่งถ้าจับวิญญานนั้นผลของบรู๊ดจะเข้าทาง โลเกียทันทีเลยเพราะแยกร่างหลบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  *number1*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 11:22:12 »
คิดว่าไม่ตายนะคับ

ผลปีศาจได้ทำหน้าที่ของมันแล้ว คือการทำให้วิญญาณบรูคสามารถกลับมาเข้าร่างเดิมได้

ตอนนี้ก้เท่ากับนั่นเปนร่างจิงของบรูค ถ้าโดนจับใส่กุญแจมือไคโรก้คงจะแค่ใช้พลังไม่ได้

ปล.เดาเอานะคับ  ^^
คิดเหมือนกันเลยครับ ผมคิดว่ามันไม่น่าจะตาย แค่ถอดวิญญาณออกจากร่างไม่ได้ตอนโดนหินไคโร อ่ะ *dontknow*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Superdell

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 11:39:37 »
ถ้า  ตอนนี้  บรู๊ค  เกิด  ถูก  ฆ่าตายขึ้นมา   อีกที   จะได้ตายจริงๆครับ      ผลปีศาจ  ของบรู๊ค   คือการ  เกิดใหม่   แล้ว  ก็   ใช้ได้  เพียงแค่ครั้งเดียว    มีตอนหนึ่งที่บรู๊คบอก

คือ  ตอนนี้  บรู๊ค   ก็เหมือน  คนปรกติที่ไม่  ได้กินผล  ปีศาจครับ  ไม่มี  พลังพิเศษใดๆ   เหมือน  คนอื่นๆที่กินผลปิศาจ   แต่  บรู๊ค  ดันนซวยกว่า  ที่  ว่ายน้ำไม่ได้ครับ   แต่วิ่งบนน้ำได้  เจ๋งๆ  ฮ่าๆ

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 11:53:24 »
คิดว่าไม่น่าตายนะครับ เพราะผมคิดว่า...

ผลโยมิโยมิ ได้ทำหน้าที่ของมันเเล้ว ถ้าโดนจับใส่หินไคโร คงจะไม่เป็นไร(หรืออาจจะอ่อนเเรงลงมั้ง ?)

เเต่ก็ยังงงนะครับ เพราะว่า บรู๊ค เป็นโครงกระดูก จริงอยู่ว่ามีวิญญาณอยู่ภายในด้วย

เเต่เจ็บเพราะโดนโจมตีได้ไงหว่า ?  *rip* *rip*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

falconxl

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 15:30:55 »
น่าคิดแฮะ
ผลปีศาจหมดฤทธิ์ไปตอนบรู๊คเกิดใหม่?
หรืออาจจะยังอยู่
ถ้าหมดไปแล้ว การจมน้ำก็ไม่ทำให้บรู๊คตายนิครับ เป็นกระดูกนิ - -* ที่เล่นมุก กระดูกบ่อยๆอาจจะเป็นเพราะทำให้เราคิดว่าผลปีศาจยังอยู่ละมั้งครับ(หรืออาจจะยังอยู่จริงๆก็ได้ แต่ก็ว่ายน้ำไม่ได้อยู่ดี ไม่มีอะไรต้านน้ำให้ว่ายได้นิ เป็นกระดูกนิ) 
ถ้าจะฆ่าบรู๊คจริงๆคงต้องป่นกระดูกให้ละเอียด ล่ะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 15:51:11 »
ลองเปลี่ยนมาคิดดูอีกแบบมั้ยว่า  บรูคตอนนี้สามารถถอดวิญญาณได้

แล้ว ถ้าบรูคถอดวิญญาณออกจากร่างตัวเอง แล้วจะไปสิงที่ร่างคนอื่นได้มั้ย ?  *้ัdoubt*

Lambo

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 17:04:02 »
คิดว่าไม่น่าตายนะครับ เพราะผมคิดว่า...

ผลโยมิโยมิ ได้ทำหน้าที่ของมันเเล้ว ถ้าโดนจับใส่หินไคโร คงจะไม่เป็นไร(หรืออาจจะอ่อนเเรงลงมั้ง ?)

เเต่ก็ยังงงนะครับ เพราะว่า บรู๊ค เป็นโครงกระดูก จริงอยู่ว่ามีวิญญาณอยู่ภายในด้วย

เเต่เจ็บเพราะโดนโจมตีได้ไงหว่า ?  *rip* *rip*
บรู๊คบอกมาว่า ของอย่างนี้มันอยู่ที่ความรู็สึกคับ อย่างที่ตอนร้องไห้มันไม่มีลูกตามันยังมีน้ำตายไหลออกมาเลย

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 19:25:48 »
ถ้า  ตอนนี้  บรู๊ค  เกิด  ถูก  ฆ่าตายขึ้นมา   อีกที   จะได้ตายจริงๆครับ      ผลปีศาจ  ของบรู๊ค   คือการ  เกิดใหม่   แล้ว  ก็   ใช้ได้  เพียงแค่ครั้งเดียว    มีตอนหนึ่งที่บรู๊คบอก

คือ  ตอนนี้  บรู๊ค   ก็เหมือน  คนปรกติที่ไม่  ได้กินผล  ปีศาจครับ  ไม่มี  พลังพิเศษใดๆ   เหมือน  คนอื่นๆที่กินผลปิศาจ   แต่  บรู๊ค  ดันนซวยกว่า  ที่  ว่ายน้ำไม่ได้ครับ   แต่วิ่งบนน้ำได้  เจ๋งๆ  ฮ่าๆ

แล้วทำไมถ้าบรู๊คเป็นคนปกติเหมือนที่ไม่ได้กินผล ปีศาจแล้วทำไมบรู๊คถึงถอดวิญญานออกจากร่างได้อ่าคับ

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 19:27:52 »
เป็นเหมือนคนปกติ ปล.มะกี้ผมเรียงประโยคผิด *disappoint*

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 21:38:00 »
ลองเปลี่ยนมาคิดดูอีกแบบมั้ยว่า  บรูคตอนนี้สามารถถอดวิญญาณได้

แล้ว ถ้าบรูคถอดวิญญาณออกจากร่างตัวเอง แล้วจะไปสิงที่ร่างคนอื่นได้มั้ย ?  *้ัdoubt*

คิดว่าไม่ได้นะครับ เพราะถ้าความสามารถของบรู๊คคือการไม่ยอมตาย (อมตะ) หรือง่ายๆคืือ ตายไม่ได้ เพราะเวลามันตาย ถ้าวิญญาณกลับเข้าร่างได้ ก็จะคีนชีพอีก รอบ เหมือนตอนที่เกาะเงือก ที่โดนโซ่ดึงแล้วหัวหลุด พอวิญญาณกลับเข้าร่าง กระดูกก็กลับสภาพสมบูรณ์
และถ้าเป็นแบบนี้ผลของบรู๊คก็จะโกงมาก ถึงผลปีศาจนี้จะไม่มีพลังในด้านโจมตีเลย แต่บรู๊คเองก็เก่งอ่ะครับ มีผลนี้ก็เทพอยู่แล้ว
เพราะงั้น การสิงร่างคนอื่นอาจจะทำไม่ได้ เพราะอาจจะเป็นข้อเสียของพลังอ่ะครับ

หรือ

ถ้าคุณกัสหมายถึงการเข้าไปสิงร่างของคนอื่นชั่วคราว (ในกรณีของคนที่ยังไม่ตาย) อาจะทำได้อ่ะครับ แต่บรู๊คในตอนนี้ไม่น่านะ  *้ั์shock3*
แต่คงจะใช้ได้กับพวกที่จิตใจไม่แข็งพอ คือพวกอ่อนๆน่ะอาจะพอได้หรือไม่ก็คนเก่งๆหน่อยแต่ตอนที่เผลอ เพราะขนาดพลังของลอว์์ยังทำคล้ายๆกันได้เลย (ควักหัวใจ)
คิดว่าถ้ากรณีนี้น่าจะได้นะครับ หรือคิดว่าไงครับ? *great*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 22:39:29 »
ผมก้หมายถึงแบบนั้นแหล่ะคับ  แล้วก้เคยคิดไว้ว่าความสามารถของบรูคคือถอดวิญญาณได้

ถ้าไปสิงในร่างคนตายที่ไร้วิญญาณแบบ เปนภาชนะชั่วคราว แบบนี้จะพอได้มั้ย

ความสามารถของบรูคเนี่ย เงื่อนงำเยอะกว่า แสงคิซารุ กับ สายฟ้าเอเนล ใครจะชนะเลยอ่ะคับ  *้ั์noooo*