Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (62/172) > >>

saxsax:

Details ของ Hody มีคนเขียนไว้ ละเอียดมากกก

มีตั้งแต่ตอนเด็กๆ http://onepiece.wikia.com/wiki/Hody_Jones

SoEssocool:

สมาชิกคนมี่10ต้อง ดูวัล หล่อ เริ่ด (ไม่เกี่ยวละ)

จอมพล:

โฮดี้ ก็ดีนะโหดดีชอบในเรือจะได้มีคนโหด

marangone:

คือ ในส่วนตัวอยากจะบอกว่า คงเป็นไปไม่ได้สำหรับ โฮดี้อ่ะครับ เนื่องจาก กลุ่ม ลูฟี่ เป็นกลุ่มที่รักพวกพ้องมาก ส่วนโฮดี้ ใช้ลูกน้องเป็นโล่เพื่อไม่ให้บาดเจ็บ

เลยคิดว่าคงไม่มีทางเป็นไปได้อ่ะครับ

savadichai:

ผมว่าต้องเป็นคนที่มีความฝันที่จะทำอะไรสักอย่างที่เป็นสิ่งใผ่หามาตลอดเพราะในกลุ่มลูฟี่นั้นทุกคนมีความฝันที่ต้องการทำให้สำเร็จดังนั้นในตอนนี้ผมว่าคงไม่ใช่จินเบนะเพราะเท่าที่ติดตามมาจิเบไม่ได้มีความฝันในสิ่งอะไรเลยครับถ้าให้ผมเดาคงเป็นโฮดี้มั้งเพราะจากที่เนื่อเรืองดำเนินมามีสิ่งที่โฮดี้ต้องการตอนเด็กแม้ว่าอาจจะดูว่าไม่ชอบคนนั้นแต่หลังจากอ่านตอนที่องค์ชายพูดแล้วน่าจะมีความลับของโฮดี้อยู่เพราะบนเรือลูฟี่นั้นไม่ได้นับคนเพราะเก่งหรือเป็นคนดีอย่างเดียว(ผมเข้าใจเอาเองนะเพราะอดีตคนในเรือก็เคยมีชื่อเสียงไม่ดีมา)แล้วอาจเป็นลูฟี่ชวนโฮดี้ขึ้นเรือก็ได้เพราะโฮด้เองอาจต้องการค้นหาความไว้ใจกับคนและการยอมรับจากคนเพือจะได้อยู่รวมกันได้เพราะในตอนนี้โฮดี้เป็นคนที่เกลียดคนมากที่สุดใช่ไหมละครับอาจจะกลายเป็นคนที่เป็นกุญแจเชือมโยงระหว่างเงือกกับคนก็ได้เพราะโดยรวมตอนนี้มีฝีมือพอตัว+มีอดีต+มีการดำเนินเนื้อเรืองที่ให้ดูว่าโฮดีมีความลับที่คนทัวไปไม่รู้

หน้า: << < (62/172) > >>

Go to full version