Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เกมตอบคำถาม เซียนนารูโตะ ประจำสัปดาห์ที่ 7

หน้า: << < (4/10) > >>

sattkon:

เอ้ ทำไมคนตอบ "ไม่" เยอะจัง  *้ั์post*

แต่ผมก็ไม่อยากหักคะแนน คนตอบผิดจังเลย  *rip* แต่ผมคิดว่านะจะ ใ....นะ up 2 you อย่างเหวงกับผมเลย  *haha*

Pop_เซียนซกมก:

เซียน Pop มาแล้ววว

ยังไม่ค่อยเข้าใจคำถาม จะแบบว่าจะถามว่าตอนหน้าจะสู้ต่อหมดหรือไม่ใช้ไหม งง เหะ แบบว่าถ้าตอบว่า ไม่ จะหมายความว่ามันตัดไปตอนใหม่ใช้ไหมถ้าแบบนี้ก็ขอตอบว่าไม่ละกัน ถ้าตอบว่า ใช้ มันคือต่อจากตอนเดิมใช้ไหม..

คำตอบคือ..... ไม่ ครับ เพราะว่า มันจะตัดไปตอนคนอื่นฉากปัจจุบัน บทของคาคาชิจบแค่นี้ก่อนเพราะเขาทำให้ตาขาของคาคาชิปิดไว้แล้ว...แล้วก็จบด้วยวรีเดิมๆ ประมาณแบบว่า กรูรู้ละว่ามรีงใช้คาถาอะไรจะจัดการกับมรึงยังไง...อะไรทำนองนั้น คิดว่า อ.มาซาชิ หน้าจะหยุดไว้ก่อนตัดไปที่คนอื่นบ้าง จบสำหรับคำตอบครับ....

sattkon:

--- อ้างจาก: Pop_เซียนซกมก ที่ ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 00:22:23 ---เซียน Pop มาแล้ววว

ยังไม่ค่อยเข้าใจคำถาม จะแบบว่าจะถามว่าตอนหน้าจะสู้ต่อ หรือ ตัดไปตอนอื่นใช้หรือใช้ไหม...ใช้ไหมครับ

--- End quote ---

--- อ้างจาก: sattkon ที่ ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 16:49:09 ---เอ๊  *้ั์shock3* หลายๆคนเข้าใจคำถามผิดหรือเปล่า ตอบ ไม่ เยอะจัง

ผมจะชีแจงอีกทีนะครับ
ไม่ = ตอนหน้ามีฉากอื่นตัดมาด้วย
ใช่ = ตอนหน้าจะมีแต่ฉาก โทบิ vs พวก นารูโตะ  *worm*

อันนี้เลยครับ *number1*

Pop_เซียนซกมก:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 00:28:06 ---
--- อ้างจาก: Pop_เซียนซกมก ที่ ส. 04 ส.ค. 2012 เวลา 00:22:23 ---เซียน Pop มาแล้ววว

ยังไม่ค่อยเข้าใจคำถาม จะแบบว่าจะถามว่าตอนหน้าจะสู้ต่อ หรือ ตัดไปตอนอื่นใช้หรือใช้ไหม...ใช้ไหมครับ

--- อ้างจาก: sattkon ที่ ศ. 03 ส.ค. 2012 เวลา 16:49:09 ---เอ๊  *้ั์shock3* หลายๆคนเข้าใจคำถามผิดหรือเปล่า ตอบ ไม่ เยอะจัง

ผมจะชีแจงอีกทีนะครับ
ไม่ = ตอนหน้ามีฉากอื่นตัดมาด้วย
ใช่ = ตอนหน้าจะมีแต่ฉาก โทบิ vs พวก นารูโตะ  *worm*

อันนี้เลยครับ *number1*

อ่อ... ผมเข้าใจละ คำตอบตามนี้เลยครับ

คำตอบคือ..... ไม่ ครับ เพราะว่า มันจะตัดไปตอนคนอื่นฉากปัจจุบัน บทของคาคาชิจบแค่นี้ก่อนเพราะเขาทำให้ตาซ้ายที่ใช้เนตรของคาคาชิปิดไว้แล้ว...แล้วก็จบด้วยวรีเดิมๆ ประมาณแบบว่า กรูรู้ละว่ามรีงใช้คาถาอะไรจะจัดการกับมรึงยังไง...อะไรทำนองนั้น คิดว่า อ.มาซาชิ หน้าจะหยุดไว้ก่อนตัดไปที่คนอื่นบ้าง จบสำหรับคำตอบครับ....

Monkey D. Jennei:

ตอบ ใช่ ค่ะ เพราะ ตอน นารูโตะ ฉะปะดะ กับโทบิ มันเกิดมาเพื่อ อนิเมะล้วนๆ คงไม่ตัดไปฉากอื่นง่ายๆค่ะ เผาธงค่ะ

หน้า: << < (4/10) > >>

Go to full version