Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ผมบอกให้ก็ได้ครับว่า โทบิคือใคร !!!!!! ไม่เดา ไม่มั่วเป็นแค่เหตุและผล

หน้า: << < (6/9) > >>

Haroshi:

ถ้าผมเดาโทบิน่าจะเป็น อุจิวะ อิสึนะ เพราะความเป็นได้มากกว่าที่จะเป็นซิซุย หรือ โอบิโตะนะครับ คงจะทราบกันอยู่เเล้ว ว่า 2คนนี้ คือ โอบิ โตะ กับซิซุยนั้น อายุตอนนั้นน่าจะราว 10กว่าๆเองล่ะมั้งคงไม่มีปัญญาไปศุ้กับรุ่น 4ได้เลย เเล้วก็ไม่มีความเเค้น อะไร กับโคโนฮะซักนิดเดียว ดังนั้นความน่าจะเป็นไปได้ไม่ไช้ตัวละครไหม่อาจจะเป็นอิสึนะ  เเต่ ผมก็ไม่ปักใจ 100% เพราะ การตูนอะไรก็เป็นไปได้ครับ เเต่ ถ้าไห้ผม เดาผมอาจจะไม่มีเหตุผลอะไรที่จะโยงไห้โทบิเป็น อุจิวะ อิสึนะเเต่ ผมคิดว่ายังไงมันก็มีความคล้ายนิดนึง เเค่ชื่อ ก็มี ความหมายเเล้วนะครับ ชื่อ ''อิสึนะ'' แปลว่าวิญญานเเห่งสายลมไช่หรือปล่าวผมไม่เเน่ใจอาจจะแปล ผิด เเล้วก็เรื่อง การไช้เนตร ผมว่า เนตร ข้างที่ไช้วาบไปวาบมา อาจจะเป็น เนตรของไครก็ได้ไครจะไปรู้ เเต่ ความ สามาถร ก็อย่างเห็นกันนะครับ เเล้ว ถ้าคิดอีกเเง่ว่า เเล้วอสึนะตายไปเเล้วมาอยู่ได้ไงถึงตอนนี้ไครจะไปรู้ว่า มาดาระ อาจจะไช้เนตรสังสาระคืนชีพไห้น้องชายเเล้วตัวเองก็ตายลงเเล้ว อิสึนะ ก็ดำเนินเเผนไปเองคนเดียวก็ได้เเล้วอีกอย่างคนอื่นจะมีเซลล์รุ่น1 มากมายขนาดนี้เป็นไปไม่ได้ครับ นอกจากคน สนิทหรือไว้วางใจได้มากๆๆๆๆเลยล่ะ  ป.ล เดาเองด้วยมั่วๆด้วย ถูกผิดอย่างไร ขออภัยงามๆครับอิอิ * *love*

Haroshi:

^
^
^
เสริมอีกนิดนะครับ อาจจะเป็นอุจิวะ อิสึนะ ร่าง ที่ไช้เซลล์ของรุ่น1ก็ได้นะ เเต่จิตใจ อาจะเป็นอิซึนะเอง *number1*

Haroshi:

--- อ้างจาก: dannyvon ที่ อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 08:36:53 ---1. เซียนเต๋าแพ้ โฮคาเงะรุ่น4
2. เซียนเต๋า โดนลูกกระจ๊อก ของดันโซ ทำให้ต้องตัดแขนทิ้ง
3. เซียนเต๋า เกือบโดน โคนัน ฆ่าตาย
4. เซียนเต๋า โดน คาบูโตะ แบล๊คเมล์
5. เซียนเต๋า ให้คาบูโตะ สอนเรื่อง คาถา สัมภเวสีคืนชีพ

กรูว่า ...อย่าเป็นเซียนเต๋าเลยวะ

--- End quote ---

ไม่ไช่เเน่นอนครับ  เซียนเต๋าอะไรจำชื่อสัตว์หางที่ตัวเองตั้งขึ้นมาไม่ได้ เเล้วอีกอย่าง ความสามาถร ของเซียนเต๋งนั้นไม่ไช่นินจาเเล้วมั้งครับ คงจะเป็น เทพเจ้านินจาเเล้วล่ะคงไม่ กระจอกไป ถาม เรื่องวิธีการไช้คาถาสัมเวสีคืนชีพกับคาบูโตะหรอกครับเเล้ว อีกอย่างเซียนเต๋าทำไม ต้องตกใจ เมื่อเจอโลงศพของ มาดาระ

หรือว่า... เซียนเต๋ากลัวมาดาระ โอย ท้องเเข็งเลย 5555+
 *hoho*

Merry:

. .. ตอนนี้ผม คิดว่า

โทบิ น่าจะเป็น น้องของมาดาระ ไม่ก็ ร่างโคลน ของมาดาระ

ตัวเลือกมี2 แต่เลือกคำตอบไม่ได้  .. อาจจะไม่ใช่ ก็ได้ ห้าๆ

Haroshi:

--- อ้างจาก: Merry ที่ พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 05:26:57 ---. .. ตอนนี้ผม คิดว่า

โทบิ น่าจะเป็น น้องของมาดาระ ไม่ก็ ร่างโคลน ของมาดาระ

ตัวเลือกมี2 แต่เลือกคำตอบไม่ได้  .. อาจจะไม่ใช่ ก็ได้ ห้าๆ

--- End quote ---

ก็ อุจิวะ อิสึนะ นั้นเเหล่ะครับ ความน่าจะเป็นไปได้อ่ะครับ ไม่ไช่ โอบิโตะ  หรือซิซุยเเน่นอน   *dontknow*

หน้า: << < (6/9) > >>

Go to full version