Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

ขอเถียงเรื่องโทบิหน่อยครับ

หน้า: << < (12/22) > >>

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

ผมจะเขียนเก็บๆ ไว้ก่อนเพราะมันเยอะเกิน เกี่ยวกับข้อมูลเรี่องโทบิ ว่าเป็นโอบิโตะ

การที่เราเถียงกันผมไม่ได้มองว่าเป็นเรี่อง ไร้สาระ ผมว่ามันสนุดีออก แต่ที่ผมไม่ชอบคื่อ

คนบางกลุ่มที่ ชอบดูถูกความคิดคนอื่น การที่เราเถียงกันเรี่องการ์ตูน ที่เราชอบ มันก็ไม่แปลกอะไร

เพราะจะทำให้การ์ตูนน้าติดตามมากขื้นไปอีก

สนุกจะตายไป  *great*

shisawa:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 13:21:35 ---
--- อ้างจาก: kampagank ที่ ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 12:30:41 ---ก็พวกคุณเอาเหตุตัวเองเป็นหลัก อยากจะให้โทบิคือ โอบิโตะ ทั้งๆๆที หลักฐานมันมัดตัว ดูเเค่ใครเขาก็คิดออกว่าไม่ใช้ มันไม่สัมพันกันเลยที่จะให้เป็นโอบิโตะ ดังนั้น ผมจึงเเย่งให้พวกคุณรู้ว่า ไม่ใช้โอบิโตะ เเต่พอจะหาหลักฐานให้เป็นโอบิโตะ ก็หาไม่ได้ เเล้วยังจะมายืนยันว่า เป็นโอบิโตะ เเบบนี้เข้าเรียกว่า มั่วไม่ใช้หรอครับ
.
ถ้าเปรียบเทียบ สีผิว มันก็ต่างเเล้ว เปรียบเทียบเหตุการ เมื่อ 16 ปีก่อน มันก็ต่างกันเเล้ว อายุก็ประมาณคาคาชิ ก็ไม่เห็นเเก่เลย เเต่โทบิ อายุประมาณดันโซ หรือมากกว่า เปรียบเทียบเเค่นี้ก็ต่างกันเเล้ว

--- End quote ---

คุณดูจากตรงไหนล่ะที่ว่า โทบิแก่ รอยเหียว สีผิว แล้วคุณรู้ได้ไงว่า โทบิตอนนั้นแก่พอๆกับดันโช คูณก็เดามั่วเอา แล้วยังกล้าว่าคนอีกมั่วอีก

หลักฐานอะไรก็ไม่ได้บ่งบอกว่า โทบิแก่ หรือ หนุ่ม มันมีเฉลยตรงไหนกันว่าโทบิแก่ แล้วคุณก็เอาเหตุผลตัวเองเป็นหลัก แล้วที่คุณเขียนล่ะ

ของจริงงันดิ ถูกต้องร้อยเปอร์เชน ผมพยายามคุยและเขียนแต่ล่ะครั้งแบบ ปราณี ปรานอม แล้วน่ะ ยังไม่วายเจอแบบนี้อีก

แล้วคุณเคยอ่านเหตุผลที่ผมเคยเขียน บ้างแล้วหรือยัง แล้วคุณคิดว่าใครคือ โทบิ เอาเหตุผลคุณมาเลยเดี่ยวผมจะแย้งให้ดูเอง

แล้วบอกเหตุผลตัวละครของคุณที่คิดว่าคื่อ โทบิ แล้วคุณจะได้รู้ว่า สิ่งที่คุณคิดอาจจะมั่วยิ่งกว่าผมสะอีก

http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3596.0
ตอนนี้แหล่ะครับที่เห็นว่าโทบิแก่   รุ่นใครไม่รู้หล่ะ  รู้แต่วันมันแก่  ลองดูในลิ้งค์ข้างบนนี้ดูนะครับ 

แล้วผมก็สงสัยอยู่อีกอย่างว่า  ตอนที่โทบิเล่าให้ซาซึเกะฟังเรื่องที่อิสึนะมอบดวงตาให้กับเค้าด้วยความเต็มใจ   .... โทบิกอดอกอยู่เหมือนกับเผลอตัวดึงแขนเสื้อตัวเอง(รึป่าว)  ซาซึเกะก็สังเกตุเห็น  ....  แล้วมันก็เล่าเรื่องต่อ     มันเหมือนกับว่าเจ็บใจอะไรบางอย่าง(รึผมคิดไปเอง)  .... ตามลิ้งค์นี้เลยครับ
 http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3598.0

ในตอนนี้โทบิบอกว่ามีความแค้นกับตระกูลเซนจูและตระกูลอุจิวะ
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3599.0

แล้วตอนที่เจอกับรุ่น 4   .... รุ่น 4 คิดวิเคราะห์ดูแล้วว่าคนที่น่าจะควบคุม 9 หางและทำลายเขตอาคมได้มี "มาดาระ" คนเดียวเท่านั้น   ....  แสดงว่าโทบิน่าจะเป็นมาดาระ หรือไม่ก็คนที่เกี่ยวข้องกับมาดาระมากที่สุด      อาจจะเป็นร่างโคลนอย่างที่หลายๆท่านบอกมา   แต่ส่วนตัวผมคิดว่าเป็น "อิสึนะ"   เพราะสองคนนี้มีอะไรหลายๆอย่างใกล้เคียงกันที่สุด และมีอุดมการณ์แบบเดียวกัน  ....   หรือมันอาจจะเป็นร่างจริงของเซทซึ   *haha*  เห็นร่างมันหนืดๆเหมือนกัน  ....   แต่ก็น่าสงสัยอยู่ตอนที่มันบอกว่า มันไม่ได้เป็นใครทั้งนั้นนี่แหล่ะ   หรือว่าเป็นตัวละครใหม่หว่า?   อันนี้ก็เดากันไป   *hoho*

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: Num ที่ อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 13:17:39 ---
--- อ้างจาก: Jay_Jay ที่ ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 22:57:56 ---ผมอยากรู้ว่าถ้าโทบิไม่ใช่อุจิวะ แล้วน่าจะเป็นใครได้อีกเหรอครับ เพราะดูแล้วถ้าตัดอุจิวะออกไป

ตัวเลือกมันเกลี้ยงเลย  *haha*

ที่ ผม คิด ว่าโทบิไม่ใช่อุจิวะนั้นเรื่องหลักฐานอะไรผมไม่มีหรอกแต่ตามความคิดของผม หากโทบิเป็นอุจิวะจริงทำไมเราไม่เคยกระจกเงาของมันหละ(บางคนอาจแย้งว่ามันอาจเอาเนตรของคนอื่นมาใส่(ฉะนั้นมันต้องตาบอดหรือไม่ก้อถูกเอาเนตร ตัวเลือกก้อมีแค่ อิซึนะ (ตัวที่ผมคิดได้ตอนนี้) น้องของมาดาระ แล้วที่เราเห็นมันอยู่ในโลงหละ(เหตุผลแค่นั้นคงไม่พอ) แล้วอิซึนะมีชีวิตอยู่จิงทำไมถึงมีชีวิตถึงทุกวันนี้ ถูกชุบชีวิตหรอ หรือ เป็นอมตะ
 แล้วหากโทบิเป็น คนตระกูลอื่นละ  ที่เราหลายคน ชอบคิดว่ามันเป็นอุจิวะคือสามารถ วาป หรือดูดมิติ ได้(เกี่ยวกับเนตรวงแหวน) กับ รู้เรื่องของอดีต หรือทุกอย่างที่นาจะเป็นคนในอดีตรู้ แค่นี้เราก้อเอามาคิดกันแล้ว(ผมยอมรับว่าผม ไม่มีไรมาเถียงเรื่องของ ว่าทำไมมันถึงรู้เรื่องของอดีตเยอะเรื่องที่น่าจะมีแต่มาดาระที่รู้) งั้นทำไมคาบูโตะ ถึงรู้เรื่องยุคทองของมาดาระละ
คนอื่นก้อน่าจะมีความสามารถรู้ได้
 ผมจึงคิดว่าโทบิไม่ใช่อุจิวะ เพราะวิชาวาปนั้นเป็นวิชาของมันเอง และอาจตั้งงใจทำให้เป็น วิชาของเนตรวงแหวน ที่ เขียน มาทั้งหมดเป็นความคิดส่วนตัวนะ เห็นด้วยไม่เห็นด้วยก้ออย่าว่ากันแค่มาเปลียนความคิดเห็น

ผมก็ไม่ได้จะแย้งอะไรครับ ผมก็คิดว่าโทบิไม่ใช่อุจิวะเหมือนกัน และผมมีทฤษฎีในใจอยู่แล้ว แต่แค่อยากรู้มุมมองของคนอื่นเฉยๆครับ

Yagura:

ขอเดาว่าเป็น อุจิฮะ คากามิ ย้ำว่าเดานะครับ พร้อมด้วยเหตุผล 4 ขอดังนี้
1. เรื่องอายุ คางามิ รุ่นเดียวกับซารุโทบิ และดันโซ เพราะงั้นอยู่มานานแน่นอน และอยู่มาตั้งแต่ตอนที่มาดาระยังมีชีวิต ตอนที่ต่อสู้กับรุ่น 4 เขาน่ามีอายุประมาณ 56 ปี และปัจจุบัน 72
2. เป็นลูกศิษย์ของรุ่น 2 เพราะงั้นอาจจะได้เรียนวิชา มิติเวลาจากรุ่น2
3. เป็นคนตระกูลอุจิฮะ เนื่องจากความแค้นของตระกูลอุจิฮะ มีแต่อุจิฮะด้วยกันที่จะเข้าใจ
4. ทรงผม คิ้ว และตา เหมือนมาก

เขาขำๆนะครับ  *hoho*

mint1458:

--- อ้างจาก: shisawa ที่ อา. 13 พ.ค. 2012 เวลา 14:59:58 ---
--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 13:21:35 ---
--- อ้างจาก: kampagank ที่ ส. 12 พ.ค. 2012 เวลา 12:30:41 ---ก็พวกคุณเอาเหตุตัวเองเป็นหลัก อยากจะให้โทบิคือ โอบิโตะ ทั้งๆๆที หลักฐานมันมัดตัว ดูเเค่ใครเขาก็คิดออกว่าไม่ใช้ มันไม่สัมพันกันเลยที่จะให้เป็นโอบิโตะ ดังนั้น ผมจึงเเย่งให้พวกคุณรู้ว่า ไม่ใช้โอบิโตะ เเต่พอจะหาหลักฐานให้เป็นโอบิโตะ ก็หาไม่ได้ เเล้วยังจะมายืนยันว่า เป็นโอบิโตะ เเบบนี้เข้าเรียกว่า มั่วไม่ใช้หรอครับ
.
ถ้าเปรียบเทียบ สีผิว มันก็ต่างเเล้ว เปรียบเทียบเหตุการ เมื่อ 16 ปีก่อน มันก็ต่างกันเเล้ว อายุก็ประมาณคาคาชิ ก็ไม่เห็นเเก่เลย เเต่โทบิ อายุประมาณดันโซ หรือมากกว่า เปรียบเทียบเเค่นี้ก็ต่างกันเเล้ว

คุณดูจากตรงไหนล่ะที่ว่า โทบิแก่ รอยเหียว สีผิว แล้วคุณรู้ได้ไงว่า โทบิตอนนั้นแก่พอๆกับดันโช คูณก็เดามั่วเอา แล้วยังกล้าว่าคนอีกมั่วอีก

หลักฐานอะไรก็ไม่ได้บ่งบอกว่า โทบิแก่ หรือ หนุ่ม มันมีเฉลยตรงไหนกันว่าโทบิแก่ แล้วคุณก็เอาเหตุผลตัวเองเป็นหลัก แล้วที่คุณเขียนล่ะ

ของจริงงันดิ ถูกต้องร้อยเปอร์เชน ผมพยายามคุยและเขียนแต่ล่ะครั้งแบบ ปราณี ปรานอม แล้วน่ะ ยังไม่วายเจอแบบนี้อีก

แล้วคุณเคยอ่านเหตุผลที่ผมเคยเขียน บ้างแล้วหรือยัง แล้วคุณคิดว่าใครคือ โทบิ เอาเหตุผลคุณมาเลยเดี่ยวผมจะแย้งให้ดูเอง

แล้วบอกเหตุผลตัวละครของคุณที่คิดว่าคื่อ โทบิ แล้วคุณจะได้รู้ว่า สิ่งที่คุณคิดอาจจะมั่วยิ่งกว่าผมสะอีก

http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3596.0
ตอนนี้แหล่ะครับที่เห็นว่าโทบิแก่   รุ่นใครไม่รู้หล่ะ  รู้แต่วันมันแก่  ลองดูในลิ้งค์ข้างบนนี้ดูนะครับ 

แล้วผมก็สงสัยอยู่อีกอย่างว่า  ตอนที่โทบิเล่าให้ซาซึเกะฟังเรื่องที่อิสึนะมอบดวงตาให้กับเค้าด้วยความเต็มใจ   .... โทบิกอดอกอยู่เหมือนกับเผลอตัวดึงแขนเสื้อตัวเอง(รึป่าว)  ซาซึเกะก็สังเกตุเห็น  ....  แล้วมันก็เล่าเรื่องต่อ     มันเหมือนกับว่าเจ็บใจอะไรบางอย่าง(รึผมคิดไปเอง)  .... ตามลิ้งค์นี้เลยครับ
 http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3598.0

ในตอนนี้โทบิบอกว่ามีความแค้นกับตระกูลเซนจูและตระกูลอุจิวะ
http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3599.0

แล้วตอนที่เจอกับรุ่น 4   .... รุ่น 4 คิดวิเคราะห์ดูแล้วว่าคนที่น่าจะควบคุม 9 หางและทำลายเขตอาคมได้มี "มาดาระ" คนเดียวเท่านั้น   ....  แสดงว่าโทบิน่าจะเป็นมาดาระ หรือไม่ก็คนที่เกี่ยวข้องกับมาดาระมากที่สุด      อาจจะเป็นร่างโคลนอย่างที่หลายๆท่านบอกมา   แต่ส่วนตัวผมคิดว่าเป็น "อิสึนะ"   เพราะสองคนนี้มีอะไรหลายๆอย่างใกล้เคียงกันที่สุด และมีอุดมการณ์แบบเดียวกัน  ....   หรือมันอาจจะเป็นร่างจริงของเซทซึ   *haha*  เห็นร่างมันหนืดๆเหมือนกัน  ....   แต่ก็น่าสงสัยอยู่ตอนที่มันบอกว่า มันไม่ได้เป็นใครทั้งนั้นนี่แหล่ะ   หรือว่าเป็นตัวละครใหม่หว่า?   อันนี้ก็เดากันไป   *hoho*

เดากันให้ตายไปข้างนึง *disappoint*

หน้า: << < (12/22) > >>

Go to full version