Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

หน้า: << < (23/24) > >>

Augustz:

ปิดประเด็นได้  ผมหาเรื่องแถไม่ได้แล้วอ่า

ท่านบิ๊กนะ ท่านบิ๊ก  เบรคผมซะล้อตายเลย  ถ้าเปนมอไซผมคงลงไปนอนกับถนนแล้วอ่ะคับ  - -

Sawako Kuronuma:

งั้นวิเคราะห์ระบบแสงของลุงแกให้หน่อยอ่ะ

1.   ทีแรกที่โจมตีใส่ลุงหนวดขาว มัลโก้กระโดดป้องกันแสงที่ความเร็วสูงหรือยังอ่ะ เพราะแลจะสบายมากเลย

2.1 มัลโก้กลายร่างเป็นนกฟินิกซ์เต็มตัว บินหลบแสงได้แสงนี่เป็นความเร็วสูงสุดหรือยัง หรือยังเร็วได้อีก

2.2 ถ้ามัลโก้บินหลบไม่พ้นบ้าง ฟินิกซ์เต็มตัวของมัลโก้ใช้ฮาคิเกราะร่วมกับผลปีศาจฝ่าลำแสงได้หรือป่าวอ่ะ

3.   ที่มัลโก้เตะลุงคิซารุนี่ต้องกลายร่างเป็นมนุษย์ก่อนแล้วจึงใส่ฮาคิเตะ จึงสามารถแตะโดนตัวคิซารุใช่ป่ะ

4.   แล้วทำไมลุงคิซารุต้องกระเด็นแบบแสงด้วยล่ะหรือที่ผ่านมาลุงแกไม่ได้เอาจริงอะไรเลยอ่ะ แค่หนวดขาวกับมัลโก้เอง

Marco vs. Kizaru

Augustz:

1.อันนี้ผมไม่รุ้ แต่น่าจะเปนแค่การเปิดตัวออกมาปัดแสงของคิซารุอะไรแบบเนี้ยอ่ะคับ

2.1 คิดว่ามัลโก้คงใช้ฮาคิสังเกตุล่ะมั้งคับ

2.2 ฮาคิมันไม่ได้มีไว้กันพลังจากผลปีศาจมั้งคับ มีไว้สัมผัสร่างจิงของสายโรเกียกับเพิ่มความสามารถในการต่อสู้

3. ไม่น่าจะจำเปนว่าต้องกลับเปนร่างมนุษย์ถึงใช้ฮาคิได้นะคับ ตอนมัลโก้ไปช่วยลูฟี่พร้อมวิสต้าหลังจากเอสตายแล้ว
     มัลโก้ยังใช้ขาของนกอยุ่เลยนะคับ อินุก้บอก ผุ้ใช้ฮาคิเรอะ  เพราะงั้นไม่น่าจะต้องกลับเปนร่างมนุษย์นะ

4. อันนี้น่าจะเปนแบบ โดนเตะร่างจิงเพราะฮาคิ พอกระเด็นไปก้ไม่โดนฮาคิแล้ว เลยกลายสภาพเปนแสง
     แล้วพุ่งออกไปมั้งคับ  ไม่รุ้อารมณ์ของลุงลิงเหมือนกัน

ปล.เดาเอาเองล้วนๆ  ^^

bignaja123:

งั้นขอแถบ้าง  *haha*

ข้อหนึ่ง  คิดว่ามัลโก้คงเตรียมตัว ป้องกันอยู่แล้วละครับ  พอเห็นก้อเลยมาป้องกันทัน  เพราะคิซารุก้อรวมเป็นแสงอยู่กลางอากาศพักนึงนะ

ข้อสอง  ที่ผมเห็นไม่ได้หลบเลยนะครับ โดนเข้าไปเต็มๆ  และคิดว่าร่างฟินิกซ์ มีความเร็วพอสมควรอยู่

ข้อสอง  เหมือนข้อหนึ่งครับ ไม่ได้หลบ เพราะรักษาตัวเองได้ครับ  และไม่จำเป็นต้องใช้ฮาคิป้องกันครับ เพราะรักษาได้ บวกกับการโจมตีประเภท แผ่พลัง ปล่อยคลืนพลัง

ไม่สามารถใช้ร่วมกับฮาคิได้ครับ

ข้อสาม อันนี้กอ้ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำไมต้องกลายร่างก่อนเตะ เพราะลักษณะการโจมตีเป็นการเข้าไปทั้งตัว และอาจจะเป็นเพราะผลฟินิกซ์เป็นนกเลยทำให้เตะไม่ได้  เลยต้องกลับเป็นขาก่อนใช้ฮาคิ                   เตะ

ข้อสี่    เรื่องการกระเด็นด้วยร่างโรเกียนี่ คิดว่าเหมือนตอนที่โจส ใช้ฮาคิกระแทกคิยิอ่ะครับ  เพื่อลดทอนพลังโจมตีของฝ่ายโน้น บวกกับแกเป็นแสงอยู่เลยเลยกระเด็นให้เหมือนแสงหน่อย

จบการแถเพียงเท่านี้ครับ

ตอบช้ากว่ากัสคุงอีก ซ้ำไม่เป็นไรนะพิมอยู่จะกดตั้ง ของกัสก้อขึ้นมาแล้ว

Sawako Kuronuma:

ผลแสงของลุงคิซารุเหมือนจะต่อสู้ยากมากๆเลย ไม่รู้ว่าอาคาอินุจะพุ่งเข้าไปโจมตีได้ไง

ถ้าลุงคิซารุไม่คิดจะปะทะโดยตรงแบบมัลโก้ โดยการเคลื่อนย้ายหลบหลีกและหาช่องโจมตีไปเรื่อยๆ

อาคาอินุก็คงจะไล่จับยากอยู่อ่ะ เทมาทางลุงลิงล่ะกัน แต่ถ้าฟัดกันตรงๆก็เสร็จหมาแดงแน่เลย   *glad*

หน้า: << < (23/24) > >>

Go to full version