Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

มาดาระ ตายตอนอายุเท่าไหร่กันแน่

หน้า: << < (11/13) > >>

Augustz:

ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมย้อนไปอ่านมาแล้วเจอเข้า

กบมันบอกว่า มาดาระน่าจะตายตั้งแต่15-16ปีก่อน เปนช่วงที่โตะเกิดพอดี

โทบิเล่าให้เกะฟังว่าเรื่องที่มาดาระกับรุ่น1สู้กัน เกิดขึ้นเมื่อ80ปีก่อน 

80(จากตอนแรกที่สุ้กันถึงปัจจุบัน) +20(อายุสมมุติของมาดาระ) -16(ตอนที่มาดาระตาย)

มาดาระจะมีอายุถึง 84  ถ้า84จิง มาดาระก้จะอยุ่ทันนางาโตะเกิดจิงๆ

นางาโตะ พ่อแม่ตายตอนประมาน10 ฝึกกับจิไรยะ3ปี=13  ตอนตั้งแสงอุษาให้ซักประมาน15-17

ตอนตายก้25-30  30-84=54  ตอนนางาโตะเกิดก้มาดาระก้น่าจะ54 เพราะงั้นมันน่าจะอยุ่ทันเจอกันแน่นอน

เพื่อนๆคิดว่ายังไงกันมั่งคับ  พอเปนไปได้ตามนี้หรือป่าว

ใครมีความเหนเพิ่มเติมยังไง  เอามาแชร์กันดูนะคับ  ^^

chainoi:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 01 พ.ค. 2012 เวลา 00:29:02 ---ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กบมันบอกว่า มาดาระน่าจะตายตั้งแต่15-16ปีก่อน เปนช่วงที่โตะเกิดพอดี

โทบิเล่าให้เกะฟังว่าเรื่องที่มาดาระกับรุ่น1สู้กัน เกิดขึ้นเมื่อ80ปีก่อน 

80(จากตอนแรกที่สุ้กันถึงปัจจุบัน) +20(อายุสมมุติของมาดาระ) -16(ตอนที่มาดาระตาย)

มาดาระจะมีอายุถึง 84  ถ้า84จิง มาดาระก้จะอยุ่ทันนางาโตะเกิดจิงๆ

นางาโตะ พ่อแม่ตายตอนประมาน10 ฝึกกับจิไรยะ3ปี=13  ตอนตั้งแสงอุษาให้ซักประมาน15-17

ตอนตายก้25-30  30-84=54  ตอนนางาโตะเกิดก้มาดาระก้น่าจะ54 เพราะงั้นมันน่าจะอยุ่ทันเจอกันแน่นอน

เพื่อนๆคิดว่ายังไงกันมั่งคับ  พอเปนไปได้ตามนี้หรือป่าว

ใครมีความเหนเพิ่มเติมยังไง  เอามาแชร์กันดูนะคับ  ^^

--- End quote ---
  ันนี้เป็น เหตุการที่มันคุยกันตอนไหนอะครับ ทำไมมันบอกมาดาระเพิ่งตายไปแค่ 15ปีเอง งง

Augustz:

http://www.narutoroyal.com/backup/index.php?topic=3569.0

ตอน 370เนี่ยอ่ะคับ  ไม่รุ้ว่าในหนังสือแปลแบบนี้หรือป่าวนะ  - -

chainoi:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 01 พ.ค. 2012 เวลา 00:29:02 ---ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

15-16ปีก่อน เป็นช่วง โตะเกิดอันนี้เข้าใจครับ แต่มันจะเป็นช่วงเดียวกับที่รุ่นหนึ่งปราบมาดาระได้ไงอ่า คือจากอันนี้ไม่ต้องคำนวนอะไรเลยอ่า ถ้ามาดาระตายตอน โตะเกิด แสดงว่ามันก็ต้องอยู่ทัน นางาโตะอยู่แล้วเพราะ นงงาโตะแก่กว่า นารุโตะตั้งเป็นสิบปี

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 08:37:21 ---เอาจากตอนสู้กับรุ่นหนื่งมาน่ะครับ ผ่านมาประมาร 80 ปีใช่ไม่

ตอนนั้นมาดาระ กับ รุ่นหนื่ง อายุน้าจะประมาร 25-30 ตอนสู้กันเพราะยังหนุ่มอยู่ครับ เพราะดูไม่แก่เท่าไร

ตอนสงครามนินจาครั้งที่สาม พวกจิไรยะ สึนาเดะ โอโร น้าจะอายุประมาร 20-25 พวกนางาโตะ อายุน้าจะ 9-10 ปี

เดาๆดูแล้ว มาดาระน้าจะตายตอนอายุประมาร 94-99 ปี น้าจะประมารนี้ไม่งั้นก็ไม่รู้จัก นางาโตะแน่ ถ้าต่ำกว่านี้นางาโตะเกีดไม่ทันครับ

เดามั่วเอาเด้อครับ

ผมเดาแบบนี้น่ะเรี่องอายุของมาดาระ  *้ั์notlisten* ถ้าเจอนางาโตะตอน 54 น้อยไปมากน่ะอย่างต่ำต้อง อายุ 90 ปีขี้น

เราต้องรวมอายุช่วงนั้นของมาดาระด้วยอ่ะ ตอนสู้กับรุ่นหนื่ง แล้วเวลาผ่านมา 80 ปี ผมว่าเจอนางาโตะ เดาไม่ถูกเลย *้ัunexplain*

หน้า: << < (11/13) > >>

Go to full version