Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ฮาคิราชันย์

หน้า: << < (6/8) > >>

Augustz:

อ่อ งั้นที่แชงค์จะบอกก้คือ อย่าประมาททีช
แล้วก้ให้หยุดเอสซะ เพราะเอสไม่เก่งพอที่จะสุ้กะทีชได้งั้นสินะ

อืมๆ เข้าใจแล้ว

สรุปคือผมตีความหมายผิดสินะ *disappoint*

[email protected]:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 10:54:07 ---ออ  แต่ละคนก้คิดไม่เหมือนกันเนอะคับ
แต่ถ้าทีชไม่มีฮาคิราชันย์ ทำไมมันถึงข่วนแชงค์ที่มีฮาคิราชันย์แบบขั้นเทพงั้นอ่ะ
ข้อสงสัยตัวทีชเยอะมากอ่ะคับ

--- End quote ---
เรื่องนั้นตอบยากเหมือนกัน แต่ถ้ามันเป็นแผลตอนที่แชงคูสเป็นลูกเรือฝึกหัดเป็นเรือ โรเจอร์ มันก็ไม่จำเป็นต้องมีฮาคิ จริงมั้ยละ
เอ แต่ฮาคิราชัยแค่ทำใหคนจิตอ่อนสลบไม่ใช่เหรอ  *้ัdoubt*

เดามั่วมั่ง:

ส่วนตัวแล้ว ผมว่า....
ฮาคิราชันย์ ในOnepiece เหมือนจะเป็นตัวแปรสำคัญในเรื่อง ซึ่งทำให้คิดว่า
พลังของฮาคิราชันย์ ไม่น่าจะใช้แค่เพื่อให้ตัวละครอ่อนๆสลบ อย่างเดียวหรอกนะ...
น่าจะมีพลังอื่นซ่อนอยู่อีก แต่ยังไม่เปิดเผย (หรือทำได้แค่นี้หว่า...)

ช่วงนี้ขอมาตอบแบบ มีสาระหน่อย... ช่วงที่ผ่านมารู้สึกเหมือนขาดความน่าเชื่อถือยังไงไม่รู้ ^^

pujee:

อย่าคิดมากครับ ไม่มีอะไรทำลายความมั่นใจเราได้มากเท่าตัวเราเอง มั่นใจเข้าไว้ ฮ่าๆ

Remy Martin:

ฮาคิราชันย์ ที่มีกล่าวมาก็คือ เป็นคุณสมบัติของราชัน ผู้ที่จะอยู่เหนือผู้อื่น หรือมีแรงดึงดูดบางอย่างที่ทำให้คนอื่นสนใจ ลองดูแต่ละคนที่เฉลยแล้วว่ามีฮาคิดิ เป็นคนลูกน้องเยอะ พวกพ้องรัก  คนอื่นให้การนับถือ เหมือนมีแรงดึงดูดผู้คนอะ เท่าที่ผมเห็นอะนะ

หน้า: << < (6/8) > >>

Go to full version