Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

50/50 แล้วล่ะ ว่าผมจะหน้าแหก ที่ฟันธงว่า โทบิ คือ อิสึนะ

หน้า: << < (8/21) > >>

Monkey D. Jennei:

ง่ะท่าน อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู เอาอิทาจิ ของเค้ามาทำแบบนี้ได้ไง เค้า FC อิทจี้ นะ *disappoint* *disappoint* *disappoint* *dead* *dead* *dead*

benzvip1:

ยังไง ผมก็ว่า โทบิ มันบอก คาคาชิ

แต่ที่คุณคิดว่าเป็นไก เพราะว่า ไกมันแค่ถามไง แต่มันตอบให้คาคาชิ ไม่งั้น มันจะมีภาพ คาคาชิ ต่อรึ คาคาชิเหงื่อตกด้วย

แล้วก่อนที่โทบิมันจะบอก มันก็คุยกับ คาคาชิมาก่อนหน้า

ซึ้ง ไก ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องเลย แต่ไอโทบิมันก็อาจจะ รู้จักกับไกด้วยก็ได้

เพราะว่าโทบิมันมาจากหมู่บ้าน โคโนฮะ และอยู่ในวัยพอๆกับ คาคาชิกับไก

iTheStore:

--- อ้างจาก: อายิโนะโมโต๊ะ เซนจู ที่ พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 12:00:59 ---เอาเถอะ  จะยังไงก็แล้วแต่  ผมไม่ได้ขัดอะไรใครอยู่แล้ว  เพราะ แต่ละคนก็มีเหตุผลของตัวเองกันทั้งนั้น  ..แต่ถ้าไม่ใช่  นี่จะเป็นการเข้าใจผิดครั้งใหญ่ เหมือนกับตอนที่แล้ว ที่ส่วนใหญ่จะคิดกันว่า โทบิ คือ โอโรจิมารุ หรือ มาดาระจับคอ = จับอักขระโอโร  ....สิ่งที่ผมคิดน่ะ โทบิมันกำลังยั่วประสาททั้งสองคนมากกว่า  ไอประโยคแรกน่ะ มันพูดกับคาคาชิ  ส่วนไอประโยคหลังน่ะ ที่ว่า หน้าก็ยังจำไม่ได้ มันพูดกับไก   ..ก็คอยดูกันต่อไปละกัน   *hoho*

--- End quote ---
มันก็ใช่ที่ ไก เป็นคนถาม แต่ที่ ไก ถามก็เพราะข้องใจไง ที่ โทบิ มันพูดว่า คาคาชิ นายเนี่ย เปิดปากง่ายๆ ตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้า มันก็เลยถาม แล้ว โทบิ มันก็ตอบ แต่โดยรวมแล้ว ประโยคนี้:
(ขออนุญาตก็อปปี้ข้อความของคุณ LM มาแล้วกันนะ)

คาคาชิ:    งั้นต้องทำอะไรซักอย่างก่อนที่มันจะคืนชีพมาสินะ

โทบิ:    คาคาชิ นายเนี่ย เปิดปากง่ายๆ ตลอดเลยนะ ไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมต้องมีชีวิตอยู่กับความโศกเศร้า

ไก:    นี่แก....เป็นไคร

โทบิ :   ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร

มันก็ยังรวมอยู่ในเรื่องเดียวกัน เรื่องที่ โทบิ มันพูดกับ คาคาชิ นั่นแหละ และ อีกอย่างลองจินตนาการใส่ความเป็นจริงของเราดู ประโยคสนทนาแบบนี้มีบ่อยใช่ป่ะ
สรุปแล้ว ประโยคนี้ ..ใบหน้าก็ยังจำไม่ได้แล้วบอกไปจะมีความหมายอะไร.. ถึง ไก จะเป็นคนถามก่อน แต่มันก็เหมือนบอกคาคาชินั่นแหละครับ

benzvip1:

^
^
^

ถูกต้องเลยครับท่าน คิดเหมือนผม แค่ประโยคสนทนาธรรมดา ยังงงกันได้เนอะ

iTheStore:

--- อ้างจาก: benzvip1 ที่ พฤ. 19 ก.ค. 2012 เวลา 12:42:35 ---^
^
^

ถูกต้องเลยครับท่าน คิดเหมือนผม แค่ประโยคสนทนาธรรมดา ยังงงกันได้เนอะ

--- End quote ---

แม่นแล้ว ไม่เห็นต้องงเลย แค่ประโยคสนทนาธรรมดา

หน้า: << < (8/21) > >>

Go to full version