Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

[โหวต] คุณคิดว่าใครจะเป็นพรรคพวกคนที่ 10 ของลูฟี่

หน้า: << < (52/172) > >>

hippo_53:

ว่าไปแล้วในกลุ่มของลูฟี่ยังไม่มีพวกสายโรเกียเลยนี่  เชียร์ คาริบู มนุษย์โคลน แล้วกัน

panndora:

--- อ้างจาก: windyzero ที่ จ. 26 ก.ย. 2011 เวลา 13:25:20 ---

--- End quote ---
*haha* ขอโทษจริงๆคะคุณ windyzero รับรองไม่ออกทะเลแล้วคะเพราะ ดิฉันบอกไปแล้วว่า"จบ" ถึงยังจะโดดสีอยู่นิดหน่อยก็ปล่อยละ ขี้เกรียจเถียง

saxsax:

ใจเย็นๆ ครับ คุณ aAoOn กับ Pandora ผมก้เห็นด้วยกับพวกคุณนั้นแหละว่าไม่ใช่ โฮดี้

เหตุผลเตรียมไว้หมดละรอท่านโอดะเฉลยแล้วผมจะรวมๆ มาโพสทีเดียวนะ คือขี้เกียจเถียงกับคุณลุงน่ะ

ปลง ความจริงที่ยอมเถียงด้วยแรกๆเพราะอยากให้เข้าใจไหนๆก็อ่าน One piece ด้วยกัน

ก็อยากให้แชร์ความคิดเห็นด้วยกัน จินตนาการมีได้ สวนกระแสกันได้ ถ้าคิดว่าคุณถูกก็เอาเหตุผลมา

ถ้ามันฟังไม่ขึ้นคนอื่นเหตุผลมากกว่าก็ควรเปิดรับคนอื่นเขาซะบ้าง Post กันสนุกๆแบบเมื่อก่อนดีกว่า

อย่าไปพยายามเปลี่ยนความคิดคุณลุงเลยครับ เหนื่อยเปล่าๆ ผมเห็นเขามาโพสต่อหลายอันละ ก็ผ่านๆไปไม่ได้อ่าน 55 เพราะคงแบบเดิมๆ

ปล. ผมกลับไปอ่านตั้งแต่ตอน 610 - ปัจจุบัน อย่างละเอียดใหม่แล้ว ก็เดาไว้หลายตัวนะ

แต่ยังช่วยพลิกให้โฮดี้มีแววไม่ได้สักที

*disappoint*

windyzero:

นั่นล่ะครับ สาเหตุที่ทำให้ผมมีความเห็นว่า จะยังไม่มีคนที่ 10 ในเกาะเงือกนี้ และถ้าจะมีก็แค่ คราเคน

saxsax:

อะนะ 55 แต่ตัวอื่นๆที่ผมเล็งไว้ นอกจากที่ฮิตๆ ก็มีนะ

ตอนแรกเล็งๆตัวนี้ไว้เหมือนกัน เฮียวโซครับ

จิงๆอยากได้เจ้าหญิงโฮชิ แต่ตำนานบอกไว้แค่ชี้นำงะ

*glad*

หน้า: << < (52/172) > >>

Go to full version