Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ผลปีศาจ(สายสัตว์) มีผลปลามั้ยคับ ถ้ากินแล้วจะว่ายน้ำได้ป่าว

หน้า: << < (2/3) > >>

The_O:

ผมว่าอาจารย์อธิบายไว้ชัดเจนแล้วนะครับว่า ผู้ที่กินผลปีศาจเข้าไปจะไม่สามารถว่ายน้ำได้
แต่หลายๆคนพยายามคิดผลมาเพื่อจะให้ว่ายน้ำให้ได้
ส่วนผลปลาถ้ากินเข้าไปแต่ว่ายน้ำไม่ได้มันคงเป็นแค่ปาท่องโก๋ละมั้ง
แต่ผมก็ชอบไอเดียของแต่ละท่านดีครับเพราะผมยังเคยคิดเล่นๆว่าถ้ามีผลน้ำมันจะอยู่ในน้ำได้ไหม *haha* *haha* *haha*

pujee:

--- อ้างจาก: The_O ที่ อ. 06 มี.ค. 2012 เวลา 03:15:33 ---ผมว่าอาจารย์อธิบายไว้ชัดเจนแล้วนะครับว่า ผู้ที่กินผลปีศาจเข้าไปจะไม่สามารถว่ายน้ำได้
แต่หลายๆคนพยายามคิดผลมาเพื่อจะให้ว่ายน้ำให้ได้
ส่วนผลปลาถ้ากินเข้าไปแต่ว่ายน้ำไม่ได้มันคงเป็นแค่ปาท่องโก๋ละมั้ง
แต่ผมก็ชอบไอเดียของแต่ละท่านดีครับเพราะผมยังเคยคิดเล่นๆว่าถ้ามีผลน้ำมันจะอยู่ในน้ำได้ไหม *haha* *haha* *haha*

--- End quote ---

คงจะลอยเป็นแพอยู่ในน้ำ แถมยังรวยโคตะระอีกครับ ผลน้ำมัน

nontananbaba:

ถ้าเกิดมีขึ้นมาจริงๆ แล้วถ้ามันว่ายน้ำได้มันก็คงจะว่ายแบบดำน้ำอะ แบบว่ายิ่งว่ายไปยิ่งดิ่งลงใต้ทะเลเรื่อยๆ สุดท้ายจมน้ำตายอยู่ดี *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Augustz:

น้ำมันจิงๆแล้วเข้ากับน้ำไม่ได้นะคับ เพราะงั้นเลยไม่จม
แต่ว่าถ้าให้เลือกผมไม่กินหรอกผลน้ำมัน ถ้ามันมีนะ   ลองคิดดู ดูดบุหรี่ก่ะกลัวไฟจะไหม้ตัวเอง
เจอแฟรงกี้พ่นไฟทีเดว  ดับ อนาถ  *disappoint*

pujee:

มีคนนึง ดาราไทย กินผลปลาไหล คุณหนุ่ม กรรชัย อ่ะครับ ฮ่าๆ

หน้า: << < (2/3) > >>

Go to full version