Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา

หน้า: << < (9/24) > >>

chinjung:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:12:45 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:03:35 ---
--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 12:24:46 ---
--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 06:20:34 ---ผมว่า คาคาชิ น้าจะเป็นผลพรอยได้มากกว่าจากการที่มันเบิกเนตกระจกเหงาหมื่นบุกษาได้

ถ้าโทบิ คือโอบิโตะน่ะ เนตนั้นเป็นของโอบิโตะ จ้าตัวเบิกได้ และอีกดวงอยู่กับ คาคาชิ ก็เลยเบิกได้ อะไรประมารนี้มั้ง

เดาเอาล้วนๆครับ *shock*

--- End quote ---

งงอ่ะ *rip* *rip*

คือ เค้าจะสื่อว่า

โทบิ น่าจะเปนโอบิโตะ  โอบิโตะเบิกกระจกเงาจากเนตรที่เหลืออีกข้างได้
เลยทำให้คาคาชิที่มีตามันอีกข้าง มีกระจกเงาเหมือนกันไงคับ  เปนผลพรอยได้ 

แบบว่า ถ้าแยกตาออกมา แบ่งให้คนละข้าง  คนนึงเบิกได้ อีกคนก้จะมีเหมือนกัน  ประมานนี้นะ *disappoint*

*number1* *number1* *number1*

ประมารนั้นและครับ ขอบคุณที่มีคนอ่านเข้าใจง่าย ผมก็ไม่ได้เขียนอะไรชับช้อนเลย
 *glad* *glad* *glad*

ผมยังไม่รู้จุดประสงค์ของจิแน่ชัดในตอนนั้น

แต่ผมว่าจะอ้างอิงจากคู่โทบิกับคาคาชิไม่ได้   

เพราะถึงแม้โทบิกับคาคาชิจะใช้วิชาคล้ายกัน

แต่สังเกตุได้ง่ายๆคือ  โทบิใช้แค่โหมดเนตรวงแหวนธรรมดา  แต่คาคาชิต้องเปลี่ยนเป็นเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผาซะก่อน

ดังนั้น ทฤษฎีนี้คงยังไม่น่าจะใช่นะผมว่า     แฮ่ ๆ ๆ  *hoho*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:13:59 ---อืม แบบนี้นี่เอง

แต่ตาอีกข้างของโอบิตะ ถูกหินทับเละไปแล้วหนิ  *shock*

แบบนี้ดันโซก้อน่าจะเบิกกระจกได้ด้วยรึเปล่า  เพราะตาอีกข้างของชิซุยเหมือนจะเป็นกระจกเงานะ   *shock*

ถ้ามันเป็นแบบนี้ก้อเล่นง่ายเลยซิครับ

สมมติ พ่อของอิทาจิ เอาเนตรให้อิทาจิข้างนึง  แล้วก้อให้ อิทาจิไปเบิกกระจกเงามา แล้วค่อยมาผ่าตัดเปลี่ยนตากัน ตัวเองก้อจะได้ กระจกเงารวมทั้งของอิทาจิด้วย กลายเป็นเบิกเนตรทีเดียว สี่ ข้าง

เลย *rip* *rip*

ผมว่า เป็นไปไมไ่ด้หรอกครับ   *disappoint*

มันก็แค่เดาถึงความน้าจะเป็นครับ

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:22:49 ---
--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:17:58 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:16:19 ---ผมก้คิดแบบนั้น  ไม่งั้น อิจจี้จะลงทุน แกล้งจะฆ่าเกะ เพื่อให้เกะเบิกเนตรได้เพื่ออะไร

แล้ว  ว่าแต่ทั้งคู่ไม่ไปเที่ยวไหนหรอคับวันนี้  *hoho*

รอรดน้ำ ดำหัวกันหนะครับ ยาดๆ กะลังมา *haha* *haha*

รักครอบครัวจังนะคับ *number1*  คนแบบนี้สมัยนี้หายากจิงๆ  *้ัิbored*

ส่วนมากเหนสงกราน ไปสีลม ไม่ก้ข้าวสาร  มันยักก่ะอยุ่กับครอบครัวเลยแฮะ

ปล.ผมเองก้หนึ่งในนั้น *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

หนึ่งในนั้นนี่ รักครอบครัว ใช่มั้ยครับ  *number1*

Augustz:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 14:24:53 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:22:49 ---
--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:17:58 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:16:19 ---ผมก้คิดแบบนั้น  ไม่งั้น อิจจี้จะลงทุน แกล้งจะฆ่าเกะ เพื่อให้เกะเบิกเนตรได้เพื่ออะไร

แล้ว  ว่าแต่ทั้งคู่ไม่ไปเที่ยวไหนหรอคับวันนี้  *hoho*

รอรดน้ำ ดำหัวกันหนะครับ ยาดๆ กะลังมา *haha* *haha*

รักครอบครัวจังนะคับ *number1*  คนแบบนี้สมัยนี้หายากจิงๆ  *้ัิbored*

ส่วนมากเหนสงกราน ไปสีลม ไม่ก้ข้าวสาร  มันยักก่ะอยุ่กับครอบครัวเลยแฮะ

ปล.ผมเองก้หนึ่งในนั้น *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

หนึ่งในนั้นนี่ รักครอบครัว ใช่มั้ยครับ  *number1*

ที่ออกไปเที่ยวต่างหากล่ะคับ  แค่ตอนนี้ยังไม่ถึงเวลา  *haha* *haha* *haha*

bignaja123:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 15:01:40 ---
--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 14:24:53 ---

ที่ออกไปเที่ยวต่างหากล่ะคับ  แค่ตอนนี้ยังไม่ถึงเวลา  *haha* *haha* *haha*

นั่นไง *้ัิbored*

หน้า: << < (9/24) > >>

Go to full version